BlackBerry 10 sẽ sử dụng bộ vi xử lý Snapdragon S4 Pro?

tungnt1108
23/8/2012 15:47Phản hồi: 224
BlackBerry 10 sẽ sử dụng bộ vi xử lý Snapdragon S4 Pro?
Tin từ BBOS cho biết, những chiếc điện thoại đầu tiên thuộc thế hệ BlackBery 10 có thể sẽ được trang bị bộ vi xử lý Qualcomm's S4 Pro MSM8960T. Dự kiến các thiết bị này sẽ vận hành với CPU Qualcomm Snapdragon Dual Krait tốc độ 1.5 GHz. Chipset Snapdragon S4 Pro lần đầu tiên được giới thiệu tại MWC 2012 và được xem là nền tảng vi xử lý di động nổi bật nhất hiện nay. Được biết, bộ vi xử lý S4 Pro ngoài khả năng tăng tốc phần cứng còn được tích hợp sẵn GPU Adreno 320 và hỗ trợ các hàm API về đồ hoạ 3D giúp mang đến những hiệu ứng 3D hoàn hảo nhất trên màn hình độ phân giải HD. Bên cạnh đó, phiên bản S4 Pro được tối ưu với nhiều hệ điều hành khác nhau, trong đó có BlackBerry 10 và nó cũng hỗ trợ hầu hết các chuẩn kết nối mạng di động như LTE FDD/TDD CAT 3, SVLTE-DB, TD-SCDMA, Rel9 DCHSPA, GSM/GPRS/EDGE, EGAL, 1x Adv và 1x EV-DO Rev A/B. Đây là thông tin hết sức lạc quan cho các tín đồ BlackBerry bởi họ đang có cơ hội sở hữu những thiết bị BlackBerry 10 với khả năng đa nhiệm mạnh mẽ nhất, hiện vẫn chưa có thông tin chính thức nào từ RIM về vấn đề này.

Được biết, RIM sẽ dùng độ phân giải 1280 x 720 và 720 x 720 cho thiết bị BlackBerry 10 và tung ra khoảng 6 mẫu BB 10 trong đầu năm tới. Ngoài ra, phía Qualcomm's cũng đã tiết lộ việc họ đang chuẩn bị kế hoạch trình làng chipset Snapdragon S5 vào khoảng giữa năm 2013.

Nguồn: N4BB, BBOS
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@Đời Kiêu Ngạo spam trá hình!
ủng hộ Rim! lấy lại thị trường đi nào!
hd-blueray
ĐẠI BÀNG
12 năm
RIM come on my BABE. RIM đã trở lại và lợi hại gấp trăm 😃
@hd-blueray đâu,đâu?
nếu dc như vạy bb sẽ thành bb pro😁
Vãi hàng BB, mà ko biết có cái gì để xài hết hiệu năng chip ko đây, app ít game lại ít ác liệt hơn @@
nambk38
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangtu1410 tất nhiên là rim phải điều tra,phải thống kê vĩ mô chứ đâu phải đưa ra con số ảo. e là 1 trong số 80tr kia,vầ ở vn cũng đông ra phết đấy 😆
@nambk38 ừ ra BB 10 em sẽ xung phong thêm 1 chân vào luôn cho biết, trước giờ em xài có Playbook à, chứ mấy cái kinh điển của BB chưa có dịp 😁
phamthuc91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangtu1410 nhưng như vậy thì mấy bác viết phần mềm với game tha hồ mà tưởng tượng, em chỉ sợ giá cao quá, dân nghèo lại k với được thôi
@phamthuc91 Chắc chắn cao bác ạ, mình chưa thấy con bb cao cấp nào giá rẻ cả, thương hiệu thấy còn uy tín hơn apple nhiều 😃
Qua tuyet. Phai that manh me, uy luc de vuc day qua khu.

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
devil.to
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đợi chờ sự phục hưng của RIM nào

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
nhquangdt3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đua cấu hình ghê quá. Một chiếc máy cấu hình cao nhưng chạy chưa chắc đã mượt vì nó còn phụ thuộc vào hệ điều hành nữa. Cá nhân mình thấy IOS là mượt nhất hiện nay. Không yêu cầu cấu hình quá cao nhưng chạy vẫn rất mượt.
Long_DN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhquangdt3 Đến bb7 cảm ứng còn mượt nữa là bb10. Hiện này ngoài ios thì wp và rimos đều mượt mà trong quá trình sử dụng.còn tát cả cái # e k so sánh nhé

