Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ܓܨܓ ★BIS★Bold 9000♥ ☇ ROM gốc ☇ TốiƯu ☇ BộXươngKhô ☇ RútTủy ☇ Hybrid ☜(͡๏̮͡๏)✌

phannhannghia
2/11/2011 9:33Phản hồi: 2.054
2.054 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao lỗi ko cài dc file jad các bác nhỉ. có ai bị như mình ko, giúp đỡ cái
@thuan_bb8310 bạn cho file jad và cod vào 1 folder chưa?
n.huycong
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã up bản 1079 tối ưu
tình hình là em úp ROM 1079 tối ưu, cài doctogo thì bị báo là thiếu file net_rim_crypton
cac bac cho e hoi? e dung bb 9000 ma vao mai ola chat ko dc? khi dang nhap lai toan thay bao xem lai bao xem lai loi ket noi gprs.wifi, cho du e van dang vao mang bin thuong.
Thông tin "net_rim_crypto...." khi máy báo do người dùng không sử dụng đúng phiên bản dành cho máy.
Đối với Bold9k, vui lòng dùng Doctogo 2. trở xuống mới phù hợp.

Nhiều khi lỗi server của Ola, thử lại thời điểm khác.
@phannhannghia ah còn vấn đề nữa là cái IMO em đã thêm 2 file kia rồi nhưng mà khi kết nối thì chịu.
con Bold 9k của em pin chuối quá, dùng gì có 1 ngày không hơn

*** nhân tiện bác có thể post bản doctogo bác đang dùng cho bold của bác được không? e tải 2 bản rồi mà vẫn bị bác ah.
@heroducanh91 Về Imo, sau khi thêm 2 file, thì nhớ reset bằng cách tháo pin

Về Pin, phụ thuộc nhiều chất lượng pin, phần cứng, cách người dùng, nhiều khi mình xài nhiều, ngày sạc 2 lần, xài ít có khi gần 3 ngày, bình thường mà.

Gửi file doctogo như file đính kèm. Nhớ delete trong BDM trước khi chọn lại file alx.
DocumentsToGo.zip
DocumentsToGoFiles.zip
key.txt
PDFToGo.zip
sao doctogo lại có 2 tệp vậy anh?
@heroducanh91 Chức năng khác nhau hoàn toàn mà.
@phannhannghia hì down về xem thấy rồi anh ah. một cái đầy đủ 3 cái, 1 cái chỉ là document
vừa mới up lại bản 1079 bsk luôn cho nó máu.
memory free được 61,4 M ;))
thử up bản 681 BXK xem tnào😆
nhiều nhà mạng xài 681 quá:">
cảm ơn bác nghĩa
mình chuyên sài các bản tối ưu của bác từ 78 đến 978
đêu thấy rất tốt
mình sài bb chỉ để nghe gọi nt chát và whatsapp
nên nếu có thể bác chủ có thể tìm hộ mình file cod của blutooth và gps để xoá luôn đi cho đỡ nặng ko
thank bác 😁
@doansonnam Bluetooth thì bỏ file này nhé: net_rim_bluetooth
Còn GPS thì bó tay!
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phannhannghia Mình dùng BXK 5.0.0.1079 của bác chủ, từ hôm qua giờ chưa gặp lỗi 3rd mà lại vào mạng rất nhanh bằng opera7, mặc dù mình chỉ đăng kí gprs của Viettel (gói D10). Bác phannhannghia cho mình hỏi:
- Mình không có nhu cầu dùng BIS thì nên xóa những file cod nào trong thư mục Java (BXK 5.0.0.1079)?
- Xóa 2 video đi kèm theo rom thì xóa file cod nào bác?
Thanks bác...
longok
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai có các link room tối ưu các đời BB của bác nghĩa ko nhỉ
chắc là tại cục pin của mình nó chuối rồi hay sao ý, úp từ bản tối ưu đến bản BXK đều không dùng quá 1 ngày, thậm chí có khi phải sạc thêm 1 lần mới qua được ngày hôm sau.
không biết làm thế nào để cho pin nó tốt tí nữa.
longok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heroducanh91 mua pin mới, keke
Em dùng bản 1079 BXK, sử dụng document to go & whatsapp bị lỗi module 'net_rim_crypto' not found, bác có cách nào biết khắc phục không ạ?
@kydanh0_0 ĐỌC LẠI TRANG 41 MÌNH BỊ DÍNH LỖI NÀY RỒI.
TÌM BẢN PHÙ HỢP MÀ DÙNG.
@kydanh0_0 mình đang dùng 2 cái này hoàng toàn bt mà nhỉ ? đều là 2 bản mới nhất cũng sài bộ xương khô 1079
ah đúng rồi, bác chỉ em xóa cái file audio luôn được không?
2 file mà nó nhận trong music á
Bản rom tối ưu hay bxk đều được lọc bỏ tất cả các app dùng cho BIS. Nếu người dùng có nhu cầu thì download trực tiếp từ RIM để có thể dùng bản app mới nhất mà RIM ban hành. Thường thì app dùng cho BIS theo rom thì là bản cũ, đã lỗi thời.

Còn về file video, rom đã xóa rồi. Bác kiểm tra lại 2 file video đó nằm ở đâu.

