BlackBerry 9900/9930 - kẻ thức thời là trang tuấn kiệt

honnn
14/9/2011 5:42Phản hồi: 303
303 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hthhus
TÍCH CỰC
13 năm
Bài viết phiến diện, chắc tại có nhiều bài viết kiểu này nên thị phần của Rim cứ teo dần đi một cách nhanh chóng!
9930 vừa GSM vừa CDMA nhé bác

Sent from my SGH-I897 using Tinhte.vn
BB9900 có lẽ chỉ tuyệt đối với dân BB, còn với người "ngoại đạo" như mình thì thấy nó chẳng có gì ấn tượng với cái mức giá khủng: 15 triệu cao hơn bất kì smartphone đầu bảng nào khác như E6, i4, GS2, HTC 3D, 4G,...
Khi cầm trên tay, mình thấy hơi lớn và do nó lớn và vỏ nhựa nên cảm giác hơi nhẹ. Màn hình độ phân giải cao nhưng lại nhỏ, độ phân giải như i4 mà vẫn bị chê nhỏ với màn 3,5 inch. Về phím bấm thì tốt, ngày trước mình dùng chiếc BB 83XX gì đó (loại ko có camera) đã thấy BB có bàn phím tốt, và 9900 nối tiếp truyền thống đó, nhưng cũng...chỉ có vậy. CEO của Sony đã từng phát biểu: đánh bại RIM là dễ dàng, vì BB chỉ là những máy nhắn tin thuần túy. Mình thấy phát biểu đó có phần đúng, bởi lẽ ngoài phím bấm thì BB9900 cũng giống như các máy BB khác, thay đổi chỉ nằm ở lượng chứ ko phải ở chất, vẫn là OS với các biểu tượng như thế, vẫn là những thiết kế giống nhau, cách sử dụng cũng tương đương,...
có lẽ bạn hợp vs Android 😃..........thôi thì mỗi người mỗi sở thích... 😃
13ig0taku
ĐẠI BÀNG
13 năm
BB có cái riêng mà những người dùng rồi khó mà bỏ được... mình cũng thích iOS hay Androi nhưng luôn cần đến 1 em BB
Đồng ý!
Mình rất cần BB! Còn xài điện thoại là mình còn xài BB!
Mình lúc nào cũng 3 súng bên mình: BB, Nokia, Iphone!
mình trước dùng BB cũng thích nó nhắn tin tiện lắm, sau này chuyển sang E 63 thì thấy ... tiện hơn nên quên hẳn BB. Mình thấy là Nokia dễ dùng lắm nhé, có sẵn các cài đặt mạng trong máy, lắp sim nào vào cũng dùng được mạng tức thì ko mất công setup, cũng chẳng cần gói cước Bít bét gì cả. Phím bấm mềm và êm hơn BB, kích cỡ cũng nhỏ gọn và nhẹ nhàng hơn BB. Pin lâu sóng khỏe, không lỗi lầm, bảo hành chính hãng, phụ kiện rất sẵn, dễ kiếm, giá mềm... Nói chung mình thấy E serie tuy ko cá tính mạnh mẽ như RIM nhưng "lành hơn"
BB đang giảm thị phần liên tục thời gian qua, mình nghĩ nếu RIM ko thay đổi thì sẽ theo lối mòn của Palm mất...
Do thức thời nên nhân sự cấp cao mới bỏ rim mà đi 😁

Sent from my SGH-I897 using Tinhte.vn
leejonghun
ĐẠI BÀNG
13 năm
phần cứng cải thiện nhưng chưa có giải pháp về năng lượng... dẫn đến đem đến cho người dùng một sự [ức chế], hi vọng năm sau có nâng cấp o_O
khucthuydu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy thông tin quảng cáo kiểu như mèo khen mèo dài đuôi thì chẳng có chút ý nghĩa gì.
Có chơi Asphalt 6, Fruit Ninja hay Angry Birds không các bác. Các bác đừng nói với em là đây là smart phone dành riêng cho doanh nhân. Mà doanh nhân thì chỉ push mail, lướt web nghe gọi nhắn tin thôi nhé 😁 Lol

---------- Post added at 04:46 PM ---------- Previous post was at 04:43 PM ----------

Chuẩn không cần chỉnh. cái tiêu đề tự sướng vãi cả lọ :D
về cái tiêu đề, mình nghĩ có lẽ chủ topic bị ảnh hưởng bởi bài viết "Zune HD, kẻ thức thời là trang tuấn kiệt" vốn đăng trên Vozforums đã lâu
về mail hay web thì bây giờ smartphone nào cũng làm được tốt mà, thậm chí iPhone hay Android lướt web trên màn hình cảm ứng lớn (trên dưới 4 inch) còn thú vị hơn BB
rim rim rim ơi còn xa lắm
9930 ko bít có xài được S-Fone ở HN ko nữa?
Hình như vẫn chưa có 9930 ra thị trường mà. Thích con này hơn 9900, nhỏ gọn... 😁
đẹp, mạnh mẽ nhưng đã si chuyển nhiều thì cái pin cũng quan trọng, đang quan trọng mà hết pin thì coi như là vô dụng, mình cũng đang hóng hớt xem cái này thế nào, chứ nếu dùng bis-bes( cái này quan trọng với doanh nhân) thì cực kì nhanh hết pin
Giá chắc 10 chai hả chủ thớt?
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
Có mấy ông vào đây đáp gạch thì phải,chắc k tự sướng kiểu lấy lưỡi và cắm để trả lời dt khi đi ngoài đường đâu nhỉ,trước tớ quen mấy ông bạn dùng iPhone như vậy
kimtinh89
ĐẠI BÀNG
13 năm
chán bb rồi .
Đang xài 9780,vẫn thấy em này đẹp nhất,nhưng quả thật BB chả có ji đễ chơi,hơi bị chán 😃
romero
TÍCH CỰC
13 năm
Sau đó thì jun chết hẳn, mong là bb ko bị cái dớp này mà chết
Tuấn kiệt = tuấn tú nhưng đang kiệt sức = gay thôi hehe
Em thích BB ở cái màn hình. Màu sắc rất tươi và độ sáng tốt. Nhìn dưới ánh sáng mặt trời vẫn không hề bị bóng và mờ.
mình thích con 9900 này quá, nhưng mà giá nó thì ôi thôi, sau đi làm có tiền cũng chưa chắc đã dám dùng, hic
Sao những tin nói về BB làm mình xao xuyến, nôn nao quá nhỉ? Ôi ước gì mình có tiền mình sẽ mở 1 cửa hàng bán BB lúc đó tha hồ mà trên tay💣. Hehe.:showoff:
1 chiếc đt đẹp.quả thật RIM đã làm cho những fan yêu mến BB vừa lòng.tiếc là bên này vẫn chưa có đang đợi em nó đây.nhưng giá chát quá hjxhjx
Giá vậy hợp lý mà bác. Con bb9800 mới về cũng 15tr. Con này manh hơn mà có 14t8.
khả năng giá sẽ giảm nữa đấy?đợi 10 củ thì mua hihi
cái jì thì cũng từ từ chứ đt cái nào mới ra giá không chát nào . Đây là chiến thuật vét máng của maketing mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019