Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bkav phát hành miễn phí công cụ diệt flashback cho MacOS

vuhai6
18/4/2012 15:48Phản hồi: 186
Bkav phát hành miễn phí công cụ diệt flashback cho MacOS
Botnet Flashback đang là một đề tài nóng bỏng trong cộng đồng dùng MacOS trong thời gian vừa qua với việc lây nhiễm hơn 600 ngàn máy tính trên toàn cầu. Rất may là Apple tích cực làm việc để gỡ bỏ và ngăn chặn sự lây lan của con virus này. Ngoài ra cũng không thể không kể đến sự tham gia từ các công ty chuyên nghiệp như Kaspersky, ở Việt Nam thì chúng ta có Bkav. Vừa qua Bkav đã cung cấp một công cụ miễn phí để người dùng có thể kiểm tra và gỡ bỏ nếu máy tính của mình bị lây nhiễm. Bkav Flashback Removal khá gọn nhẹ và bạn có thể tải về tại đây.

Nguồn: BKAV
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kem4dau
ĐẠI BÀNG
12 năm
BKAV bá đạo quá đi :p Trào lưu ăn theo là đây ::eek:
hoangpt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kem4dau Bó tay bác, chỉ giỏi ném đá theo mưa, người ta tạo ra tiện ích cho thì bảo ăn theo. Nếu bác ko hưởng thì cũng ko nên cm bừa như thế
terran
TÍCH CỰC
12 năm
@kem4dau Chắc Kaspersky mới là kẻ ăn theo số 1 đấy bác ạ 😁
nynohu
TÍCH CỰC
12 năm
Cơ hội để PR sản phẩm luôn mà, tội j ko làm
thức thời mới là ngon á, chúc bkav làm ăn phát triển, để xã hội được lợi ích, giúp chúng ta tránh được những con vi rút siêu hình, siêu đa hình, nhờ vào công nghệ địa toán đám mây...
thanh07ho
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Airblade14 haha cái này em nghe fm vov giao thông nghe quảng cáo hài chết đi được
@Airblade14 "Địa" toán đám mây 😆
@Airblade14 it ra cung dc nhu vay@@
conan1212
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc là BKAV muốn mở rộng cái khoản quét --->> diệt ---> cài lại OS qua Mac OS X, mở rộng thị phần của BKAV 😆
Các bác BKAV này nhanh nhẹn thật, nhưng có ACE nào test chưa nhỉ?
Votas
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dochicuong Mình chạy thử rồi, đâu có sao ?
BKAV cũng tốt đó chứ.
thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quét xong coi chừng máy không khởi động được nữa. Just kidding 😁
langtu_boy
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao ko có cho wxp nhỉ
thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
@langtu_boy Flashback này viết riêng cho Mac OS và chỉ lấy trên Mac OS mà thôi. Chương trình diệt virus cho Win thì đầy mà. Bê-ca-a-vê pờ-rồ cũng có lâu rồi.
Cẩn thận cài lại Mac đấy.

Sent from my LG-P500 using Tapatalk 2
Tôi thấy BKAV đã làm đúng đấy chứ, thử hỏi từ thời dùng DOS những năm 9x, nếu không có họ [bkav] thì máy tính của bạn chỉ việc bật lên và tắt đi thôi...
Đến giờ tôi thỉnh thoảng vẫn dùng bản bkahome để diệt hàng nội đấy.
VIỆC LỚN THÌ KINH - VIỆC NHỎ THÌ KHINH - VIỆC BÌNH THƯỜNG THÌ COI THƯỜNG [sưu tầm], các bạn hãy thử làm một vài sản phẩm như BKAV đã làm đi rồi chém gì thì chém
chém - một phẩm [mất] chất của người Việt
viettreo
TÍCH CỰC
12 năm
@ndhung Chém gió thì quảng nổ đã đạt đến trình độ thượng thừa rồi ai dám tranh dành. bkav toàn xài source code free người ta chứ có gì mà ghê gớm. Xài dos thì quét virus gì nhỉ?
@ndhung dạ em dùng D2 ạ, chắc anh cũng chẳng biết D2 là gì đâu nhỉ?
viettreo
TÍCH CỰC
12 năm
@ndhung

Xì ! năm 90 chú em mày mới 7 tuổi biết gì mà hóng hớt trên này
smx105
TÍCH CỰC
12 năm
@ndhung 9x là 9 nào?

Cái thời Quảng nổ còn cắp sách tới trường rồi đi luộc mấy cái source của người khác về để viết nên cái Bkav thì cũng là giai đoạn cuối của DOS rồi, cái ngày đấy số lượng Virus mà Bkav diệt được chỉ tính trên đầu ngón tay thì tuổi gì mà so được với những phần mềm như F-Prot? Thế mà chú phán như đúng rồi......

