ܓܨܓ ★BIS★Bold 9000♥ ☇ ROM gốc ☇ TốiƯu ☇ BộXươngKhô ☇ RútTủy ☇ Hybrid ☜(͡๏̮͡๏)✌

phannhannghia
2/11/2011 9:33Phản hồi: 2.054
2.054 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuẩn bị đao về ấp rom mới thank bác :skip::banghead::hot::showoff::twins:🆒:help::unsure::skip:;):p:happy:
em dùng bản của Taiwan mobile sim free, lên cứ có mới em up. Không quan tâm nhiều tới các bản rom. Thấy nó cũng như nhau à😃
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix ... Không hiểu sao em đã Install bản 1079 của T-mobile rồi và sau đó up rom lên cho BB + thêm phần tối ưu 1079 mà lúc vào Help me ! thì nó lại hiển thị bản rom là 1067 😔
RIM thật sự kín kẽ về thông tin khi ban hành bản rom mới thông qua các nhà mạng.

Vd sự khác biệt giữa các bản rom:
- Bản 411 thì có thể lock bàn phím bằng nút K
- Còn các bản khác cao hơn khi bấm K thì Standby

Mà ai quen dùng bản rom nào thì dùng bản rom đó cho hợp với "cơ địa"

- Xóa toàn bộ bản rom trong máy
- Cài đặt bản 1079 và uprom bình thường.
Bác đẹp zai đã sang dùng BOLD rùi ah?
Cho em hỏi cái modul danh bạ trong sim tên gì ý nhỉ. Em dùng bộ xương khô nhưng thiếu cái modul này.
:rolleyes:

Xài Bold được hơn tháng nay.:twins:

6. Sim Phone Book
- net_rim_bb_simphonebook
- net_rim_bb_addressbook_simapp
Load 2 file này vào BB bằng vnbbUtils với chức năng Add cod. Rồi tắt máy tháo pin để BB cập nhật lại.
Mình thik bb có lượng Free file càng lớn càng tốt, cảm giác dùng thik hơn nhiều!
Đặc biệt ưa chuộng BXK, bởi vì mình chỉ cần dùng 1 số chức năng chính : Nghe, gọi, nhắn tin, ON/OFF sóng, và cài thêm 1 số Soft hay dùng như Beejive, Gmai, Opera, Office full, BDict, Autotext ... chỉ cần như vậy.
Mình nói như vậy hi vọng k bị bác nào chém rằng mà là "chuyển sag dòng dt mà dùng ..." hay này nọ j đó, mình thật sự thik dùng bb, k fải vì nó nhìn đẳng cấp, sang trọng hay manly j j đó, mình thik dùng bb vì 3 điểm rất thú vị :
+ bàn phím full QWERTY
+ trackball
+ và cái đèn led 😁
Chính vì vậy mình hay dùng các bản tối ưu, loại bỏ những chi tiết k dùng đến của bb, cảm giác thật sự gọn gàng và ngăn nắp :D
em không dùng bis bác cho em 1 bản bộ xương khô mà ko có bis luôn nhé free file càng nhiều càng thích 😃
TU và BXK không còn các file cod của các app về BIS mặc định của ROM. Nếu dùng BIS app thì ae có thể cài đặt vào với phiên bản mới nhất từ Browser Home hay từ source bên ngoài thông qua BDM

Nhưng có thể bỏ đi được vài file liên quan trực tiếp tới BIS như net_rim_bb_lbs_api_2,... vài chục kb file free cũng chẳng mang nhiều ý nghĩa lắm.
tiện bác cho em hỏi ngu 1 câu em cài app song còn trống 29m mà bây h app vẫn như thế nhưng lại còn có 22m free thôi mà em vẫn clearlog thường xuyên mà.
Việc file free giảm 29--> 22 sau 1 thời gian sử dụng là chuyện bình thường. Do trong quá trình hoạt động, OS sinh ra file tạm và rác nhiều. File free sẽ nằm ở lân cận mức này. (đối với máy của bác ứng với số lượng app như bác đề cập)
Việc xóa Eventlog chẳng mang nhiều ý nghĩa. Bác có thể vào ES, JMW, các mục như RAM, Flash... chọn 4 chức năng Quick, full, thorough, file system

PS: Mà bác cài bao nhiêu soft mà file free chỉ còn 29mb. chắc nhiều lắm, mấy chục ápp
Vâng, nhiều phết bác ạ, mà toàn cái mình thích nên bỏ đi cứ thấy tiếc. 😃
Em liệt kê cho bác xem.
1, antibrokennet 38340 bytes
2, bbdict 25412bytes
3, beejiveIM 1518704 byte
4, boo 168332 byte
5, freelight 7288byte
6, ghost_camera 283372 byte
7, ggmap 1364804 byte
8, opera 598472b
9, orepasepcalendar2 53132b
10, PDF to go 1693460b
11, player for youtube 229264b
12, rubikscube 5000616b
13, shazam encore 804960b
14, unrar 115504b
15, game buble gum air 707964b
16, theme 903524b
17, appworld 777832b
18, document to go 3146088b
19, memopad 26304b

19 application :eek:
Góp ý:
2, bbdict 25412bytes ---> Xài DDict, data trên thẻ nhớ, tiết kiểm file free được 6mb (av+va)
5, freelight 7288byte ---> Xài BrightBerry Flashlight v1.1.2, pro hơn nhiều.
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lên bản 1079 tối ưu hình như không còn sử dụng được lệnh " test " trong phần status nữa ^^
Lệnh này chỉ dùng khi mua máy để test hàng thôi.

