BKAV hợp tác với Qualcomm và Thế Giới Di Động để phát triển Bphone như thế nào?

Duy Luân
9/8/2017 22:43Phản hồi: 485
485 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tu_stock
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bạn có ủng hộ ko
Q Shopvnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
cùng tăng view nào @@.
hôm nay ngày 11/08/2017.
tinh tế ko có thêm chủ đề mới nào về bphone.

hóng khảo sát uy tín của tinhte sau thời điểm bphone ra mắt.
Bạn Duy Luân ơi bài viết của bạn rất hay sao bạn biết nhiều thông tin vậy
@trinhle Bô phone thì không cần quảng cáo làm gì. HỮU XẠ TỰ NHIÊN HƯƠNG mà. Từ xa là thiên hạ đã phải BỊT MŨI rồi.
trinhle
TÍCH CỰC
7 năm
@kentawangvn Vậy bữa giờ mình nghi oan cho tinhte rồi, tinhte ko đội bô, chỉ do bkav thúi quá nên lây tới mấy mod thôi à
@nguyenvuhaihp BMS cho khả năng bảo mật cao hơn iOS cơ đấy 😁
AI Camera chụp ảnh đẹp hơn 7+ nữa à....

CHẤT thật... CHẤT thành ĐỐNG luôn :p:p
@Khánh Bee Đánh giá về sản phẩm công nghệ đều do bên thứ 3 là các chuyên trang thực hiện. Người tiêu dùng sẽ lấy đó làm tham chiếu khi ra quyết định tiêu tiền. Còn cái Bô này, hàng thì chưa có đâu, làm quảng cáo thì ẳng suốt là CÁC CHUYÊN GIA ĐÁNH GIÁ là nhứt này, đầu tiên nọ. Cả đám nhà nó tự TD với nhau. Trách chi mà thiên hạ người ta không ghét. Có thật sự được như thế người ta cũng chả mua.
Xàm nhất là để TGDD bán với giá 9tr7, ai cũng biết các của hàng nhỏ và các trang online như tiki, lazada luôn rẻ hơn TGDD cả triệu đồng mặc dù cung chính hãng.

BP lại ế chổng gọng hic
đâu cũng thấy bom Phone, bom lần 1 còn chưa đủ chưa trả giá hay sao ra thêm bom lần 2
Mấy ông cứ yêu Bphone đi, nổ vẫn còn nổ thôi.

http://m.24h.com.vn/thoi-trang-hi-tech/bphone-2017-vuong-nghi-an-dao-anh-c407a895307.html
Có bạn nào giúp mình với ?
Cho hỏi đây có phải hóa đơn của TGDD ko ? Tôi mua rất nhiều sp của TGDD nhưng thấy hóa đơn lạ quá.
Với lại sao TGDD lại giao hàng lúc 23h đêm vậy ? Vì lý do an toàn cho người xung quanh à ?
bothangtay
ĐẠI BÀNG
7 năm
@herovn2002
Hoá đơn thế giới di động nó phải thế này
BC2E6404-DD53-4426-A56A-C4C97087B897.jpeg View attachment 3637280
tuancaca1133
ĐẠI BÀNG
7 năm
chất, nhưng tại sao lại cứ tầm 10tr và cao hơn mà không phải 4-7tr phù hợp với mấy triệu người nhỉ.
Ralph
TÍCH CỰC
7 năm
Em là em nói thật... khi nào bác Quảng còn ngồi và thương hiệu Bkav vẫn gắn với cái điện thoại này thì còn ế dài. Không phải thích phát ngôn thế nào cũng được, đây là hậu quả của việc phát ngôn bừa bãi, ngông cuồng trong quá khứ!
Từ ngày Bom2 ra trên TinhTe lại thấy nhiều nich mới à nha 😃 nhưng mà mình vẫn thấy có người bạn quen quen chỉ là cái tên đã đổi thôi nhé !!! Cứ nâng bi đi khi cuộc đời còn cho phép bạn của tôi ạ tôi vẫn nhớ nich cũ của bạn bên thớt Bom1 bị anh em dập cho tơi bời đấy 😃_😃
@manh_arsenal Bác tinh quá!!! Sít chúng nó có năm bảy đường làm ăn mà.
TGDĐ chứ không phải TGDD. Phân tích ưu điểm là thế nhưng còn phải chờ phản ứng từ thị trường. Bphone chưa thấy có buổi offline nào để người dùng được trải nghiệm, ngoài những người tham gia buổi ra mắt.
boys
ĐẠI BÀNG
7 năm
xem xong cái phần quảng cáo gắng cái Bphone vào flycam để quay và xem 2 cái video gốc mới chợt nhận ra "à thì ra Bphone không phải là Bom phone như mọi người nghĩ mà là Bịp phone" hjc....
BaoTieuTu
TÍCH CỰC
7 năm
@boys BKAV đã trả lời việc này:
BKAV ký hợp đồng với đối tác làm clip và đối tác chịu trách nhiệm về bản quyền của các hình ảnh, âm thanh sử dụng trong Clip. Đối tác khẳng định hình ảnh đã có bản quyền còn BKAV đang làm rõ là có bản quyền trước hay sau khi họ cung cấp cho BKAV.