Mà nói thật là cái thời đấy nguyên lý hoạt động và diệt virus cũng rất đơn giản nó cài 1 đoạn mã ở đầu chương trình để nhảy về địa chỉ phía cuối nơi có đoạn mã của Virus sau đó mới nhảy ngược lại chương trình chính, chỉ cần biết được những đoạn mã này của virus (mà thời đấy anh em vẫn thường share cho nhau cả xấp) và loại bỏ nó đi thì có thể diệt được 1 số loại, với những loại đơn giản này dùng hex view diệt bằng tay cũng xong. Nhưng còn nhiều loại virus khác tinh vi hơn, nó thay đổi cả 1 đoạn mã nguồn nên sau khi xoá đi là đi toi luôn cả phần mềm, đây là 1 trong những cách làm nông dân mà Bkav cũng đã làm từ trước, ngoài ra Bkav còn có trò biết đc đoạn mã chính của virus nhưng không biết nó đặt liên kết ở chỗ nào nên cứ remove đoạn mã chính đi, kết quả là ....incorrupt! Xong phim chương trình đó luôn, diệt xong lại phải lọ mọ ngồi sửa lỗi, chết nhục vì thằng Bkav, đó là lý do những ai hiểu biết 1 chút người ta cũng chỉ xài 1 hoặc vài lần rồi bỏ. Phần mềm cùi bắp!

DOS và Win 3.1 chỉ thịnh hành đến tầm 94-95, còn sau đó chỉ tồn tại trong các trường học, từ 95-96 thì bên ngoài Windows 95 đã bắt đầu thịnh hành, lúc đấy Bkav mới bắt đầu được một số người truyền tay nhau, vậy chú nói không có Bkav ở cái thời DOS thì máy tính chỉ biết bật lên và tắt đi là cái thời nào?

Hơn nữa ở cái thời DOS thì làm đek gì có ổ cứng, khởi động bằng đĩa mềm, load hệ thống vào RAM để chạy, nếu đĩa khởi động bị virus thì format đi làm cái mới, hoặc cùng lắm là vứt đi, sao phải khổ? Đĩa dữ liệu quan trọng thì dán protect vào, cần dùng thì copy vào RAM, làm xong copy tạm vào đĩa nào đó rồi tắt máy khởi động lại bằng đĩa sạch và kiểm tra lại dữ liệu, ngon rồi thì backup, dán protect là xong, nhiễm virus bằng niềm tin à? Sao phải bật lên rồi lại tắt đi?

Nói chung đồ nội hay ngoại, cái gì tốt thì dùng, còn lởm khởm như Bkav thì .... Vứt !
bimbom
ĐẠI BÀNG
12 năm
thằng này có cho không cũng không thèm..đã tẩy chay cách đây 4 năm rồi..dùng kis ngon lành cành đào ^^
Ơ thì scan xong rồi cài lại OS thì hết sạch mấy con virus, chạy khoẻ ;)
thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trên thanh tiêu đề của chương trình: Bkav Flashback được hiểu là một biến thể Flashback do Bkav làm ra. Do đó, Bkav Flashback removal tool for Mac OS được hiểu là Công cụ gỡ bỏ mã độc Flashback Bkav dành cho hệ điều hành Mac OS. 😁
dungcccc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thinhphat1986 bác này tiếng anh siêu quá! :D
huynh0201
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em sợ BKAV lâu rồi, giờ đang dùng KAV vẫn an toàn chán ^^
Em yêu BKAV :eek:
pahy155
ĐẠI BÀNG
12 năm
e chả dại chơi với ông này! Bên công ty có lần 1 phát cài lại hơn 30 máy vì ông này (Windows OS) may mà ko mất thông tin khách hàng! giờ chuyển cho AE công ty dùng Mac OS hết mà gặp bẫy ông này nữa thì toi, E chả dại!:mad:. Các bác nghe e, hàng nội thì hàng nội, nếu tốt thực sự thì ủng hộ nhiệt tình (Bằng chứng là e đã có dùng), chứ còn lởm thì thôi, quyền lợi của mình trước mà, mình mất thời gian, mất tiền bạc vì ông này thì làm sao chơi với ổng đc.
@pahy155 Bác này giống cty em. Cách đây mấy năm cty em mua 1 loạt BKAV để bảo vệ máy chủ và các máy trạm chạy phần mềm quản trị DN, cài vào không vấn đề gì. Sáng hôm sau các User log vào phần mềm đều bị từ chối và thông báo nhập key bản quyền sản phẩm (bản quyền phần mềm quản trị). Lúc đó gọi bên BKAV họ bảo cái này không phải do BKAV. Gọi cho bộ phận hỗ trợ phần mềm QT họ bảo do BKAV xóa mất file chứa key bản quyền. Phải xóa sạch BKAV đi rồi họ cấp lại key. Từ đó cty em cạch không dám dùng BKAV, mấy chục Li-xăng BKAV coi như bỏ.😔
Apple đã có công cụ remove, các bác cứ chơi hàng Native cho đảm bảo......
hiphopboy
TÍCH CỰC
12 năm
Tôi dùng bkav pro 4 năm rồi có việc gì đâu ! Có sao thì do người dùng thôi
ngox_IT
TÍCH CỰC
12 năm
Có bị FB đi nữa thì cũng ko thèm xài BKAV. Apple tự động update diệt thôi...BKAV chĩ đc cái pr sản fẩm ....
Để tải về coi trong máy mình có con nào sống đc không....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019