Nếu muốn thì bác add thêm vào.
cùng show soft hèo:
1. Memopad
2. Game BrickBreaker
3. Autotex full
4. Facebook
5. Yahoo messager
6. Appworld
7. Maps
8. 4 hòm mail 😁
9. Operamini 6 (mặc dù có browser qua BIS)
10. HotkeyManager
11. ScoreMobile Fc
12. Quick Launch
13. DongA Banking
14. DDict
15. Google map
16. Vietbando
17. PDF to go
18. Word và Excel to go
19. Bejeweled
20. Vietsing
21. SafeBox
22. Treckbuddy
23. Addnoins
24. BerryBuzz
25. DDInfo
26. BlackBerry Protect
27. Shazam
28. Weather Info
29. Voice Forecast
30. One Touch Flashling
... một vài lặt vặt nữa. :timebomb:
Dùng 2-7 free còn 15-22MB 😢
Reset máy và clean lên 29,xxMB :running:
Tạm chấp nhận :dance:
ROM 1079
mianlien203
ĐẠI BÀNG
12 năm
giải nén xong dung lượng cũng lên >23M rồi 😔(...
Không biết có bản rom tối ưu nào tốt hơn không? Tất nhiên là phải nén lại gửi cho anh em, chứ gửi từng 205 file thì download 205 lần thì potay.
Bạn có thể so sánh các bản tối ưu của anh em khác có trên diễn đàn với các tiêu chí như file free, tốc độ, BIS, đánh giá ưu nhược điểm... xem bản nào tốt hơn 😁
mianlien203
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oh no! Nén file lại để up lên cho ae là chuyện dĩ nhiên, ý mình tưởng là bác tối ưu còn lại 13M cơ ^^, để mình download xong có gì comment sau, cảm ơn vì sự tâm huyết của bác ^^...
Bổ sung thêm là bản 1079 cũng bị lỗi setup nha bác ( link bổ sung )...
Tuyệt vời. 1079 rút gọn và h reset chỉ mất 1', pin khá ổn. Mọi tnihs năng bis bes đều còn nguyên. Thích nhất là thời gian reset máy dc giảm đáng kể
đã up bản rom 1079 dùng tối ưu cài kha khá phần mềm còn dư 38mb reset lần 1 hết 7% pin , lần 2 hết 10% đang tét tiếp
một bài rất chi tiết, có bỏ nhiều công sức, em đang test 1079 + bản tối ưu ... sẽ cho các bác biết kết quả sớm ...
Hiz, sao các bác setup nhìu soft quá vậy! Mình thì chỉ cài :
Beejive,OM,Gmail,DDict,Autotext,Full Office,BeryBuzz, vậy là quá đủ cho mục đích sử dụng! Hì
Mình đang dùng bản BXK 411, Pin dc 3 ngày, mình chỉ dùng 2G thui!
cái ROM 1079 em download về setup bị lỗi <<<<<<<<<<< bác coi lại xem sao ....
Cám ơn đã thông tin. Bác down lại từ link dự phòng hay từ link trực tiếp của T-mobile DE ở đầu topic.
..........
Cảm nhận ban đầu thật tuyệt, mình dùng bản Tối ưu cho 1079... Tuyệt, so với lúc trc xài 1067 oficial ... có khác biệt sau đây :
- Tốc đọ lướt web khi để Java tích hợp và image thì tuyệt hảo, hơn hằn cái 1067 ( không hiểu vì sao)
- Load SB auto thì lên m.nhaccuatui.com download 1 bài về thấy rằng không bị lỗi "99%-failed" như cái SB của bác nào "auto chuyển wifi-3G trong SB có cái My SB" lúc trc xài nữa ... (tuyệt hảo cái này)
- BBM không có sẵn, Appworld không có luôn 😔(

- ***Free*** 35Mbs sau khi trong Apps có : Dropbox, BB protect, UnRar, Veditpanel, Vietsing, memory Booster, muticopypaste, operamini 6.5, Bộ document to go, RepligoReader, DDict, Caro (cái này không chơi dc rùi ... vì có BBM đâu mà), capture it, Game tower defence, PF_shifter (đổi Wallpaper), berybuzz, addonis, BB news feeds, "facebook, yahoo" - có sẵn
- dự định tính cài rất nhiều thứ nữa mà bản 1067 chả thể cài thêm ...

So với cái tối ưu của bác NÀY(bản tối ưu cho 1067) thì thật là hơn hẳn, không có cái gì phải bàn ... (tối ưu nhiều, chả có FB, mà free dc có 25mb ..., cài FB sụt tầm 7mb @@, mà chả thấy FB đâu)

Hỏi thêm
: " Nếu cài thêm BBM thì tốn nhiều bộ nhớ không bác, chạy mượt chứ ?, và khi mà mình remove BBM, chắc không xóa trực tiếp trên BB rồi thì xài vnbbutils ta nên xóa Cod nào hở bác, vậy có file rác không ?"
link DỰ PHÒNG NGON, CÁI LINK MÀ BÁC NÓI LÀ "còn 1079 thì ở đây ấy" bị lỗi ....
k lưu đc ảnh từ MMS bản 1079
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản 1079 tối ưu không có phần memory cleaner nữa òy ^^ không biết có soft nào chức năng tương tự memory cleaner hok nhỉ 😁
hoangsinh84
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng Bold 9000 của AT&T thì có OK với bản Room của T mobile không bạn
thank

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119