Có thể mọi người đang hiểu nhầm kịch bản là dùng Bphone quay hình ảnh Hà Nội. Kịch bản quay clip là Bphone được mang từ nhà máy qua các khu vực của Hà Nội để đến TTHNQG.
Cóp cái quy trình phục vụ đâu đó về. Nhân viên thì không được đào tạo, hoặc đào tạo rồi mà chả tới đâu (thầy+trò không ra hồn). Dịch vụ là do con người mà ra. Nhưng điều đáng nói là THÁI ĐỘ: lưu manh, chụp giựt và thiển cẩn. KHÔNG BAO GIỜ NGÓC ĐẦU LÊN ĐƯỢC. Để doanh nghiệp Việt khác người ta làm. Kinh doanh sòng phẳng, đàng hoàng và chân thực. Và đặc biệt, KHÔNG HÈN KHI KHÔNG RÊU RAO ĂN MÀY TRÊN LÒNG YÊU NƯỚC
@kentawangvn anh nói rất đúng về bkab rồi, lúc nào cũng rêu rao hàng Việt phát triển đất nước, phát triển gì ? làm ăn như thế chỉ làm nghèo đất nước vì người dân phải bỏ tiền ra mua sản phẩm kém không đúng giá trị > nghèo hơn vì mất tiền
trenmongsu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thế đã làm tốt chưa? Bom1 đã sửa hết lỗi chưa?
ieat
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trenmongsu Tôi dùng Bphone 1, thôi thấy cơ bản là hết. Có một số lỗi chắc liên quan tới thiết kế điện tử, cơ khí gì đó làm nóng dễ, sóng chưa khoẻ, pin hao nhanh thì bó tay. Thẳng thắn là thế.

Điện thoại dùng được. Do ở thành phố lớn nên sóng không phải vấn đề. Màn hình đẹp. Chạy muợt.
tiennam191
ĐẠI BÀNG
7 năm
em chào các anh/chị!

em đang là 1 kỹ sư điện tử, cũng vọc vạch đủ trò, thiết kế ra kha khá sản phẩm điện tử. nhưng em đánh giá cao con Bphone 2017. các anh/chị đa số đều là người sử dụng nên chỉ biết đánh giá sản phẩm qua các thông số, các vấn đề khác thì các bác rất là mơ hồ. tất cả chỉ là định kiến thôi, với chuyên ngành điện tử thì em đánh giá con bphone như sau:
- là 1 sản phẩm hoàn thiện về màn hình, linh kiện và bo mạch (các video review đánh giá cao về thiết kế).
- sử dụng HDH Adroid và cơ bản đã kiểm soát được phần cứng, Camera và xử lý hiển thị còn chưa tốt ( theo đánh giá của vinh vật vờ) BKAV sẽ phải nâng cấp phần mềm là ok. Các phần cứng khác như Sạc nhanh , cảm biến vân tay 1 chạm... có thể kết luận đây là 1 sản phẩm BKAV đã có thời gian thử nghiệm để hoàn thiện Bphone 2017.
- với kỹ sư điện tử bọn em thì thiết kế được 1 sản phẩm nhúng HDH adroid là khá vất vả, thường phải mua Board mạch và nhúng HDH lên nó. BKAV có đội ngũ để thiết kế ( có thể được trợ giúp từ Qualcom...) và hoàn thiện được mạch nhúng... em đánh giá là BKAV đã có trình độ thiết kế tương đương với các hãng điện thoại như samsung, apple, HTC, Nokia,....
- điểm chưa ổn là không làm hài lòng hết mọi người, cái này thì chắc ai cũng hiểu. đến Apple phone 6 bị lồi camera, Iphone dễ bẻ gãy, Note 7 dễ nổ pin..... khá nhiều thứ của nước ngoài mà cũng bị chửi đó thôi. à em quên cái vụ Iphone 7 không hỗ trợ tai nghe 3.5 mm mà phải dùng tai nghe bluetooth 😆.

