Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bitcoin tụt 40% giá trị chỉ trong 2 tuần: “Chưa phải vỡ bong bóng”

P.W
26/11/2018 8:26Phản hồi: 245
245 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhmap2626
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết có lên lại rồi góp phần làm dc cái gì ko, nhưng mình nhớ năm trước có bài viết là loại hình này ko thật sự tạo ra của cải vật chất và tiêu thụ năng lượng, của cải thì nhiều, nó làm chậm phát triển. Giờ mình thấy trước mắt là bài phân tích đúng
Hỹc, lên xuống chóng cả mặt :/
vinhthuyluu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy có nghĩa là giờ nên mua bitcoin
DuuyAnnh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa đái thì chưa mua. Đợi đá nhẹ lên cái là mua vào là vừa.
Có gì mà bong bóng, nó đang trở về với giá trị thật thôi. Dự là sẽ về mức 1k5 rồi tăng trở lại và dao động ở 1k8
Louis Fong
ĐẠI BÀNG
5 năm
lúc người khác sợ hãi là cơ hội all in giá tốt. sure là nó sẽ lên lại.
namng
CAO CẤP
5 năm
Cứ mỗi lần có bài về tiền ảo hay Bitcoin là lại có mấy chuyện gia nhảy vào chửi thiên hạ ngu dốt rồi sấm nó là tương lai, sắp tăng gấp 10-20-50-100 lần,...

Bitcoin hay tiền ảo nói chung, khẳng định luôn là có giá trị thật là 0 xu. Bao giờ về đến giá đó thì bắt đáy cũng được. Cái có giá trị là công nghệ block chain thì lại không thuộc sở hữu, không lệ thuộc vào Bitcoin, Ethelium hay bất cứ 1 loại tiền ảo nào.

Bitcoin là hữu hạn, chỉ có 16 triệu bitcoin trên toàn thế giới. Uh, cứ cho là đúng đi, thế rồi sao? Bitcoin đó làm đc gì? Người ta có thể trong 1 ngày cho ra đời 1 tỉ loại giống Bitcoin, dạng như Kitcoin, Shitcoin chẳng hạn, đồng nào cũng chỉ giới hạn 16 triệu thôi nhé. Mua Shitcoin, Kitcoin đi vì nó ý chang như Bitcoin mà giá chỉ có vài xu, mai mốt nó tăng bằng Bitcoin thì tha hồ mà hốt, chả biết hốt bạc hay hốt sh!t.
@namng Vỗ tay hiểu biết quá 😁
NewAngle
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mắc cười cái là các bác cứ bảo giá Bitcoin sẽ tăng cao kêu gọi mọi ng mua vào. Nói thiệt sao ko kêu họ hàng gia đình mua đi chứ có kèo thơm thì đâu đến dc người ngoài
Thà các anh đem tiền đi đánh bạc đá gà các anh còn biết đối thủ các anh, các anh còn biết luật chơi ntn. Còn chơi coin tôi đố các anh biết các anh đang chơi với ai, chơi luật gì đâý.
318566373
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoa su nha nang Luật cá lớn nuốt cá bé.
thúy ji
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoa su nha nang Thôi cứ bình dân chiều trồng cây tối hái quả cho lành.
keymaster
TÍCH CỰC
5 năm
Bong bóng tự nó là bong bóng, chứ xét đến quy mô thì cái bong bóng nhà đất năm 2009-2011 bao giờ mới gọi là bong bóng hả giáo sư.
Nói chuyện kiểu đấy không khác gì bọn môi giới chứng khoán thổi chút oxy vào những tâm hồn mong manh, lúc nào chẳng là thời điểm thích hợp nhất để đầu tư, nhào vào múc thôi 😁?
anhtt1987
TÍCH CỰC
5 năm
Cái này giống như trò lừa thôi. Ôm cục vàng xịn còn chả ăn ai huống gì cái đồng code. Thoái trào thì về lại vài chục, vài trăm u cũng ko có ji là lạ @@
thúy ji
ĐẠI BÀNG
5 năm
Người chơi là người thua, bọn bán card màn hình là bọn toàn thắng.
318566373
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thúy ji Bọn đấy cũng sắp căm mặt
kakaka3
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có vài bác ở đây cố gắng kéo lại sức mua :v mà truyền thông nó làm vài bài như thế này thì sức mua tăng thế íu nào đc
cháy mất 2 tỷ, đkm. chỉ còn vài btc lẻ
chắc mấy năm nữa mới về bờ. có thể là rất nhiều năm
@cadenlid đắng. chúc bác may mắn
Có ông nào nhảy cầu chưa nhỉ?
Về 1K đi nào 😁
pyramid0501
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy nhiều bạn kiếm tiền tỷ với BC rồi. Dĩ nhiên số người mất tiền thì đâu đó gấp ngàn lần thôi 😁. Bạn bè mình mất đầy, và lúc ấy mình chả biết gì về BC vì ko quan tâm. Chứ quan tâm chắc h cũng lỗ sml :D
ncxn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thôi, cái hội BIT tất này có cả trăm "chiên" gia, mà chiên nào chiên nấy dính đầy mỡ. DKM gặp mấy bố trên mấy diễn đàn MMO, mình mà phản biện tiền ảo chỉ là ảo, thế là cả hội vào cắn như cờ hó : nói toàn đao to búa lớn nào là tương lai của tiền tệ, nào là công nghệ bảo mật tiên tiến....rồi lấy bao nhiêu ví dụ như ông chủ ngân hàng to tổ bố đầu tư, ông trùm tài chính cũng đầu tư...Mà hỏi phát khái niệm tiền tệ là gì thì lại lật đật google thần chưởng rồi đọc như đọc kinh.

