Bình xăng con Wave S110

hoangtrungvn1989
9/1/2017 4:23Phản hồi: 33
Chào mọi người.
Chả là em có con xe cày Wave s110 năm 2011 tới nay. Do dạo này hao xăng tương đối mạnh mặc dù đã đi qua thợ thầy nhưng không thấy khả thi 😔:(:(. nên em quyết thay bình xăng con cho nó.
Có 2 Lựa chọn mà em hơi phân vân chút:
1. Bình xăng con Wave thái 110 giá 1.100.000 :eek:
2. Bình xăng con Future 125 giá 1.200.000 :eek:
Em thấy giá khá cao, anh em cho em hỏi là giá này ổn chưa. tránh tình trạng chém chặt thần chưởng :p:p:p
+ So với 2 binh xăng trên, bình xăng nào tiết kiệm hơn? :rolleyes:
+ Nếu gắn bình xăng fu 125 vào wave s110 thì có ổn không (dư gió, thiếu ga...) :rolleyes:
+ Chạy chọt thế nào? (vận hành xe) :rolleyes:
Kính mong mấy huynh giúp em, chân thành cảm ơn.😁:D:D
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

v_tuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm bình dream 125 of thái lun cho ngon. Giá tầm 1tr150
@v_tuan giờ hết ai bán bình đó rồi, hỏi hết rồi bạn
v_tuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangtrungvn1989 Bạn ở đâu mà hết ai bán ghê vậy. Chợ Tân thành đầy nhóc .
Bình xăng con Wave thái 110 đi bạn
@leminhtan1 lý do sao chọn vậy bạn???
@hoangtrungvn1989 đồ thái tốt hơn đồ việt !
chợ tân thành mình sợ hàng TQ nói thái hay nhật nên cũng sợ. Với lại hỏi mấy thợ giờ hàng đó không biết nhìn dễ mua lầm.
v_tuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangtrungvn1989 Lên chợ tốt nè bạn.
casanava90
TÍCH CỰC
7 năm
bạn này vẫn chưa xong à ? Mình thì vệ sinh buồng đốt, lọc chế hoà khí với thay đánh lửa kèm lọc gió là xe chạy được 50-55km/lít rồi.
@casanava90 Chưa anh ơi. Em đi hết thầy luôn, chú mười lộc gò vấp, bên nguyễn chí thanh, chú phương bxc, ra tận thiên nhãn sửa luôn. Mà thấy tốn nhiều hơn mua bình xăng mới. Em nản nên mua luôn. Chứ chạy khó chụi lắm luôn.
casanava90
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangtrungvn1989 tội bạn thật, trước RSX của mình cũng bị hao thế là ra HEAD làm theo yêu cầu của mình là giải quyết xong vấn đề nhiên liệu, bạn đã ra HEAD chưa ?
@casanava90 Chưa anh. Mà giờ bxc con của em bị mấy thợ làm bấy xày luôn. Ông thì khoan lỗ, ông thì nhét đồng vào lỗ xăng hạn chế xăng...ra thiên nhãn tụi nó bảo là bxc của anh nên thay đi. Nói chi tới bọn head
casanava90
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangtrungvn1989 Tội bạn gê từ thay nhớt thành thay chế hoà khí.
Up up.....
Trên lý thuyết thù lắp bxc 125 chạy sẽ mạnh hơn, bởi thiết kế cung cấp hỗn hợp nhiên liệu cho buồng đốt lớn hơn. Tuy nhiên khi lắp phải đi kèm theo canh chỉnh xăng gió cho phù hợp. Pô có thể cũng phải móc cho thoáng máy hơn.... kéo theo là xăng sẽ hao hơn chạy bxc 110. Nếu không ham việc bốc vọt mà chú ý việc hao xăng thì nên chọn bxc Wave 110,vì với xe dàn hơi cùng bộ nồi ổn thì bình 110 cũng đem lại hiệu xuất hoạt động không hề kém. Vì Wave S110 cục máy cũng không phải mạnh mà bxc Wave 110 ko đáp ứng được
Đó là ý kiến cá nhân, tùy theo nhu cầu sử dụng của mỗi người mà bạn có thể đưa ra quyết định cuối cùng
Ng ta đã nói là không thích đồ mới rồi,chủ ý chỉ hỏi bxc của 125 lắp cho 100 có hao xăng hay không.
Nói chung là lắp được,bình cũ mà ngon thì ko lo lắng. Tuy nhiên là phải thay đổi toàn bộ từ pô e,co xăng cho đồng bộ
Chuyện hụp hay không là do thợ chỉnh xăng gió còn lại độ chênh lệnh giữa 2 bình cũng không quá nhiều.Chỉ sợ xăng gió nhiều mà lửa đốt ko hết thì lại phát sinh thêm chi phí thôi
tuyetnhu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua bxc KENHIN chinh hang neu du tien.theo tui thay bxc centa 110 la ok.vua re vua tiet kiem xang di cung boc.tam 500k.xe wave tui da thay centa
Nếu đã hao xăng do bxc cũ, hư thì sao không vào hãng mua 1 bình xăng con mới chính hãng xài được thêm 5 - 7 năm nữa? Việc gì phải đi mua bxc cũ 2nd làm gì vì đồ cũ tất nhiên chất lượng không còn được như ban đầu, có khi thay vào chạy được năm, hơn năm là hao xăng lại thì tiền mất tật mang, giá lại mắc.
casanava90
TÍCH CỰC
7 năm
@thienhagarison

