BKAV dùng mặt nạ in 3D đánh lừa thành công Face ID trên iPhone X

Duy Luân
10/11/2017 22:40Phản hồi: 954
954 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

clip ko não vãi. ít ra phải reset lại faceid. Lấy faceid khuôn mặt thật trước rồi mới cho quét khuôn mặt 3d chứ. Vớ vẩn kiểu kia thì chỉ cần cầm khuôn mặt 3d nhập pass vài lần là luôn nhận mà
@kekedaine Nhưng điều đáng nói hơn là nó không phải sinh trắc học như vân tay (người sống mới mở được). Như vậy thì cũng vẫn có thể dùng phương pháp kia được khi mặt nạ thật giống mặt thật.
@flower_cutter Vụ vân tay người sống với sinh trắc học làm gì đã có đt nào đủ công nghệ để đưa vào. Hồi IP mới đưa touchID vào cũng chém là phải vân người sống mới mở được. Nhưng sau đó đã có người in 3D với độ chi tiết cao và mở được. Theo như mình biết thì hiện chưa có cái đt nào quét ADN cả :/
Đáng lẽ ông phải cài đặt nhận diện khuôn mặt chính lại ngay khi quay video thì thuyết phục hơn! Chứ mọi thứ đã đc thiết đặt từ trước thì ko thuyết phục mấy
tomcat007
TÍCH CỰC
6 năm
Ờ thì sao, A Quảng nổ thì có tiếng rồi, tin a ấy thì có mà đổ thóc giống ra mà ăn.
Nói chung xem xong cái video này thấy tự hào về BKAV thật. Mấy bác lại bảo ko tự hào đi. Bác Quảng có trình thật, ghê thật. Tìm ra lỗi đầu tiên trên thế giới chưa nhỉ

p/s: mấy con dời Ifan bớt khóc thuê cho Apple đi các bạn. Đã đến lúc các bác thừa nhận đi, cứ bới móc tìm lỗi mà rõ ràng đến thế rồi.
@pro744 ?
@Táo Việt Nam ?
thôi khó quá bỏ qua 😔(( trộm được con ipX xong chạy qua Bkav nhờ a Quảng unlock dùm à :((( ggwp
Nói thật bài bác @Duy Luân lần này đúng xàm, 1 cái test ko có cơ sở, ko rõ ràng, từ quá trình setup cho đến quá trình test. Thứ 2 là ko bik bác có coi clip hay ko, hoặc chỉ coi qua loa để post bài cho có, kiểu như làm quốc doanh, có là dc mà ko hề chú trọng chất lượng... Tựa bài ko hề có dấu ? Mà khẳng định qua mặt dc fid. Bác nghĩ bao nh kỹ sư của apple tốn hàng ấy năm nghiên cứu 1 công nghệ để cho ng khác qua mặt ah. Nói thẳng nếu giỏi hơn kỹ sư apple, các bác đã vào làm cho apple chứ ko phải ngồi post nhảm. T3 là bác mang tiếng làm review cách dùng fid, thừa biết là muốn kéo từ dưới lên dc thì cái ổ khoá nó phải unlock, còn trong clip ổ khoá vẫn đóng mà đã mở lên dc... e nói thẳng lun, banned nick thì chịu, chứ bác post kiểu này thì thà bác đừng trải nghiệm hay hơn, vì đã trải nghiệm mà post kiểu này thì ko chấp nhận dc, quá ẩu tả😔
NH Hoán
TÍCH CỰC
6 năm
@Barbatos Họ cũng là vì tiền thôi. Bạn thông cảm. Còn thật giả thế nào để thời gian trả lời.
@Barbatos Cái ổ khóa ko cần mở cũng được mà.
Họ phải update lại cái video rồi

