BlackBerry Bold 9790 và Curve 9380 chính thức được bán tại Việt Nam

vuhai6
10/1/2012 17:20Phản hồi: 164
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoibicui
TÍCH CỰC
12 năm
ừa,còn tùy vào người dùng thôi bạn à

---------- Post added at 09:08 AM ---------- Previous post was at 09:08 AM ----------

ok ok.chuẩn men
taolao
TÍCH CỰC
12 năm
Cái 9380 chưa có giá nhỉ, nhưng sao màn hình cảm ứng rồi mà RIM vẫn để cái "múm vú" rê rê ở giữa làm gì cho thô cái máy đi nhỉ?
nhìn mấy em dòng curve nhỏ nhắn xinh xinh
PG không được tươi tắn lắm 😁
Mí bác cho em chửi mấy ông quản lý RIM một câu khi em cầm con 9790 lên nhé: ngu đến thế là cùng.

(mặc dù em cầm 2 em 9700, nhưng lại quyết định chờ tiếp, ức cái là đây là dòng mà em chờ lâu lắm rồi, nhưng cầm cái điện thoại trên tay thì tức không chịu nổi, xấu đau xấu đớn, mịa, cứ như là hàng của Hồ tiên sinh không bằng)
Gửi check vào nhà bank đếch được nhé. Lướt web căng mắt ra nhé.....Quá chán. Mình thấy Blackberry gọn nhẹ, pin thì ok chút. Ngoài ra so với cái giá 10 triệu đổ lên mà mua blackberry thì hơi phí
anti-fan
TÍCH CỰC
12 năm
CEO của BB đang bị ép phải rặn ra sản phẩm nên cho ra đời mấy con không thể xơi nổi. RIM nên đưa bọn BB này xuống khúc phân phổ thông thì hơn, đừng loi choi trên phân khúc cao cấp nữa.
xelocko
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lại thêm những thất vọng mới :-s, buồn cho RIM
9790 của Rogers Canada bán giá no terms (không ràng buộc hợp đồng) là 449 CAD (tương đương 9,5 triệu VND).
Tại Việt nam lại có giá 11,5 triệu, người Việt giàu hơn người Canada hay sao mà RIM bán thế nhỉ? Nói đi nói lại vẫn là tội nghiệp cho người tiêu dùng VN mà thôi!
Cái này, có thể không trách RIM được, mà khả năng là do chính sách thuế má của ta thôi - điều này, mình phải tự trách mình sao sinh ra ở VN thôi, chánh phủ đã phán thuế như thế rồi.
Brightstar có bán cái gì rẻ bao giờ đâu. Kể ra mà đắt hơn nước ngoài tầm 1tr thì ok nhưng ít khi được như vậy.
RIM định giá sản phẩm hơi cao,với số tiền 11t5 sẽ có nhiều lựa chọn sản phẩm mạnh mẽ,hiệu năng cao hơn.

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
Thuế VN mình cao thật.

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
tso
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mặc dù đang dùng BB83XX nhưng nhận thấy có lẽ BB đã qua thời rồi, còn đang tranh đấu trên chặng đường gian khổ không khéo thì cũng như WEB OS thôi:giggle:. Tiếc thay một anh hùng.

---------- Post added at 06:03 PM ---------- Previous post was at 06:01 PM ----------

Thuế má không liên quan gì ở đây hết, vì hàng nếu chính hãng sẽ có giá nhập khẩu như nhau thôi. Cơ bản giá sàn của RIM mắc vì phần cứng không làm ở "công xưởng gia công số 1 thế giới"
Nghĩ đến 1 ngày mà BB ko còn đc sản xuất nữa kể cũng tiếc.
2 đóa hoa cầm blackberry sao sao ấy.
Máy này thực ra cũng ok về kiểu dáng và cấu hình. Kém mỗi cái là giá cao chót vót làm anh em thấy nản. Kể ra tầm như 9780+1tr nữa thì ok.
son8888
TÍCH CỰC
12 năm
sao mình thấy không mặn mà gì nhỉ, thôi tiếp tục với 8700 và iphone
87 và IP cũng là 1 lựa chọn tốt đấy. 1 cái để email, sms. 1 cái để lướt web, chơi game.
đúng là quá đắt cho 1 sp có cầu hình chưa thực sự nổi trội!
Không thể hiểu nổi chiến lược kinh doanh của RIM như thế nào kả....
Đang trong lúc lâm nguy mà những sản phẩm mới ra bán với giá rất cao!
Như vậy thì chỉ có những người tâm huyết và yêu RIM thực sự mới bỏ ra một khoản tiền lớn để mua kái mà những sản phẩm rẽ hơn rất nhiiều có thể làm được như vậy! Còn nếu người có rất nhiều tiền đơn giản họ chỉ mua máy về sử dụng bình thường thì chắc chắn họ sẽ không chọn RIM! Thank

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019