BlackBerry 9900/9930 - kẻ thức thời là trang tuấn kiệt

honnn
14/9/2011 5:42Phản hồi: 303
303 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lmcuong4u
TÍCH CỰC
13 năm
Đẹp kinh, chờ đền lúc xuống giá 7-8tr làm 1 em cho đã..
vuiwa12
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đẹp quá, niềm mơ ước của bao nhiêu tín đồ BB đây. Lúc nào mới lên đời 99 được 😔
Snake696
TÍCH CỰC
13 năm
đẹp, mạnh mẽ, tuy nhiên giá lại khác xa so với thiết kế, ko hề đẹp chút nào
anh em cho hỏi 9930 có dùng dc bis viettel và mobi ko nhỉ ?
bàn phím của 9900 bấm quá đã
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
Và vì mấy con dual cdma/gsm luôn bị trục trặc khoản sóng sánh

---------- Post added at 03:23 PM ---------- Previous post was at 03:21 PM ----------

Pin thế cũng tốt rồi,rim nó nâng lên 1600 thì chắc sẽ giá trị con máy hơn,chả hiểu nghĩ j mà chơi qua 1200mah
ducanh77
ĐẠI BÀNG
13 năm
9900 vẫn là ước mơ của các tín đồ BB mà. Hy vọng sớm đc sở hữu e nó, nhưng mình vẫn lăn tăn về pin của máy haizzz

Có lẽ người viết bài này nhẫm lẫn một chút: Cái vành Benzen của Bold 9000 bằng nhựa mạ Crom chứ hoàn thoàn toàn không phải bằng thép dày cộp
Giật tít kinh hoàng, thức thời đầu tiên là năm 2007 với chiếc iphone2g từng bị rim khinh bỉ và cho rằng không đáng là đối thủ. Sau đó đến những năm sau là sự ra mắt và phát triển android rất đúng lúc.

Rim chưa xứng đáng với câu đó trong hai con trên, không hề đột phá nào ghê gớm.

Góp ý.
awp1323
TÍCH CỰC
13 năm
Đợi giá xuống tí rồi e chiến😆 K nên vội vã>>> 9780 là bài học rồi😁
RIM OS lại đang đi vào vòng luẩn quẩn của Symbyan. Mình rất thích Bold9000 về thiết kề, về bàn phím, tất nhiên là cả OS và cũng mong điều đó ở 9900 nhưng thấy hơi thất vọng: OS chậm cải tiến, bảo thủ, đưa ra OS và mẫu điện thoại mới hơi vội vàng nên có rất nhiều điểm không hài lòng.

Nhưng trên tất cả RIM OS là một HDH tuyệt vời với bàn phím QWERTY đỉnh nhất trong các dòng điện thoại dùng bàn phím QWERTY :showoff:
albatron
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tancanhn bác ấy đã dự đoán tương lai trước 5 năm đối với RIM rồi kìa
albatron
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tancanhn bác ấy đã dự đoán tương lai trước 5 năm đối với RIM rồi kìa
trung_c5
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái title giống một bác voz review con Zune HD quá, hay là cùng khổ chủ?😁
The gia em no nhieu vay cac bac?
Bác sang mục rao vặt có đây đủ giá để so sánh
Nói thật, khen thì cũng nhiều, muốn mua thì cũng nhiều đấy, nhưng khi phát giá ra rồi thì lại chẳng có mấy người mua đâu. Bảo đảm 100%, quá nửa sẽ suy nghĩ với cái giá đó thà mua Sensation Beat hay GS2 hay đợi iphone5 chuẩn bị ra mắt 😁
dung_thu
ĐẠI BÀNG
13 năm
ước mơ xa vời khi còn là sinh viên, chắc đi làm thì mới được hưởng thụ
khi thương củ ấu cùng tròn mà, thiệt là đúng quá đi thôi
em cũng xài 9900, os7 có gì khác os6 đâu nè? em thấy chẳng qua nhanh hơn là do cấu hình cao hơn thôi, còn lại thì đây vẫn là 1 cái bb, vẫn cần phải được thay đổi cơ bản thì mới đánh lại các OS khác

cái gì đâu mà lên appworld, xem 1 cái app giúp chia sẻ internet của bb với laptop, thấy tụi nó bán với giá 50$, trong khi thực ra nếu máy có hỗ trợ modem thì chẳng cần app, chỉ cần pair 1 tí là xong, đó là nói về việc nhiều tiền, còn app nhỏ nhỏ thì ôi thôi, cái quái gì cũng đòi tiền, hệ thống app của bb thật là chán và chuối...
Quanbasf
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không phải ai cũng là doanh nhân, ko phải ai cũng cần bảo mật quá kỹ như RIM. Mà thế giới này doanh nhân cũng đâu phải nhiều. Cứ gây khó khăn thế nào cũng đóng cửa sớm

Chỉ mong sau này Rim có 2 chế độ cho người dùng, một là dùng Bis/Bes. Hai là mở cửa tự do. Chỉ tiếc phải xài BB là vì phím quá đỉnh, quản lý danh bạ thật tuyệt thôi
còn nói về việc giao tiếp với máy bằng giọng nói thì bb còn lâu mới bằng iphone, với iphone mình có thể mở nhạc, gọi điện, tìm kiếm và làm đủ trò, với bb thì có mỗi việc gọi điện bằng giọng nói mà mình làm hoài ko dc, mà cái giọng feed back nghe cũng rất dở òm, rất là máy móc, ko có giống người như iOS
Chưa có cơ hội được cầm nên không dám nhận xét gì cả 😔
em này được anh em o bế quá hem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019