Cái gì chưa rõ ràng thì đừng mắc họ thế bạn 😃
Bảo mật vô dụng 😆
Đến giờ có bảo mật mống mắt là vừa tiện lại vừa chưa bị đánh lừa
@Nguyễn Nguyên hiro Má này chắc trên núi xuống, mống mắt thì chỉ cần ảnh hồng ngoại con mắt và 1 chút hồ dán là hack đc nhé! Còn hack sao thì youtube có đầy, nói chung là đã muốn bẻ thì ổ khóa cứng cở nào cũng bẻ đc hết! Quan trọng trong cuộc sống hàng ngày mình cần bảo mật tới đâu thôi
mrPhamhd
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình dùng ip và samsung song song chẳng bao giờ dùng cảm biến vân tay , cứ bấm 1 rồi 2 cái vào thẳng home luôn , sướng vãi . Cơ mà mình cũng chẳng có gì bảo mật cả nên mới thế ahihi .
M3obeo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dành cho những bạn nào đang nghĩ việc tạo 3d mask là phức tạp: http://aaronsplace.co.uk/papers/jackson2017recon/.

AI đang rất phát triển và cái ở trên chỉ là một trong các giải pháp thôi.
tinhtednvn
TÍCH CỰC
6 năm
Chuyện bình thường, có gì mà bất ngờ. Điện thoại chỉ có mấy cái cảm biến. Cảm biến hình dạng thì làm mô hình là vượt qua được, cảm biến hình ảnh thì mang ảnh in lên cái mô hình là vượt qua, cảm biến nhiệt độ thì làm ấm nó lên bằng nhiệt độ người là được. Đừng thần thánh mấy cái công nghệ các bạn ạ, đã muốn vượt qua cái gì cũng vượt qua được. Kể cả bảo mật Max Level, thì nó vãn phải truyền tín hiệu, có tín hiệu nguyên mẫu là vượt qua được, thích Random thì cho vào siêu máy tính nó tính cho, ra hết.
Haha tưởng thế nào.
FaceId có chức năng học hỏi mà kg biết sao a quang? Tại sao kg quay lúc set up tới lúc nó bị phá...tôi nghi ngờ cái trò mèo nhà a lắm a quảng ah =))...mới bữa chửi samsung giờ, định gây hot bằng cách cho face ID học hỏi khuôn mặt và mở ư? A lừa dc ai vậy =))
DoubleZero
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quay bằng Bphone. Cứ tưởng lại dính phốt quay bằng iPhone 😃
khỏi làm tui cũng biết là được do nó nhận diện theo cấu trúc mặt,3D mà giống thì ok thôi,như mấy vụ thử nghiệm anh em song sinh đấy.Giờ thêm cài đặt phải nhìn vào mới mở được đi rồi thử nghiệm,khi đó 3D làm cách nào ?
DoubleZero
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thử nghiệm cũng rất thú vị
hãy vứt ipx đi và mua bphone để dc bảo mật tốt nhất 😁
taisuke241
TÍCH CỰC
6 năm
ngon đấy 😆
nguyencot
TÍCH CỰC
6 năm
Chẳng làm được cái gì ra hồn hữu ích mà suốt ngày đi bắt bẻ người ta . Cứ như 1 lũ trẻ trâu mãi không lớn nỗi. Thay vì bỏ thời gian làm mấy cái này sao đổ vào nghiên cứu xem làm sao bán bphone ở VN , làm sao mang iphone tới tay từng người dùng 1 cách thuyết phục .
Mà thực ra thì dựng 1 cái mặt như thế này khó hơn hay dễ hơn copy 1 cái vân tay đánh lừa cảm biến vân tay . Nếu dễ hơn thì có vấn đề , còn khó hơn là bình thường .
Còn nói về ""BKAV kết luận Face ID không an toàn như những gì Apple đã công bố"" thì trình công bố của bphone còn gấp 1 tỷ lần nhé . APPLE ko có cửa so /
trinhle
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyencot Bản chất nó thế sao thay đổi được bác, đại học bách khoa giáo dục sao ra sản phẩm lỗi vậy ko biết, ko biết có dạy môn đa cấp ko nữa
tindecken
ĐẠI BÀNG
6 năm
Good job BKAV

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019