Blackberry Devday, BIS Mobi và App World tháng 8, Vina tháng 9

sonlazio
19/7/2011 4:0Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
BIS có lại rồi, YM thì sign in lúc được lúc ko, còn Google talk thì bữa giờ chưa sign in được,
Còn lại thì ok
Đi về được vài tin hay về OS 7 cho các bác nè:

BlackBerry OS 7 có gì mới?

Phần cứng với tính năng mới:
- La bàn số để hỗ trợ các ứng dụng thực tiễn
- NFC –kết nối với phụ kiện/điều khiển và có M-thương mại
- HD Video Recording/Playback (720p)
- Hỗ trợ cho OpenGL 2.0 – Mở ra khả năng cho các game Java nhập vai và các nội dung phong phú khác.
- Hỗ trợ độ phân giải cao với hiệu suất “Liqid Graphics”
Thông tin này có lâu rồi mà bác
Toàn tin vui. Như vậy là Vina cũng sắp có BIS, BES.
Những máy nào thì đăng ký BIS được các bác nhỉ ? Các em hàng xách có đăng ký được không vậy ? Nghe nói trước đây, những em nào không phải hàng Viettel muốn đăng ký BIS/BES thì phải nhè ra hơn 1.000.000 để mấy bác bên Viettel kích hoạt cái gì đó rồi hẵng tính đến chuyện dùng BIS/BES. Không rõ đợt này mấy em hàng xách có đc chiếu cố hay lại bắt nộp phí từ vòng gửi xe như trước đây nữa không ......... Có thì em cũng chẳng thèm 😢
bbnumber1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hàng xách tay cũng đăng ký ngon mà bạn.
Mình cũng đăng ký gói BB mail được rồi đây này.
Em vẫn thích BB, chờ giá cả nhẹ nhàng và e cũng khá khá sẽ sắm một bộ BB ( playbook+Phone) hihi
jaselg
ĐẠI BÀNG
13 năm
con 9900 nhìn mê tít mắt, cầm chắc tay, nhỏ gọn, mỏng nữa 😃 Mấy icons nhìn hút hồn luôn mà ;)
Bao gio moi dc cam tren tay con 9900😆

Cac bac cho e hoi 21 bb dev o HN thj to chuc o dau ha cac bac....?
Ôi blackberry muôn năm.........!chờ đến tháng 8 mobi sẽ có bis/bes sài rùi.......!
Ôi giấc mơ thành hiện thực o_O rồiiiiiiiiiiiii.....
Chờ mãi vẫn chưa thấy em 9930 nhir?
Do sản xuất tại Malaysia mà, cacsbanj có nhìn hình chụp nhà máy Rim không, trong đó hình như là 9900 thì phải!
jnodance
TÍCH CỰC
13 năm
4 năm dùng bb cuối cùng cũng có thể sử dụng hết chức năng của em nó .... cứ như được khám phá body của ai đó 😆 thật là háo hức ....
vitamin_a
ĐẠI BÀNG
13 năm
9900 đẹp thật nhưng trung thành với Torch 9800 có chăng thì up lên 9810 mà thôi @@>>>>Tôi yêu Torch Chạm+Trượt
Giá 200$ kèm hợp đồng thì còn gì bằng nữa nhỉ...Hihihi
Ôi vina của em cũng có phần kìa, sao được thế không biết...
Các bác thương gia hết xách chân xách tay thì xách gì nữa đây ?
Hơ hớ có BIS mobifone lại rồi....
vanhofas
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ôi Appworld, E đã tới rồi.😁
RIM bắt đầu tấn công vào thị trường Việt Nam. Anh em hâm mộ bb chuẩn bị được ăn mừng rồi.
Rán đợi thêm 1 năm nữa , em ra trường sắm ngay con 9900 . Giờ sinh viên không có xiềng . Viettel quá tệ , bán hàng 8700 và 81xx mà không hổ trợ người dùng gây sức ép , hay ít nhất cũng ra một lời đề nghị để rim đưa unico hổ trợ font cho VN ta vào os 4.5 chứ . người dân ta còn nghèo mà , bán mấy cái đời cao thì giá cao chót vót . Ai ma mua ....
Đề nghị có người lên tiếng về vụ này khi diễn ra ở HN
Em thấy cũng khó lắm bác. Khi OS 4,5 hết mù chữ Việt thì bà con đổ xô vào 88, 83, 81, 87 mất, các máy đời cao rất khó bán (trừ khi giá mềm và cách tính giá kèm dv linh hoạt). Nếu mình là Rim mình cũng sẽ xoá mù Tiếng Việt cho OS 4.5 vì đây là việc làm rất nhân văn, hợp với lòng người mà số đông sẽ là khách hàng tiềm năng của BB ở các dòng đời cao. Phải thành thật mà nhìn nhận rằng BB phổ biến như hiện nay ở ta là nhờ hàng xách tay và hàng renew từ TQ - mà hàng gì thì nó cũng từ Rim mà ra vì Rim mà tồn tại. Rim nên có một động thái tri ân đáng kể...
Khoái nhất là 9900 ah`, "xin lỗi...chịu ko nổi" :eek:
khanh239
ĐẠI BÀNG
13 năm
tuyệt vời, welcome to our country, BB

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119