ܓܨܓ ★BIS★Bold 9000♥ ☇ ROM gốc ☇ TốiƯu ☇ BộXươngKhô ☇ RútTủy ☇ Hybrid ☜(͡๏̮͡๏)✌

phannhannghia
2/11/2011 9:33Phản hồi: 2.054
2.054 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lấy link dự phòng đi, mới hôm qua cũng dính vụ này...

---------- Post added at 06:06 AM ---------- Previous post was at 06:03 AM ----------

Mệt thì đừng làm, dc voi rồi lại đòi tiên... bác nghĩ ngta là cái jềy thía ?
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bác ^^ lên được bản 1079 tối ưu rồi , đang xài rất tốt ^^
Bác thêm file cod này vào.

Memory Cleaning
- net_rim_bb_mc_app

Xóa Vendor là được.

Cám ơn bác đã thông tin rõ kết quả.

Về các app của BIS, thì bác sử dụng phiên bản mới nhất từ trang Home của Browser hay từ App World.

Trích dẫn ở đầu topic:

Phát hiện ra mấy lỗi bác ơi... :- cài BBM và APP world không dc, lên browser vào mobile.blacberry.com luôn, không dc.- Cái Facebook sau khi dc mấy hôm tự nhiên mất tích rồi, chả biết tại sao ? mới mở ra vữa nãy, mất tiu, chắc do cài appworld và BBM xong xóa (vì chả xài dc, xóa trực tiếp trên BB, Vào add-on)- Reset Với bản này thì tốt, khoảng 5-7% ah,Tự nhiên mất cái FB, khá bực mình đó bác... - Mình cài khá nhiều soft, chạy khá ổn, nhưng nhiều soft phải cài qua appW nên thiếu mấy game ưa thích... chán quá đi...- Hiện tại đang xài tối ưu Ram bằng memoryBooster 4.2.0 Của S4BB, Mấy cái soft khác hình như không dc, cứ nhấn vậy chứ nó chả chạy gì hết á...- Pin thì tuyệt rùi đó...P/s: Đang bực vụ Facebook quá, tự nhiên mất tiêu... cài lại nó báo thiếu file cod "link contact" gì đó bác ... Giúp em với, thích nhất fb mà thế này chán thiệt
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
sử dụng PBtaskmanager có thể thay thế cho memory cleaner không anh phannhannghia
Bác thêm file cod này vào để có memory cleaner.

Memory Cleaning
- net_rim_bb_mc_app
Tớ up room toàn bị báo choose the applications that are tobe installed remove from you device

Nếu ko dùng rút gọn hoặc bộ xương thì up bt ... Nhưng khi bỏ 1 trong 2 thứ đó vào thay cái java

thì nó lại báo như vậy ? sao vậy nhỉ 😔
Xóa hết toàn bộ ROM trong máy, cài 1 bản rom, uprom tháo pin.
Thực hiện theo các bước mình thông tin trên đầu topic.
Chúc thành công!
Tất nhiên là tớ đã làm vậy ... Nếu không dùng java rút gọn hay bộ xương

thì vẫn up oke nhưng khi thay java rút gọn 0179 vào lại báo lỗi đấy ... không

hiểu làm sao nữa :buon
Bác xem lại những gì mình đề cập ở đầu topic. Như sau:

Và hiện BIS Mobi đang bị mất. Do vậy những app, tính năng liên quan tới BIS sẽ không dùng được.
cũng lâu rồi mà anh ơi... đúng là chăm chút bài viết ... khâm phục bác rồi đây
Lâu lắm rồi không dùng 9k, thằng em đang mượn xài.

Đang dùng 978, mà cũng muốn ra đi như link ở chữ ký.
hì hì... bác bán đi chuyển hệ ah, nghe đồn nhiều ng cũng ra đi lắm, nhưng em thì chỉ là SV nên gắn bó lâu thôi
Tại mua cho vợ xài mà nó ko thích nên bán, ko được gía thì để lại xài luôn.
Trước lúc up rom 1079 tối ưu của bác thì em đang dung jsl 7.0. Cảm nhận sau khi up rom xong là:
- Máy chạy mượt hơn hẳn, thấy rõ ràng ở tần số hiện đồng hồ cát sau khi reset máy (bây giờ không hiện nữa). Reset máy nhanh hơn và tốn ít pin hơn (không biết có bị ảo không nhỉ :d).
- Vào oeprami bằng 3G thấy nhanh hơn hẳn. Đang rất phê 😃. Còn lại không biết khoản pin thế nào
at007
TÍCH CỰC
12 năm
topic quá hoành tráng.e đang xài 1067 + java tối ưu được 3 tháng rồi mọi cái đều hài lòng cụ thể e đã cài 27 soft +game các loại sau khi khởi động máy thì Free được 33M chạy sau 1 time thì sụt còn 25M.khởi động tầm 45s mỗi lần ạ.mới xuất viện hôm wa bị tai nan gt gãy cả 2 chân h ngồi một chỗ buồn quá.vào toipc thấy có việc làm rồi.chắc ........ 1079 trải nghiệm thử thấy ae vote ghê quá.hihi^^!
ps: bác chủ thớt cho e hỏi.e ko muốn xài bis or bes thì tháo các modulce nào ạ.có nghĩa là máy sẽ ko nhận sóng bis or bes chỉ nhận sóng nhà mạng thôi ạ.cám ơn bác nhiều
Cảm nhận sau khi up 1079 bộ xương khô thấy khá tốt ít hiện đồng hồ cát. Cài 19app fre 49mb verry good. Thank you.
Các bác ơi , có rom nào mà khóa phím như như rom 5.0.0.411 không ạ ( trừ nó ra) ,vì em thấy khóa phím nút mute hơi bất tiện ,
hoặc có cách nào giải quyết được vấn đề ấy k , như dùng các soft nào chẳng hạn
Cứ dùng bao da cho máy là ổn nhất. Chẳng phải ấn khóa gì cả. Mà lại đỡ xước vòng benzen bác ạ
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm sao để thêm file cod đó được vậy bác

