Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry có thể sẽ bỏ BB10 để chuyển sang Android

sonlazio
30/1/2016 23:50Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yokel
TÍCH CỰC
8 năm
Mình là một nguời rất chuộng Blackberry giờ chuyển qua Android là quá chậm nhưng mới có thể tồn tại .
* giờ Bb muốn bán mình nhanh rất dễ
1 là cứ ôm khư cái hdh rim os; 2 là mời mấy cha nội bên microsoft qua là lão update windowphone vô liền đi cùng anh Nokia liền
Kl : + khi qua Andoid thì cạnh tranh thật khốc liệt hàn,nhật,china vô số máy thì bb tồn tại được thì vẫn là đẳng cấp của bb bằng năng lực của mình.mạnnh yếu các hãng giờ nhảy vô android là ko ai nói ăn dày ăn mỏng gì hết.a bán mắc máy dở ko ai mua a phải làm ngon. Bán giá lời ít lại.
+ winphone hoàn thiện mình nhất là việc giao tiép cho gắn otg thỏa thuận google ưng dụng youtube,voice chính chủ cho ôn định. Cho cài ung dụng file .... Được người dùng chấp nhận. Để các hãng nhảy vô sx
dùng chung 1 nhân là quá nguy hiểm, 1 lỗ hổng sẽ làm sập tất cả. Các bạn có yên tâm với 1 cơ sở hạ tầng như thế.
Crome
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao không nàng cấp BB10 nhi?
Trễ ko ta. HTC theo từ đầu cũng điêu đứng. A Sam cũng hụt hơi do cạnh tranh từ Tung Cẩu.
java
TÍCH CỰC
8 năm
good luck
topol1990
TÍCH CỰC
8 năm
vậy là hết, buồn quá, vẫn cầm 87 và vẫn yêu RIM OS
hongduc2502
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hịc hịc.... cuối cùng thì ngày này cũng tới mừng quá là mừng. Crackberry ơi, anh đã trở lại với em đâyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy
yêu Bb nhưng phải công nhận bb 10 tù quá. Phải có độ yêu bb thì ng dùng mới bỏ tiền ra mua sản phẩm bb. Đg dùng q10 cho nhu cầu công việc nghe gọi. Còn lại giải trí vẫn phải kèm 1 chú iphone. Dù s thì vẫn k yêu nổi priv chạy android trừ cái thiệt kế... Thay đổi đi ! Phải theo thời thế thôi mà giữ nguyên cái Chất là đc
Buồn. Thế thì chia tay BlackBerry PP sớm tý vậy. Còn hơn nhìn em ấy chết dưới mũi giầy android. 😔
danhbai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@o0tobite0o Chỉ thằng Apple nó là công ty đi đầu, có lợi nhuận cao nên ngân sách cho hệ sinh thái mới đảm bảo, khách đông, lập trình có lãi cao... vòng xoáy này cứ tiếp diễn. Chứ mấy công ty nokia, rim thì ngân sách đâu đú nổi và vì lo quá nhiều mảng nên ko có thời gian lo cho sản phẩm nên mới để mấy cái lỗi ngớ ngẩn. Android thì khác, được Google đầu tư bài bản, chuyên tâm nên chất lượng tốt là đương nhiên
@o0tobite0o Mình thấy BB10 hay Android thì có khác nhau đâu. Cái khác biệt là cái OS7 ngày xưa.
BB10 thì cũng phải dùng App Android, chỉ hay mấy cái cử chỉ vuốt từ các cạnh (gesture) nhưng mà trên màn hình nhỏ nó không giá trị và nếu cứ phải dùng APp android ké với trải nghiệm quá kém thì anh em chấp nhận Android có phải hay không?

Android giờ ngon hơn rồi, bản 6 còn ít hao pin nữa.
BB cũng ko nên quá chú trọng vào bàn phím qwerty làm gì. Cứ adroid mà triễn
boything
TÍCH CỰC
8 năm
BB10 chết vì thiếu ứng dụng hệt như windown phone.
ndlong
TÍCH CỰC
8 năm
Đừng như Nokia nhé BB, bỏ HĐH và sau đó ra đi theo nó luôn, nhớ đừng theo vết xe đó nha BB
QSK1308
ĐẠI BÀNG
8 năm
Biết được tin này mình sẽ không bao giờ bán con Passport của mình nữa. Dù đang muốn bán kiếm tiền ăn tết.
vidoicoem
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sự khác biệt lớn nhất chính là kho ứng dụng. Bb10 đủ tốt, nhưng ít pm mà người dùng cần, vậy nên bị chết mòn là phải
long_vhl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Google dịch hân hạnh tài trợ bài viết này!
đang cầm passport vs priv !!! nói thật e vẫn ưu tiên passport hơn !!! BB10 hay androi cũng vậy . có khi nào passport lên androi 6 lun k trời
Dịch sai bét nhè
Không biết cái keyboard hổ trợ tiếng Việt chưa? mình chỉ xài ké mỗi cái đó 😁
vừa mới mua 1 em Classic 😔
Em còn chưa dc trên tay mà nó đã chuẩn bị khai tử. 😔
Nhìn PP mê hoặc vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119