BlackBerry 9720 chính thức: màn hình 2,8", RAM 512MB, bàn phím kiểu Curve, OS 7.1

Blaze1st
13/8/2013 11:19Phản hồi: 279
BlackBerry 9720 chính thức: màn hình 2,8", RAM 512MB, bàn phím kiểu Curve, OS 7.1
Screen Shot 2013-08-13 at 7.15.11 PM.jpg

BlackBerry vừa mới đây đã cho ra mắt BB 9720 - một chiếc smartphone chạy OS 7.1 với bàn phím Qwerty dạng Curve truyền thống. Theo đó, tương tự như chiếc 9720 mà Tinh Tế từng trên tay trước đây, 9720 bản chính thức có mặt trước khá giống với Q5, bao gồm một màn hình cảm ứng kích thước 2,8", độ phân giải 480 x 360, bàn phím Qwerty vật lý ở phía dưới với các phím tách biệt - gợi cho chúng ta nhớ lại phím bấm trên dòng BlackBerry Curve. Các thông số khác của máy như bộ nhớ trong 512MB, camera chính 5MP, pin dung lượng 1450mAh. Trong đoạn video giới thiệu, có thể thấy BlackBerry không nói nhiều đến đặc điểm phần cứng của 9720 mà chỉ tập trung vào một số tính năng nổi bật của nó như Multicast - cho phép chia sẻ trạng thái lên nhiều mạng xã hội một cách tiện lợi và nhanh chóng, app Camera có thêm nút share hình trực tiếp lên Facebook/Twitter, BBM, Email, tin nhắn, hay phím BBM nằm ở cạnh bên giúp người dùng truy cập nhanh vào app BlackBerry Messenger.

Được biết BlackBerry sẽ bắt đầu bán 9720 trong một vài tuần tới tại nhiều thị trường như Mỹ La Tinh, Châu Á, Châu Âu, Trung Đông và Châu Phi. Giá bán vẫn chưa được tiết lộ. BlackBerry 9720 sẽ có 5 màu: đen, xanh dương, hồng đỏ, tím và trắng.

Cấu hình cơ bản của BlackBerry 9720
  • Màn hình cảm ứng 2,8", độ phân giải 480 x 360, mật độ điểm ảnh: 214 ppi;
  • CPU Tavor MG1, xung nhịp 806MHz;
  • RAM 512MB;
  • Camera chính 5MP;
  • Pin dung lượng 1450mAh;
  • Hệ điều hành: BlackBerry OS 7.1;
  • Tính năng đặc biệt: Multicast, Share hình trực tiếp qua Camera, có phím bấm BBM;
  • Kết nối: WiFi 802.11 b/g/n, Bluetooth 2.1, GPS;
  • Bộ nhớ trong: 512MB, có hỗ trợ mở rộng thẻ nhớ microSD 32GB;
  • Trọng lượng: 120g.