Đồng ý, 2017 mà như 1997.
Lamyettu
ĐẠI BÀNG
7 năm
bạn o trên nói thay bxc centa 110 đúng đó, tiết kiệm xăng ngang ngửa zin mới.giá cũng rẻ tầm 500k đổ lại.còn bxc cũ bạn đừng đi sửa nữa, bạn đi nhiều nơi sửa họ chọt muốn nát bxc rồi,chỉ phí tiền thôi.
Huỳnh57
TÍCH CỰC
7 năm
Ai thích Centa chứ cho tôi không thèm lấy. 1 cái đồ Trung quốc Việt Nam gia công với 1 cái hàng 9 hãng. Centa tầm 3,4 trăm 1 cái, đồ hãng tầm 1 triệu trở lên. Đã mua 3 cái Centa và bán phế liệu 20k/cái. Vào hãng hỏi thì bxc Dream 9 trăm mấy, Wave a mới nhất 1,5 triệu. Chạy ra cửa hàng chuyên bán đồ tháo xe mua cái bxc hết 800k bao xài, hụp ga, chảy xăng dư, không ga ăng ti có thể trả lấy lại tiền. Thật tình khuyên đừng nên mua Centa.
Huỳnh57
TÍCH CỰC
7 năm
@koronua123 Đồ mới có 6 trăm, rẻ hơn trong hãng gấp đôi. Vấn đề là họ lấy hàng mới ở đâu mà có giá chênh lệch lớn vậy. Không lẽ hãng bán 1 lời 1. Còn lấy số lượng lớn của hãng cũng không có giá đó. Mình đang làm cho 1 hãng oto lớn nhất nhì Vn, giá lấy sỹ cũng chỉ rẻ hơn 10,20% là cùng. Tiền phụ tùng bảo hành do hãng chịu với phụ tùng khách thay chênh nhau 10%. lưu ý tiền phụ tùng bảo hành là giá gốc, đặt từ nhà máy gửi về.
Huỳnh57
TÍCH CỰC
7 năm
@koronua123 Tháo xe đúng là ngon hơn. Nhưng phải mua đồ ít xài. Ngon xài nhiều cũng xuống. Cái gì cũng có thời hạn sử dụng mà.
linhdang.atp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bxc fu1 nguyên zin luộc fu cọp nha ae
Zin 1000%
Ai cần lh 0964004445
Giao dịch . Tphcm
Góp ý vs Anh Trung nhá về vấn đề ăn xăng của Wave s110
1. Kiểm tra lọc gió vệ sinh lại hoặc thay mới.
2. Kiểm tra bugi cũ quá thì thay nha.
3. Xả óc gió bình xăng con cũ ra vừa phải nhá. Kết hợp chỉnh ga cho máy nổ êm nhất.
4. Thay nhớt thường nha tùy a đi xa gần nên sài Castol nhá 15w40 4t 1 lít.
5. Tốc độ ổn định đường trường 40 - 55km/h
Bình xăng con nên vệ sinh định kỳ,cộng thêm thay lọc gió/pô e sẽ tối ưu xăng gió để nhẹ xe ko hao xăng. Đồng thời lốp xe bơm căng cũng sẽ giúp xe chạy nhẹ nhàng hơn. Việc tháo bugi xem màu sắc sẽ thể hiện tình trạng tiêu hao nhiên liệu có chính xác với tỉ lệ xăng gió do canh chỉnh bxc chính xác hay không
Tùy theo quan điểm của mỗi người, trước đây tôi đi xe Wave ZX và mới đây thay bxc cho xe Chaly độ chỉ dùng bxc Centa Dream 100,chạy cho Wave ZX cũng rất ổn. Tiết kiệm xăng, giá rẻ 235k. Mới đây xe Chaly 84 lên hơi 65cc cũng dùng bxc Centa Dream 100cc để ít nữa muốn thay máy 100cc cũng tiện
Cho mình hỏi cái. Xe wave rsx 110 thay bình dream 125 lên giclo mấy thì phù hợp hả a.e

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019