BitTorrent ra mắt ứng dụng stream nhạc, phim trên iOS, Android và Apple TV

ND Minh Đức
23/6/2016 21:38Phản hồi: 27
BitTorrent ra mắt ứng dụng stream nhạc, phim trên iOS, Android và Apple TV
BitTorrent hôm nay phát hành ứng dụng mang tên BitTorrent Now trên iOS, Android và Apple TV, cho phép người dùng có thể xem những nội dung video và bản nhạc từ những nghệ sĩ tự do. Đừng vội đọc tên BitTorrent là nghĩ tới những nội dung chia sẻ lậu trên internet, BitTorrent Now chỉ stream những video hoặc bài nhạc do các nghệ sĩ độc lập sản xuất và phát hành một cách hoàn toàn hợp pháp.

Nói cách khác, cách hoạt động của dịch vụ này tương tự như Netflix và Spotify, chỉ có điều sẽ có rất nhiều ca sĩ nhỏ, những đoạn video mà bạn ít được biết tới, một số miễn phí, một số khác cần trả tiền mới cho coi hoặc có quảng cáo. Thú vị hơn là không chỉ có video hay nhạc mà BitTorrent Now còn hỗ trợ stream những nội dung VR và nhiều thứ khác mà người dùng của họ đăng tải lên.

Thật ra thì từ lâu BitTorrent đã là một kênh phát hành các nội dung phim nhạc của các nghệ sĩ, bao gồm cả các dự án từ Madonna, diễn viên David Cross,... Tới năm 2013 thì các nghệ sĩ có thể được tùy chọn trả tiền cho những tác phẩm của họ. Về phía người dùng thì họ có thể sử dụng các gói BitTorrent Bundle một cách miễn phí, nhưng đối với một số nội dung của các nghệ sĩ nổi tiếng thì chỉ cho nghe thử, nếu muốn nghe hết toàn bộ và tải về thì phải trả thêm tiền cho nghệ sĩ.

Bây giờ bằng việc ra mắt BitTorrent Now thì đây sẽ trở thành một nền tảng dịch vụ mới, cho phép các nghệ sĩ có thêm cơ hội kiếm tiền và người dùng cũng có nhiều cách hơn để theo dõi các nội dung, như trên iOS, Android hoặc Apple TV. Trước đây thì sau khi trả tiền người dùng vẫn có thể tải các nội dung về máy nhưng thao tác khá rườm rà, không thân thiện. Còn với ứng dụng mới thì mọi thứ sẽ đơn giản hơn, cho phép người dùng dễ dàng tải các nội dung về máy để xem lúc không có mạng.

Hiện tại thì app cho Android đã có thể tải về, còn phiên bản cho iOS và Apple TV sẽ xuất hiện trong thời gian tới. Hiện tại thì nội dung của các nghệ sĩ lớn trên BitTorrent vẫn chưa đươc nhiều nhưng hãng cho biết là đang làm việc với các bên khác để làm giàu thêm kho dữ liệu này, đặc biệt là nhắm tới những xu hướng đang thịnh hành hiện nay. Tuy nhiên, hiện họ đã có hơn 30.000 nghệ sĩ đang phát hành nội dung trong chương trình BitTorrent Bundle và có hơn 200 triệu người dùng đang sử dụng.

Tham khảo Bitorrent
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
8 năm
Quan trọng là tính hấp dẫn và phong phú của nội dung cung cấp: 30,000 nghệ sỹ không tên tuổi thì có thu hút được người dùng bằng 3 nghệ sỹ tên tuổi hay không? Và trong số 200K người dùng thì bao nhiêu người đang và sẵn sàng trả phí!?
Mình thì khoái dùng BitTorrent để tải những nội dung "không mất phí ở VN" thôi 😃
@RIM Nghệ sỹ nào trước khi nổi tiếng cũng là nghệ sỹ chưa có tên tuổi mà bạn. Có nhiều người có nhu cầu nghe/ xem lắm. Chẳng hạn như mình. Để tìm người thích hợp cho 1 show chẳng hạn.
Đọc tới đây, đi ra 😁 :D :D
Ở VN chỉ cần NHẠC CỦA TUI là đủ rồi. 😃
bonggondkn3
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MR-LAM bác tải app trummp3 về nghe nó tích hợp zingmp3, nct, chia sẻ nhạc vào trong một
lavenbut
TÍCH CỰC
8 năm
Chỉ nghe nhạc Rip từ CD không bao giờ phá lỗ tai khi nghe trên web như nhaccuatui, zing,...
lavenbut
TÍCH CỰC
8 năm
@cuong642 Ừ trừ tiền ra tui chả có gì hơn người ta. Và tui hiểu trình độ bác thế nào rồi. Kết thúc nhé, có dịp gặp tui sẽ chỉ cho bác vài cách mod đồ mà hồi xưa rãnh hay làm giờ bỏ tiền ra cho nó nhanh. À tiện thể xin lỗi câu mà bạn trích chưa ghi xong, mà cũng chả cần ghi tiếp. Trình bác chỉ có thế thôi, nói nữa cũng bằng thừa
@lavenbut "Ừ trừ tiền ra tui chả có gì hơn người ta." Shock =)))) bác này tự tin về độ giàu có quá nhỉ =)))
lavenbut
TÍCH CỰC
8 năm
@windyboy_vteen Haha nói thế cho vui thôi, chứ ngân sách cao nhất dám chi cho cái headphone chỉ tới 10 triệu thôi, chẳng qua dư dả là do chưa bao giờ tốn tiền bao gái. Thà ta mua cái headamp về ngắm chứ không chịu tốn một xu
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@lavenbut tôi gà mà, làm sao giống bác được, bác con nhà giàu, xài toàn hàng xịn, tôi nhà nghèo, lương 3 cọc 3 đồng. sao giống đc. thân ái. dừng rep
Giói thiệu đã ko thấy link tải đâu mod?
Tưởng đc xem Film đỡ phải tải Torrent về !
Nói chung nghe nhạc thì chắc Zing mp3 với Nhaccuatui đủ rồi, còn xem phim thì lên mấy trang online. Lậu hay không lậu, hợp pháp hay bất hợp pháp không biết nhưng có thì dùng thôi.
Cho em hỏi làm sao để dùng Spotify trên Win vậy.
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
@Người mới vô Dùng VPN mà vào. Nó chưa hỗ trợ VN nên lock ip từ Vn
30.000 nghệ sĩ toàn vô danh thì cũng chẳng mấy thu hút đc người dùng 😃
@caocaolatre199x 200 triệu người là ít hả bác ?
Bác có thể đưa ra 1 vài con số của mấy dịch vụ khác không ?
Có dơnload flim đc ko ta
tienanbich
TÍCH CỰC
8 năm
tưởng có torrent cho ios cơ 😔
chiasenhac.com là số một
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@lanehacker7294 chiasenhac giờ đang bị khóa nha bạn, với lại chiasenhac cũng nén file ghê lắm, hàng oke chứ cũng ko thực sự ngon.
@cuong642 khóa gì đâu bạn, cứ hotspotshield mà táng thôi
nếu có ông nào stream bóng đá thì sẽ xài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019