em đọc lướt 24 trang của mục này mà buồn cười với cái suy nghĩ là có lõi gì là phải trù dập nó, em cũng ghét anh quảng nổ, nhưng em không ghét bphone 2017. em có tiền là em mua trả góp cũng được.

hi vọng Bphone 2017 giống con iphone 2G đời đầu của apple, dân mỹ nó xếp hàng chỉ để mua con điện thoại thông minh, mặc dù các bác cũng biết nó cùi bắp và lỗi nữa.

bài viết của đinh tiến nam, 27 tuổi, kỹ sư điện tử.
BaoTieuTu
TÍCH CỰC
7 năm
@tiennam191 1 like cho đồng quan điểm.
Q Shopvnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tiennam191 Chỉ đơn giản với bạn như này.
Sống trên đời muốn nhận đc sự quan tâm và yêu thương của ng khác. Thì cũng phải biết cống hiến, hoặc cho đi rồi hãy nghĩ đến chuyện nhận lại.
chứ làm gì có chuyện mặc định yêu thương mà đòi hỏi, người ta cũng đánh giá qua thái độ và mọi khía cạnh cả rồi mới quyết định đó chứ.

Đánh giá 1 sản phẩm thì cũng lên nhìn nhận khách quan 1 chút, đủ mọi khía cạnh và góc độ.
Bạn đã nhìn nhận bkav ở bao nhiêu góc độ để đánh giá.?

Đơn giản như 1 cái ốp lưng điện thoại bằng nhựa silicon mà bán tận 599k thì có thể yêu thương nổi ko.?
1 cái đt cùng chất liệu cùng cấu hình mà bán đắt gần gấp đôi với nhà sản xuất khác thì có yêu thương, thiện cảm đc ko.
nếu là cống hiến thì người ta sẽ định giá sản phẩm ở 1 mức độ khác.

Bkav đáng để yêu thương .?
Bạn có tin những gì nguyễn tử quảng nói.?

Còn chuyện đánh giá cao bkav thì ko phải chỉ 1 mình bạn đâu, tớ nghĩ mọi người ai cũng đánh giá cao bkav cả, vì ko phải công ty nào cũng nói đc và làm đc những điều thật ko thể tin nổi như bkav đã làm.

Còn về sản phẩm và phụ kiện đi kèm của 2017 thì phải chờ mở bán chính thức thì mới đánh giá đc.
Còn nếu bạn đánh giá theo tin tức cập nhật trên mạng là thiết kế đẹp, hay màn hình đẹp.
thì chắc bạn cũng phải nhìn thấy những bài viết trái chiều như vụ test 4g bật wifi, hay hình ảnh và video đc giới thiệu trong buổi ra mắt là của người khác chứ ko phải đc chụp từ bphone.

Bạn có thể thấy đc cái tốt mà ko thể thấy đc điểm yếu kém và chưa tốt thì đánh giá của bạn cũng chỉ là 1 chiều và thiếu khách quan.
@tiennam191 Bạn lôi con iP 2G vào đây không thấy xấu hổ à, Apple là ai, lúc đó đã là một công ty lớn với nhiều thành công ở các phương diện khác. Trong khi iP 2G là một sản phẩm khác biệt đột phá trong thế giới điện thoại thời bấy giờ (nên dân nó mới đi mua chứ không phải mua vì yêu nước). Trong khi Bphone chả là gì cả, chẳng có đột phá, chẳng có uy tín, không gì hết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019