279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn ngon , chờ cái giá 😁
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
11 năm
lại cái giá trên trời.haizz. ước mơ mà ko dám mua
@kaizvn fan này ác liệt quá. Nhưng bác ơi. Thời gian sẽ trả lời tất cả. Bác có hiểu là tại sao android ios nó lãi mà có thàng này là lỗ ko?? Ko phải tự dưng mà kết quả kinh doanh nó vậy đâu bác à
Đi ng lại dòng chảy của xã hội nó thế
Nếu bb mà có giá phù hợp hơn thí sẽ khác. 😆
@kaizvn mình like vì bài viết ko theo kiểu chưở bới, cuồng tín.
Đúng là nếu bị đưa tin sai thì cũng bực. Mình ko nói sản phẩm bb tệ. Mặc dù mình cũng là ng có thể nói là may mắn đc tiếp xúc các thứ nhiều. Có lẽ trừ webos là mình chưa đc xài thui
Mình cũng thích bb nhưng cái cách bb tiếp cận thị trường có 1 chút gì đó chủ quan duy ý chí. Vẫn tư tưởng cách đây vài năm rùi. Nhưng giờ ip android nó đầy rẫy ngoài kia. Nếu vẫn kiểu đó e là tình hình còn tệ hơn giờ 😃
gnoul
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá phải ngon thì cạnh tranh với Lumia 520.
@gnoul Lại mơ giữa ban ngày rồi, đừng bao giờ mơ đến BB làm cái điện thoại giá đấy mà mơ. Nó vẫn nghĩ nó là vua đấy.... mặc dù sắp bán cty đến nơi
mrblack01
TÍCH CỰC
11 năm
10 còn ko sống đc, 7.1 thì làm ăn gì....đây là tự sát
stockplayer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrblack01 chính xác 😁 bán mắc thì cho nó chết
Zerok_BB
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrblack01 Mỗi phiên bản có cái hay riêng đó bạn à. Chưa chắc bản này đã không hay bằng bản 10 đâu cái chính là do cảm nhận của người dùng thôi
thế này thì bán công ty sớm thôi! ko p? anti nhưng BB gần như đi lùi lâu quá rồi!
@[HD]YêU cÔnG NgHệ cái này gọi là ngủ quên trên chiến thắng, cứ nghĩ mình mãi là vua ấy mà
zeke
TÍCH CỰC
11 năm
ko có gì sáng tạo 😃 R.I.P
p/s không nhận gạch đá, có sao nói vậy
sao ko ra OS10 mà giờ còn 7.1 ai mua nữa trời :oops:
Mai Ken
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao không dùng 10 mà dùng 7.1 là sao, ko ai đi lùi cả
heo coi
ĐẠI BÀNG
11 năm
không hiểu bb đang làm gì nữa
BB dùng cũng ngon, nhưng sài chữa cháy thôi, chưa bao giờ mình dùng BB sài sim chính cả, nhưng giá hơi chát nên toàn săn hàng 2nd thôi.
@phuocxuan2004 bác nói đúng theo nhu cầu của bác rồi nhưng nhu cầu của bác có mỗi 1 cái là xài 3g free để giải trí trong khi đó ưu điểm và nhu cầu xài sim chính thì bb nó làm được nhiều việc hơn . nhưng như mình nói ở trên xài gì củng được nhưng cái quan trọng nhất là xài đúng với nhu cầu của bản thân mình lúc đó mới là người dùng thông minh
DragonVN88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@setter139 Giải trí trên đt đối với tớ thì fb, tin tức, nghe nhạc rồi chụp ảnh thôi, chứ game ghiếc, phim ảnh thì cứ lap mà chiến ^^
@hackieuhung chắc còn tùy game, mình chỉ thích chơi AOE với CS và trong lap của mình cũng chỉ có ngần ấy game =)) chắc bạn mình dễ tính hơn gấu của bạn ;)) mà số mình nó cũng ko đc hưởng sung sướng, ko dùng đc cảm ứng :v toàn chọc nhầm, nên chơi gì thì cũng phải sờ cho nó lành =))
LeTAnh
ĐẠI BÀNG
11 năm
-_- mình lại thích bb kiểu này. ko thích kiểu em z10. nếu em này tầm 3-4 củ mình sẽ mua
@neo02 giấc mơ của bác đẹp quá. Rim mà chịu bán con này dưới chục củ mới lạ
@neo02 Mơ rồi bạn ơi. không bao giờ có giá đó. tầm khoảng 5-6 triệu
nếu giá rẻ thì xúc 1 em, 7.1 vẫn nhiều ng xài lắm đấy, ko phải vì nó cũ là nó tệ đâu, nó rất được việc nếu ai mua về để phục vụ cho công việc hằng ngày trên công ty, và còn rất rất nhiều anh em đang xài 7.1 mà vẫn yêu BB lắm đó 😃
@dxpro1991 giá rẻ là nhiu bác hehe, dự là e này cũng phải 4t là rẻ nhất, mà cầm 4t trong tay thì quá nhiều options ngon hơn e này bên android, winphone chưa kể là anh em của nó nữa như 9900 2nd chẳng hạn, giờ tìm 1 e keng xà beng, giá chừng 5t kịch trần mà ngon hơn e này 2-3 lần từ cấu hình, kiểu dáng, chức năng...... hơn tuốt tuồn tuột, thua mỗi là hàng 2nd k phải brandnew.
Mình cũng đang xài bb nhưng là playbook thui, và mình cũng k biết tại sao BB ra con này khi tất cả các apps bên os10 đều k xài dc bên os7 @.@
Like

Để cạnh tranh với No 520 thì nó phải có giá tầm dưới 4t ---> con này mà giá đó thì còn hơn cả hoang tưởng .
gnoul
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanghaidang

Lâu rồi không dùng BB nên cũng không rõ. Nhưng con này dùng OS cũ, cấu hình thấp nên khả năng giá cũng chỉ tầm đó thôi.
Hóng mấy bạn nghiện màn hình vào chê màn rỗ.
boyrocky
ĐẠI BÀNG
11 năm
-_- Os 7.1 thì nó sẽ rẻ hơn nhiều so với bb10 chứ sao -_-
như đt android giá rẻ thì nó sẽ dùng 2. 3. chứ có phải cái nào giá rẻ cũng lên luôn 4. đâu -_-
@boyrocky android 2.3 với 4 đâu có khác biệt nhiều. 7.1 với 10 khác 1 trời 1 vực
Mr Gil
TÍCH CỰC
11 năm
xấu..
4 củ là cao @@
@ldthai đúng rồi! 4 củ còn cao nữa chứ huống gì! toàn giá trên trời!
@lonely_haipro cái BB ghẻ thì ai mua, lumia màn cảm ứng, mươt mà còn 4tr, BB ko có cái gì hết ngoài cái thây sắp chết mà 4 tr thì chỉ có mua để trong bảo tang chứ ai mà mua.
@ldthai hàng BB chính hãng k thể có giá này đâu. Con 9320 đã hơn 4 tr rồi.
chờ giá thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019