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
huy.gakon
TÍCH CỰC
12 năm
@nhquangdt3 Nực cười [​IMG]
@kaitoukid93 M chỉ mới dùng có 2 đời iphone 3g và 4. M cảm thấy vẫn không bằng wp thôi. và rất ổn định nữa
@linhhoang.1991 thế này nhé.bạn slide thật chậm một trang giữ tay thật chậm.so sánh hai thiết bị.ió nó ăn đứt.win phone nó chỉ mượt khi trượt thật nhanh rồi thả cho nó trôi thì symbian cũng mượt.winphone lúc trượt chậm nó hơi rung rung.
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
12 năm
Tin tốt. Rim đã bắt nhịp với thị trường phần cứng sôi động. Sẽ sớm lấy lại thị phần thôi. Chúc mừng RIM
Một cuộc cách mạng lớn với RIM. Mọi thứ sẽ thay đổi, hoặc là huy hoàng, hoặc là điêu tàn. Với mức giá khá cao, sản phẩm của RIM có phần cứng rất tốt nhưng liệu có phù hợp với thì trường khi mà các hãng khác luôn đưa ra mức giá tốt hơn nhiều.
Rim sẽ mang lại trải nghiệm kinh sờ khủng, anh em dùm Rim sẽ có cảm giác mình đang đi Super Dream trong khi mấy trẻ trâu Android, IOS thì chạy martin 107 . Hớ hớ... tin vui
@phuongnam1th Em vui quá nên thành quá khích đó bác...
boyrocky
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongnam1th ừ thì vạn 😃
nhưng mấy người thực sự thành đạt thì có mấy ai dùng ios với androi 😃) toàn 9900 ko à 😃)
@boyrocky Thế thì tại bác không biết rồi. E ko theo chủ nghĩa cuồng fan mà e nhìn nhận khách quan. Ko biết ở chỗ bác sao nhưng chỗ em thì người thành đạt họ lại dùng ss và ip nhiều hoặc là dùng mấy dòng lạ lạ xách tay về ngưng sang trọng còn bb 9900 thì chỗ e tìm được người dùng thì hơi vất. E công nhận nó sang trọng thật. Nhưng mỗi người 1 sở thích bác ợ. Và tất nhiên cũng phải đánh giá khách quan.

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
boyrocky
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongnam1th Bạn nên sang sing 1 chuyến 😃 80% người thành đạt ở đấy dùng bb, đi đâu cũng thấy đầy đường 😃
Việt Nam chủ nghĩa nổi là chính đâu biết giá trị thực sự của cái máy 😃
kutj'
ĐẠI BÀNG
12 năm
vote cho bb and nokia mau trở lại
@kutj' Nokia giờ mấy hàng 2 sim giống hệt hàng tàu, đi sửa đuối luôn, ai cũng kêu hét.
@phuochongts Không hẳn bác, em X1-01 của em sài ngon phết...;)
kutj'
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuochongts đâu ra. mình xài cái nokia 603 màk rớt cả chục lần màk chưa hư nèk
KD-Wang
TÍCH CỰC
12 năm
Cố lên RIM, BB10 vs 87 huyền thoại song kiếm trong mơ hê hê
😁
Sao BB "thai nghén mãi mà không đẻ" thế !!!!!!!!!!!!!!!!!
:D
Để anh em cứ xem mãi tin đồn o_O
@Hoang_S Vì nó là Thánh Gióng bác ạ
giapbin1984
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hoang_S Có lẽ Chửa Trâu nên lâu Đẻ Vậy??? :D
@Hoang_S Thì phải đủ ngày đủ tháng mới đẻ chứ bác 😃 , sinh non khó sống lắm
@Hoang_S chắc thầy bói phán chưa đẹp ngày nên chưa dám đẻ bác àh hehe:D
bactuong
TÍCH CỰC
12 năm
CPU của qualcomm tốt, quản lý bộ nhớ rất tốt, băng thông bộ nhớ rộng (mấy đời gần đây). Mình xài mà cả tháng trời cũng ko thấy chậm và ko cần khởi động lại máy. Nhưng cũng khá nóng.
@bactuong quản lý bộ nhớ là nhờ HDH mà bác 😁
Hy vọng là ngon. Mong có nhiều app + game nhưng đừng dư thừa quá nhiêù phần mềm nhàm nhí và chưa bao h dc tải về như ios
phamthuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cố lên BB
snapdragon pro? chip đó game vs app của android (ít nhất là đến bây giờ) còn k sd hết "công lực" mà đem lên BB lam gì nhỉ? để đánh văn bản vs nt ak??
boyrocky
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Steven1806 nắm thông tin ít thì đừng phán 😁
bb 10 có thể chạy toàn bộ ứng dụng của ios và an đờ doi nhé =))
@Steven1806 Ngắn gọn thôi bạn tự hiểu nhé: BlackBerry 10 có khả năng chạy ứng dụng android. Hết
@dajjadajgaj1996 Nếu cái khả năng này thì từ OS2 đã có thể chạy thông qua máy ảo dalvik rồi bác ạ. Có điều là chạy tốt đến đâu thì bác đọc lại mấy comment trên sẽ rõ
@gunnroseclose Đang nói BlackBerry OS 10, "OS2" ở đâu thế bác. Bác dùng thử dev alpha(chưa phải bản BlackBerry 10 chính thức ) chưa ?
Nếu vậy thi cuộc chiến giua các ông trùm di động lại càng khốc liệt người dùng thì cũng đau đầu ko biêt nên cưới em nào làm vk 🆒

Sent from my IM-T100K using Tinhte.vn
chip này quá khỏe. 1.2x2 của s2 lỗi thời mất r sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019