BlackBerry 10 Dev Alpha cập nhật tính năng ra lệnh bằng giọng nói

tungnt1108
20/7/2012 18:12Phản hồi: 117
BlackBerry 10 Dev Alpha cập nhật tính năng ra lệnh bằng giọng nói

Hôm nay, bản cập nhật hệ điều hành trên BlackBerry 10 Dev Alpha của RIM đã gây ngạc nhiên cho các lập trình viên với tính năng ra lệnh bằng giọng nói (tương tự Siri trên iPhone). Người dùng chỉ cần nhấn giữ phím play/pause ở cạnh máy trong vài giây để kích hoạt chức năng trên. Tuy nhiên ứng dụng chưa thể hiện được nhiều, nó vẫn chỉ đơn thuần là hỗ trợ tìm kiếm bằng giọng nói sau đó hiển thị kết quả thông qua tiện ích Universal Search. Chắc chắn tính năng này sẽ tiếp tục được hoàn thiện trong thời gian tới và quan trọng là RIM đang cho thấy những chuyển biến tích cực trên nền tảng BlackBerry 10 của mình.

Nguồn N4bb, Engadget
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrkelldy_9z
ĐẠI BÀNG
12 năm
RIM Đang cố lấy lại niềm tun từ khách hàng ruột! cố lên
@minhtymeo À, cái này em không ngại bác ạ, bác là người nam nhưng bác ko sai chính tả là đc chứ sao, thật sự em ko thích dùng âm ngữ miền nam để viết sai lệch chính tả bác ạ. Sorry bác
DRhohaho
ĐẠI BÀNG
12 năm
@biahoi5ngan Vậy người miền Bắc viết chính tả luôn đúng ? :rolleyes:
@DRhohaho Gần như thế 😁
Bác là người có tư tưởng phân biệt vùng miền hay sao mà so sánh thế? Em không điên mà nói những cái không có thật chỉ để gây chiến đâu, mỗi người hãy cố gắng góp phần xây dựng forum mà việc tối thiểu là đừng mắc lỗi cơ bản nhất là viết ko dấu và sai chính tả.
Tham gia diễn đàn chưa lâu nhưng em nhận thấy việc dùng trực tiếp âm nói tiếng nam để cố ý viết sai chính tả là khá phổ biến thôi chứ ko có ý nói các bác trong nam bị sai lỗi đó đấu ạ, có gì bác bỏ qua cho em!
@biahoi5ngan em cũng là người miền bắc . em cũng thấy miền bắc rất ít người viết sai chính tả . còn miền nam thì em kô biết . mà cái đó cũng còn tùy người mà
longbeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
chậm nữa rồi ! R.I.M ---->>>> R.I.P
@longbeo cmt một câu vô nghĩa, bác có não nhưng biết dùng ko vậy?
Giờ hãng nào cũng có pm tự kỷ hết rồi.

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
Đang từ 1 cty dẫn đầu thì nay RIM lại phải mò mẫm đi theo. Lạc lối quá lâu rồi RIM ơi, đi nhanh lên nhé, nhưng cẩn thận kẻo trượt ngã
chưa bao giờ sài BB cả, nhưng mong hãng lấy lại niềm tự hào
Cố lên RIM...pt để cạnh tranh với samsung và táo...
thekenhg
ĐẠI BÀNG
12 năm
thêm vài tính năng như chụp hình ngon, hỗ trợ Maps tốt, ứng dụng đám mây mà giảm giá dịch vụ hay free BIS BES thì RIM sẽ lại hảo quang thôi😃
BB10 đang chứng tỏ không thua kém Android hay iOS, hy vọng RIM sẽ trở lại ấn tượng.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@trungthanh37 rim nổi tiếng với bàn phím cứng, giờ bỏ đi thì làm lại từ đâu lại ko thấy gì khác sao ăn được những cái kia, siri của apple đột phá vì tương tác với người dùng, con này xem có gì 🤔
Ko thích nho đen 😃

Sent from my a510 using Tinhte.vn
@ngxhuy Dâu chứ bạn
mrlanhz
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngxhuy dâu đen chứ nhỉ 😃
@ngxhuy Blackberry=Nho Đen??????
@ngxhuy nó là dâu đen ông nội nho đen thì liên quan gì ở đây 😃)
xin đừng để tôi thật vọng nhé...
quochoi86
TÍCH CỰC
12 năm
không thích BB nhưng cũnh mong có sự đột phá từ BB cố lên
trancaodua
ĐẠI BÀNG
12 năm
cu kieu nay thi BB10 mai mai danh cho lap trinh vien xai qua , kog biet bao h moi toi tay nguoi su dung
@trancaodua Tháng 1 năm 2013 bạn ạ
quanghau_ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Toàn đi bộ đằng sau thế này thì theo kip làm sao đc IOS với Android
Kiểu này chìm theo Nokia trc Cơn Sóng Thần Công Nghệ quá:rolleyes:

Gửi từ Optimus 2X của tôi
phong độ là nhất thời đẳng cấp mới là mãi mãi😃
Cố lên
RIM hãy chết nhanh lên!, mặc dù đang sài 9700, 9780.
@blackbear đừng có nói vậy chứ , mặc dù cái clip như đag dìm hàng RIM . nó cho ta thấy trợ lí ảo của RIM quá tồi .
chiennd084
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blackbear Bậy bạ nào. Chết trên đỉnh sung sướng cũng ko nhá.
Thấy ko ấn tượng lắm. Tội nghiệp bb lại chạy sau rồi :rolleyes:

Sent from my a510 using Tinhte.vn
aeronautic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thôi giờ chúng ta cứ hên xui
Không biết có phải mình quá lạc hậu không, nhưng Blackberry với bàn phím QWERTY vẫn là sự lựa chọn tối ưu của mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019