BlackBerry Dev Alpha B xuất hiện trên trang web của RIM với cấu hình mạnh hơn

Duy Luân
2/8/2012 13:32Phản hồi: 105
BlackBerry Dev Alpha B xuất hiện trên trang web của RIM với cấu hình mạnh hơn
Trên trang web dành cho các nhà phát triển của RIM đã xuất hiện hình ảnh về một thiết bị có tên là "BlackBerry Dev Alpha B". Ngay sau đó hình ảnh này đã bị gỡ bỏ xuống. Tuy nhiên, do sự lan truyền khá nhanh của nó trên Internet mà một đại diện của RIM đã phải thừa nhận trên Twitter rằng đây chính là thế hệ kế tiếp của mẫu máy dành cho lập trình viên mà RIM sắp giới thiệu. Hiện chúng ta biết được rằng cấu hình của BlackBerry Dev Alpha B sẽ được nâng cấp so với bản mẫu Dev Alpha trước đây, một số thành phần khác cũng sẽ có sự thay đổi, chẳng hạn như vị trí của khe microSIM. Mặc dù vậy, chi tiết về những điểm mới chưa được RIM tiết lộ. Có thể chúng ta sẽ biết thêm về mẫu máy này ở sự kiện BlackBerry 10 Jam World Tour diễn ra từ 25/9 đến 27/9.

Ảnh chụp màn hình về dòng tweet của RIM xác nhận BlackBerry Dev Alpha B

105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp, nhưng lại hơi giống dòng Lumia
@lucky luke thiết kế giống, nên mong trong ruột nó hơn hẳn thì mới có hi vọng.
@lucky luke Nokia Lumia bạn ơi. Công nhận là dạo này RIM bị ảnh hưởng từ Nokia sao ý. Nhìn giao diện của BB 10 có nhiều nét tương đồng với Meego và Symbian Belle 😃
@lucky luke em ngĩ củng giống như bác , giống lumia ở điểm là xung quanh viền màn hình nhất là viền màn hình được bo tròn 4 cạnh
@denta0182 Hơn là cái chắc rồi.
@lucky luke Lumina là cái j hả bác. E chỉ biết mỗi Lumia thôi=))
Sáng ra đã có tin tốt lành từ RIM. CÓ lẽ RIM bắt đầu biết lắng nghe người tiêu dùng. Các mâu BB xuất hiện gần đây rất đẹp, đặc biệt là London. Hi vọng RIM sẽ làm đc 1 cú đột phá. Ko cần dẫn đầu thị trường, chỉ cần sự tồn tại của RIM là đủ cho anh em yêu công nghệ thấy hép pi roài.
Dev Alpha B? Sao ko kêu là Dev Beta nhỉ?
@steve_jobs chưa đủ độ là dev B. thế cũng hỏi :<
Thay đổi chưa nhiều! chỉ foij là nâng cấp lên tẹo thôi
@steve_jobs :eek:Nó đang Alpha mà bác nói Beta là beta như thế nào?
zjnzenzon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@steve_jobs tại vì B ở đây không có nghĩa là Beta bạn à=)) B chỉ là đánh dấu phiên bản như a, b, c thôi
tamuct
TÍCH CỰC
12 năm
@steve_jobs Chưa đạt đến beta 😁
kizuno
TÍCH CỰC
12 năm
màn hình lõm xg' thế kia à
@kizuno chính xác hem thấy đệp gì hết
mr_namlong
ĐẠI BÀNG
12 năm
"trâu chậm uống nước đục", BB năm sau ra thì doanh thu chắc ko khá hơn được.
bb ma man hinh cam ung, nhin mat "chat". qwerty moi dung.
@nguyencong37 Theo cá nhân mình thế này. lúc trước khi màn hình cảm ứng đa điểm chưa phát triển thế này, Apple tiên phong nên tạo ra 1 cuộc cách mạng. Các hãng thi nhau cho ra dt thuần cảm ứng. giờ những dt như Rim khá ít, chưa kể RIm có thế mạnh về bàn phím vật lý qwerty. Vậy Rim nên giữ lại để tạo nên 1 phong cách riêng.
Thú thật, cầm dt Rim có bàn phím, lưng ốp da, tạo cho mình cái cảm giác hay hay thế nào ấy, có thể là sự thanh lich của Curve, 83xx, mạnh mẽ của Bold, quí phái của các cô gái dùng dt RIM qwerty màu trắng. Các bác đừng nói em tự sướng nhé. Đó là lý do vì sao khắc tên ăn nên là ra khi có rất nhiều người thích dán da cho bọc da cho các thiết bị số của mình.
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
@congthanh.4ever mất chất hay là để mất công ty bạn..hii
@congthanh.4ever Vì Bb cũng nghĩ như bạn nên bây giờ nó sắp dẹp tiệm rồi đó 😁
@congthanh.4ever BB nên sản xuất cái gì đây nếu muốn sống 😁 Có rất nhiều thông tin về qwerty trên BB10 nhưng nhiều người vẫn cố tình "đọc hoài mà không hiểu" .......... tại sao
trông giống N9 và Lumia nhỉ
Vuông thành sắc cạnh trông giống lumia 900 quá..
Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
KD-Wang
TÍCH CỰC
12 năm
Nãy lướt nhanh qua tưởng là tin của Nokia chứ. Giống n9 đáo để.
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn hao hao giống N9 quá
heouuuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
viền màn hình trên và dưới sao lớn quá vậy, màn hình thì nhỏ xíu so với cái máy.
ko hiểu lần này RIM có làm nên cơm cháo gì ko, sử dụng BB từ 2007 đến giờ và đang muốn chuyển sang android đây 😁, mong RIM thay đổi chứ bảo thủ quá ko sống nổi thời đại này đâu.
Sao không bán luôn nhỉ đẹp thế kia chắc chắn có người mua
đây là mẫu Alpha dành cho các lập trình viên thì cần quái gì mẫu mã giống hay ko giống các hãng khác các pác.Cái quan trọng là 1HĐH ngon, cấu hình mạnh mẽ, còn kiểu dáng thì đợi ngày em nó xuất xưởng rồi hãy chém.
KD-Wang
TÍCH CỰC
12 năm
@truongngoc Ợ thì nói giống chứ ai nói gì đâu.
Gần đây RIM hình như ko có ý tưởng thiết kế mới đột phá nào mang bản sắc riêng của mình.
@vinhtroc Bản sắc riêng là như thế nào?
@thanatox1 Là ko bắt chước thiết kế của những hãng khác hoặc na ná họ!
Anh_Tran93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanatox1 là để người ta nhìn vào và bảo: ag cái này chắc của RIM.😆
đáng lẽ nên tung những con này ra bán lâu rồi mới phải...
BB nổi tiếng là mắc, cái này mà về VN chắc giá trên mây quá:rolleyes:
kien22
TÍCH CỰC
12 năm
Tớ cũng thấy hao hao dòng lumia của nokia. Liêu ông kẹ này có bị kiện như App kien Ss không nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019