---------- Post added at 07:57 PM ---------- Previous post was at 07:55 PM ----------

^^ rom bộ xương khô thì file free nhiều là phải rồi ^^
Không nhu cầu BIS thì không cần cài các app của BIS vô, vì mình đã loại bỏ các app mặc định liên quan tới BIS. Xem thông tin ở đầu topic.

Chúc bác mau chóng mạnh khỏe!

Standby sẽ tiết kiệm hơn. Xu hướng giờ toàn dùng chức năng standby.
Bác có thể dùng Autolock để tự động khóa, nhưng vẫn không thể bấm K để khóa 😔

Bác dùng vnbbUtils với chức năng Add cod là được.
Chúc thành công!
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bác, mình đã làm được ^^
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không dùng bis thì tốt nhất nên xài FB 1.6
facebook 1.6.0.22.rar
Không hề thêm hay bớt đâu bác, cảm ơn bác nhé ... để khi nào rảnh mới UP lại dc... mà nhớ lúc mới UP có cái FB mà nhỉ, sao tự nhiên một hồi download BBM,Appworld thì nó biến tiêu, mặc dù trong add-on vẫn thấy bản FB 2.0.0.50, download lại thì như bác đã biết,.. để uprom lại xem fb mất do đâu để ace tránh, em nghi là cài BBM k chạy dc, Em xóa BBM, phải chăng nó cuốn mấy cod kèm FB chăng ... ........

---------- Post added at 12:31 PM ---------- Previous post was at 12:30 PM ----------

Cảm ơn bạn luôn ... giờ thấy BIS khá chán với BBM... khi nào hết cước, em sẽ hốt củ bác...
singleromeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bác chủ,xài rom 1067 bản bộ xương khô thấy vô tinh tê bằng browser (đang dùng BIS) không được (quên không ghi lại là lỗi gì rồi), nhưng dùng bản rom tối ưu thì ngon lắm, không bị lỗi đó nữa
cho mình hỏi bỏ cod event log thì nó sẽ ko lưu event log nữa đúng ko. Như vậy thì có ảnh hưởng gì đến máy ko.
Mình đang xài Ruttuy, mọi thứ vẫn bình thường với BIS.

Bác thử lại xem.

Nó vẫn lưu nhưng mình sẽ không xóa được nêu không có file cod này. Mà 1 file cod này dung lượng chẳng bao nhiêu. Để lại để lâu lâu xóa eventlog.
singleromeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh dùng browser vô google thì vẫn ok, có thể những trang web có nhiều hình ảnh hoặc flash mới bị, không sure lắm, anyway vẫn hài lòng với bản rom tối ưu, chạy rất mượt, pin trâu 😃
emlaDuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chủ topic ơi, sau khi cài Java 5.0.0.1079_Bo_Xuong_Kho của bác, máy e duyệt wed k đc rồi, nó báo can't render this page, KimKim, IM+ đều k vào đc, bác bắt lỗi này giùm mình với 😃
Mình đang dùng Ruttuy của Bộ xương khô, vẫn duyệt web với Browser + Operamini bình thường,

IM+ với Beejive vẫn bình thường.

Bác xem lại, có thể thời điểm sóng sánh không ổn định, nên bác vào không được. Kiểm tra lại nhé!
emlaDuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã kiểm tra lại, KimKim Im+ ngon lành, wed mình dùng trình duyệt của máy vào google.com đc nhưng khi vào trang khác như 24h.com.vn, or download PDF to go thì nó báo lỗi " A problem occurred while trying to render the page "
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
12 năm
muốn cài theme thì phải thêm file cod gì hả bác chủ 😕
Hix. Hôm nay em có thêm nhận xét về bản 1079 tối ưu. Pin ảo tung chảo (mặc dù được cải thiện nhiều). Đang còn 20% pin mà tự dưng sập nguồn. Bó tay luôn 😁:D
Không biết bác dùng rút rích bản nào chứ, mình xài củ Tối ưu 1079 đây, 10% Pin mà chạy 3G, online một tí, chả sợ sập sạch gì hết, mãi khi nó đỏ pin... mới đem xạc, hehe... thấy cũng dc đâu khá lâu đấy, chưa thấy hiện tượng sập nguồn gì hết á ?
Thì lấy quả tối ưu của bác chủ top mà. Nhưng mà không vào được sim phone book bác ạ. Chán thế
Trước mình xài cục pin kia, 40% cụp cái bụp, giờ xài cục này, 2% đèn đỏ chót mà vẫn bình thường ---> Mọi thứ đó pin 😃

Về Simphonebook, bác xem thông tin ở đầu topic, mình đều đề cập tất cả.

Trích dẫn:
Thanks bác nhé. 😁:D
Tiện bác cho em hỏi là pin 9k mua ở đâu cho chuẩn nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019