Đấy hôm bữa có con bạn hỏi có nên đầu tư không ( cách đây 3-4tháng) vì có ông thầy của nó là giáo sư tiến sỹ gì đó mời vào hội ...DKM tao chửi thẳng mặt luôn kêu ông thầy đấy chức danh vĩ con mẹ nó đại rồi có mời mày được li trà đá không, có thấy ổng đi audi không, có thấy ổng ở nhà hay đang ở nhà thuê. Hên sao nó thấy tao chửi vậy cũng nghi ngờ nên tìm hiểu hóa ra ổng cũng đang thất con mẹ nó nghiệp. Đấy mới tuần trước đi ăn với nhau nó còn cảm ơn đã nhắc nhở kịp thời chứ không mất tiền sữa của con nó. DKM nếu mà tiền tăng vèo vèo chắc là mất luôn bạn rồi, đời thảm!
Tan.Nguyen
TÍCH CỰC
5 năm
Xuống càng sâu càng tốt. 3k sẽ all in
namng
CAO CẤP
5 năm
@nvtan Nếu bạn đã quyết với tiền của bạn, ai dám cản 😁 Tuy nhiên, với tư cách là chuyên gia xúi bậy, mình khuyên bạn nên mua vào ở mức 3700-3720 và S/L ở mức 3580, T/P 3880 trong vòng 1 tuần. Sau đó rút ra ngồi yên. :D
Tan.Nguyen
TÍCH CỰC
5 năm
@namng Tớ vẫn chờ 3k4 mới vào. 3k all in
namng
CAO CẤP
5 năm
@nvtan Mình vừa xem lại, trên tất cả các loại chart, ít nhất đến thời điểm này mức 3400 không phải là mức support hay resistance gì cả, thế nên mình vẫn giữ nguyên lời khuyên (thực ra là xúi 😁) nếu Bitcoin bẻ gãy mức support 3600 thì tốt nhất nên ngồi ngoài chờ xem cho đến khi thấy có 1 xu hướng mới cái đã.
Tan.Nguyen
TÍCH CỰC
5 năm
@namng
kid13687
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ảo thì vẫn mãi là ảo muốn xài thì vẫn phải tìm cách biến nó thành USD để xài. Có những người lúc nào cũng bla bla BTC là tương lai của tiền thì ngại gì mất giá cứ giữ lại khi nào nó tiêu xài được như tiền thì đem ra xài . TƯơng lai đó tồn tại hay không cũng không ai biết nhưng mà đảm bao còn rất xa lắm . Không một chính phủ nào chấp nhận việc từ bỏ kiểm soát đồng tiền cũng như là việc in thêm tiền phục vụ cho mục đích của chính phủ . Thí dụ 1 ngày nào đó BTC có mạnh lên thật sự , các chính phủ cảm thấy bị uy hiếp chỉ cần 1 vài quy định kiểm soát là cũng tèo . Tiền ảo là 1 sòng bạc quy mô thế giới. Biết đâu nó cũng là một cú lừa thế kỷ của mấy hãng phần cứng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019