BlackBerry chỉ định cựu CEO Sony Ericsson và cựu phó chủ tịch điều hành Verizon vào ban giám đốc

Duy Luân
7/2/2013 23:1Phản hồi: 64
BlackBerry chỉ định cựu CEO Sony Ericsson và cựu phó chủ tịch điều hành Verizon vào ban giám đốc

Ngày 7/2 vừa qua, Bert Nordberg, cựu chủ tịch và cũng là CEO Sony Ericsson, đã gia nhập vào ban giám đốc của BlackBerry. Cùng tham gia với ông còn có Richard Lynch, cựu phó chủ tịch điều hành nhà mạng Verizon (Mỹ). Lync trước đây cũng từng ngồi trong ban lãnh đạo của các hiệp hội GSM, CDMA, đồng thời là một thành viên của Viện kĩ sư điện, điện tử (IEEE). Với kiến thức sâu rộng về lĩnh vực viễn thông và di động, hai vị này sẽ "tìm kiếm cơ hội để làm đòn bẩy cho nền tảng BlackBerry 10 đầy kinh ngạc" và mang lại "giá trị lâu dài cho cổ đông". Trưởng ban giám đốc Barbara Stymiest cho biết công ty rất vui khi bổ sung được tài năng, kiến thức của Nordberg và Lynch vào đội ngũ đứng đầu BlackBerry. Với sự tham gia của hai người này, tổng số thành viên trong ban giám đốc của BlackBerry được nâng lên 12, trong đó có 10 thành viên độc lập.

64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon.
Hy vọng khởi sắc hơn
2 ông này trước đây cũng làm lớn quá nhỉ, hy vọng có thể giúp BB phát triển
bom0110
TÍCH CỰC
11 năm
Tuyệt! Mong BB sẽ lại vững mạnh

Sent from my Mach using Tinhte.vn
blackberry sẽ vực dậy. mong thành công
Sony+BB+Ver thì còn gì bằng.
Thẩm mỹ và pin+HDH BB10+ mạng và dịch vụ = tuyệt vời
@C27vtta5 nhưng điều bạn mún ko đc rùi vì bb đã lên tiếng xác nhận rằng pin của z10 ko tốt và bền
Congrats Blackberry! just prove that you are a real smart phone for both business and entertainment. Just think carefully when launching your product. Just bring the whole world your the smartest devices. I love Blackberry!
@vosivinh and Camdai Bay--Northern, Vietnam 😆
@vosivinh clgt ??
@vosivinh anh ấy là siu nhơn =)))
@vosivinh Làm ơn viết TV và có dấu giùm cái . Tớ thì tớ đọc và hiểu nh gì bạn muốn nói đấy. Nhưng cmt toàn tiếng anh vậy nhìn chối lắm ...
Thành viên ban giám đốc phải dịch là thành viên hội đồng quản trị. Trưởng ban giám đốc là chủ tịch HĐQT mới đúng.
PhucKK
ĐẠI BÀNG
11 năm
CEO Sony Ericssion về làm cho BB thì khả năng nghe nhạc chất lượng cao, hình ảnh... của BB sẽ trở nên vô đối đây! Sẽ có BB SuperMedia. Chúc cho BB sớm trở thành No 1.
@PhucKK Chỉ được cải thiện thui bạn, còn công nghệ; bản quyền;... là của Ericssion.
shensai_1
TÍCH CỰC
11 năm
@PhucKK Bạn nghĩ gì vậy =))! những điều ấy là công nghệ của sony bạn nhé. Bạn nghĩ ông này sở hữu những công nghệ này sao =))
Mong hai bác ấy có tầm nhìn xa hơn, mang đến nhiều giá trị sáng tạo cho người sử dụng
Vậy là 2 bác này có máy mới xài rồi 😁

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
Chắc mấy cụ này đến tuổi về hưu rồi, quay sang hợp tác la liếm chút cuối đời. hi vọng các bác ấy kéo được BlackBerry lại và không bị phá sản.
discodisco
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hiep_1307 Nta về hưu chỉ là do bảo hiểm nó quy định , ko giống như mấy thằng chỉ la liếm về hưu để la liếm lương hưu . Còn làm được thì làm hết mình đi .
Chi mong nokia ,Black Berry trở lại .ít nhất không lợi hại như xưa nhưng có danh thu tốt ,có lời
Lại càng thêm lớn mạnh
mr.cat
ĐẠI BÀNG
11 năm
mong BlackBerry trở lại như xưa quá🆒 mong rằng hai bác này được việc
يمكنك التحدث الفيتنامية؟
Sắp tới cuộc chiến thực sự rồi đây, bây giờ không còn chiến tranh thế giới thứ 3 nữa mà là chiến tranh công nghệ để giành phần thắng, nhiều huyền thoại quay trở lại, NOKIA BB WP có thể là Motorola, toàn là những huyền thoại, chờ xem ai sẽ bước lên được đỉnh vinh quanh khi càng ngày càng nhiều thứ cạnh tranh
CEO của sony ericsson về với BB thì ngon rồi..nhưng CEO này vẫn không bằng ông Hirai bên SONY được =))))0

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019