Về nhạc chuông và hình ảnh mặc định, đối với bold thì không thể xóa được. Còn đối với os 5 của dòng khác, thì xóa bình thường bằng file cod.
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phannhannghia Thanks bác. Nhưng đúng là trong media mở lên vẫn còn 2 file video trình diễn của Rim mà mình có cài thêm đâu?😔 Lẽ nào không thể xóa được 2 file đó cũng như nhạc chuông và hình ảnh mặc định? Bác nào dùng BXK 5.0.0.1079 kiểm tra lại dùm mình với....
Thêm nữa, các bác đã và đang dùng BXK 5.0.0.1079 có gặp tình trạng báo pin ảo giống mình không: vô mạng, chat chit khoảng vài phút xong vào kiểm tra dung lượng pin vẫn không giảm, nhưng lâu lâu lại giảm 5% pin (chẳng hạn 90>85>80>75>....), rồi khi pin báo còn 20% tháo pin khởi động lại pin tụt hẳn chỉ còn 2%. Vậy là sao các bác???:mad:
Rồi có bác nào dùng AddOnis bị lỗi không tắt được đèn led không ah? (trước mình dùng AddOnis cho 2 bé 9700 không bị lỗi này).
Các bác thông cảm, xa BB khá lâu nên giờ quay lại hơi bỡ ngỡ. Mong các bác bỏ qua và chỉ bảo cho mình nhé.😁
Còn lại đến thời điểm này không chê em Bold điều gì.(kiểu dáng, màn hình, phím bấm, sóng sánh, loa thoại... rất chuẩn).
các bác ơi,ko biết e mò mò xóa file nào mà cái ghi âm đâu mất tiêu cái mà e lở tay xóa rom rồi.
giờ có thể dùng file cod để add vào máy không nhỉ?
nếu có thì bác nào úp hộ file ấy lên cái nhá. e dùng bản 1079
File: net_rim_bb_voicenotesrecorder
PIN bình thường, 20% mà reset chưa sụp luôn nguồn là may mắn rồi.

Addonis thì thế, phải vào reset lại đèn, lâu lâu bị, kể cả trên 831 hay 852 (đã từng dùng)
net_rim_bb_voicenotesrecorder.rar
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phannhannghia Còn vụ 2 file video thì sao bác? 2 file vẫn còn xuất hiện trong BXK 5.0.0.1079 làm sao xoá đây? hic.....
Ai xài bis cho hỏi tý về bxk
Grop bbm liên tục pin dc bao lâu?😁
Loa loa, sắp có Hybrid cho bold béo. Các file thêm vào 5.0.0.1096, 6.0.0.723, 7.1.0.437
Đang test app, và chưa thấy lỗi gì 😃
Sẽ sớm gửi lên!
@sunrisekdt Thấy ít anh em hào hứng nên không mặn mà post lên 😔
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phannhannghia Sao không hào hứng hả bác? Ít nhất thì cũng đã có 3 người like và không ít người khác(em tin thế) cũng đang trông mong mà bác:(. Thanks bác vì sự đóng góp không mệt mỏi cho 9000 trong thời gian qua. Hi vọng bác vẫn nhiệt huyết như ngày nào để duy trì tình yêu dành cho BB😁
@phannhannghia ơ e chờ hôm giờ, mà có thấy bác đâu.
e có dùng thử bản IMI nhưng có nhiều cái thừa quá mà lại bộ nhớ trống ít hơn bản BXK nhiều lắm nên e bỏ vẫn chuyển qua BXK nè
@phannhannghia ơ e chờ hôm giờ, mà có thấy bác đâu.
e có dùng thử bản IMI nhưng có nhiều cái thừa quá mà lại bộ nhớ trống ít hơn bản BXK nhiều lắm nên e bỏ vẫn chuyển qua BXK nè
socchipmunk
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn ơi sao mình up bản ROM tối ưu của 1079 xong rồi thì bị tình trạng khi vào phần Phone Options thì đơ cứng ra nhỉ?? hix hix,làm đi làm lại rất nhiều cách mà vẫn thấy đơ..có bạn nào bik vì sao ko?? thanks...

Update : đã thử vs bản Bộ Xương Khô và vẫn bị tình trạng tương tự,vào Phone Options là đơ như cây cơ...bạn nào Tư vấn giúp mình vs..mình đang sử dụng Bold 9k AT & T..có nên up xuống bản 1067 ko?? thanks...

Update 3:05 AM 12-6 : đã cài xuống bản 1067 AT&T tối ưu và ko bị lỗi đó nữa..phù..nhẹ nhõm cả người,nhưng thấy tiếc vì ko được xài bản 1079 này,nhiều bạn bảo ok lắm..😔
@socchipmunk mình dùng 2 bản này đều bình thường hết mà ta. mới dùng được hơn tuần nhưng úp đi úp lại 2 bản này hơn 2 chục lần rồi
socchipmunk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heroducanh91 mình up mà nó bị lỗi thế đó bạn,cũng có nhiều bạn như mình đó..hi hi..ko bik có ai giải đáp được lỗi này ko nhỉ?
Topic vừa mãn hạn tù chung thân, vừa từ đảo xa về 😁

Link tham khảo: http://www.tinhte.vn/threads/1320091/
@phannhannghia bác nghĩa ơi file cod nào trong rom 5.0.0.1079 có chức năng tự động load sb viettel vậy bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019