Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry Evolve và Evolve X: màn hình 18:9, pin 4000mAh, RAM tối đa 6GB, giá từ 365$

Duy Luân
2/8/2018 22:30Phản hồi: 277
BlackBerry Evolve và Evolve X: màn hình 18:9, pin 4000mAh, RAM tối đa 6GB, giá từ 365$
BlackBerry đã phối hợp với Optiemus, đối tác sản xuất Ấn Độ của mình, để ra mắt 2 chiếc điện thoại mới là BB Evolve và BB Evolve X (trước đây có tên mã là "Ghost"). Cả hai đều sử dụng màn hình 6 inch 18:9, pin 4000mAh khá ấn tượng và đều cài sẵn Android 8.1, điểm khác nhau đó là Evolve chạy chip Snapdragon 450 + RAM 4GB còn X chạy Snapdragon 660 + RAM 6GB. Khác với Key2, Evolve là loại máy full touch chứ không sử dụng bàn phím cứng. Cả hai cũng sở hữu cảm biến vân tay ở mặt sau, cổng USB-C, hỗ trợ sạc không dây. Giá của Evolve vào khoảng 365$, bắt đầu bán từ tháng này còn X là 510$ và sẽ lên kệ trong tháng sau. Chưa rõ thiết bị có bán ra ngoài Ấn Độ hay không.

Nguồn: The Verge
277 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá rẻ, mà ngon.
AE cùng quan điểm với mình ko: đưa Touch ID ra sau khác mấy so với các dòng Android khác? o_O
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trường An Trần Cảm ơn bạn
@x-jutom-x Hay đợt nào mình nhận được K2, bạn qua mình, mình cho bạn mượn và cài thử nhé! Nếu K2 chạy Android thì chắc vụ banking kia cũng xài được thôi :rolleyes:
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Vâng. Cám ơn anh
@x-jutom-x Chừng nào bạn thấy trên thị trường chính thức bán K2, chắc lúc đó mình đã sở hữu K2 rồi vì mình đã đặt cọc mua K2! Lúc đó inbox mình trên Tinh tế nhé, nếu tiện thời gian và địa điểm thì qua mình ;)
Con này có ưu điểm là giữ được chữ blackberry với chùm dâu thần thánh ở mặt trước
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenlebinh91 Mĩnh cũng nghĩ như bạn. Đt xấu mà mắc. Bó tay
@king fox Mình ko khoái chùm dâu kiểu này, thích thiết kế dâu sáng màu như kiểu K2 Silver hoặc Passport Silver, nom có điểm nhấn rõ rệt :cool:
@crazysexycool1981 Chùm dâu màu sáng hợp với nên màu đen thôi, chứ nền trắng thì sao chùm sáng đc :p
@NDC9057 Nom máy trong bài viết là màu đen mà, bởi vì màu đen nên mình mới nói thích dâu mặt lưng sáng màu! Chứ nếu mặt lưng trắng thì đương nhiên dâu trắng sẽ bị mờ nhạt đi 😁
@crazysexycool1981 Ok
kulele
CAO CẤP
6 năm
ngày càng nát, đưa cho mấy thằng vô danh sản xuất rồi in cái logo BB là xong =))
@kulele nghe giống bphone của nổ.
@thinh060903 khác chứ. RIM từng có thời ở đỉnh kout, cùng với Nokia xưng king of thế giới điện thoại. Nhưng mà những thứ vĩ đại rồi cũng sẽ sụp đổ để thay bằng những thứ vĩ đại hơn (Apple đại đế), và chúng ta thấy BB thoi thóp như ngày nay 😁
@kulele K2 ngoại lệ nhé, còn chiếc Evolve này thì chán hoàn toàn luôn 😔
hungmap088
ĐẠI BÀNG
6 năm
ko ấn tượng mấy nhỉ -))
@hungmap088 Thú thiệt là mình cũng ko ưng mẫu như này: vừa ko bàn phím, vừa thiết kế chỗ đặt để vân tay o_O
Đạt™
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bàn phím em ở đâu. Mất đi chất riêng BB. Thế này thì giống mấy con android khác thôi
@crazysexycool1981 BB sản xuất cho những thị trường riêng như india hay indonesia là đi kèm dịch vụ nên lượng người sd nó ở những đất nước này chưa chắc đã giảm ☺️
@NDC9057 Mình chỉ muốn đề cập đến thị trường VN thôi 😁
@crazysexycool1981 Ôi, thị trường VN full cảm ứng chỉ mê ị phân àh
@NDC9057 Nếu ko có xuất hiện của hãng BlackBerry chắc mình cũng sẽ nhắm mắt theo Táo 😁
99v9.9999
TÍCH CỰC
6 năm
đùa chứ nếu bb không dùng bàn phím vật lý thì kiểu vuốt của bb 10 còn ngon hơn android gấp nhiều lần luôn
tonybom
TÍCH CỰC
6 năm
@99v9.9999 Em cũng thích vuốt, từ cái ngày xài Z10, nó đã gì đâu á! 😃
lehuutoai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@99v9.9999 Kiểu vuốt thì rất hay nhưng thao tác người dùng BB 10 làm quá kém, vuốt 10 cái miss hết 8 cái
@99v9.9999 Còn phải hỏi, cái thao tác vuốt ở BB10 bá đạo quá mà: đơn giản nhưng đem lại cảm giác rất thích thú khi dùng! Vừa nhẹ nhàng, vừa nhanh :cool:
quân ken
TÍCH CỰC
6 năm
Máy này là TCberry nhé
@quân ken Optiemus mà. Có phải TCL sản xuất đâu
@quân ken K phải tcl
anhhoang02
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thích Key 2 có phiên bàn giá rẻ vì muốn một em có bàn phím cứng.
@anhhoang02 Đấy, thêm chứ kia vào giữa làm mình cứ băn khoăn 😁
@iPhonecafe Vãi ông bạn, mình thì quen gõ là K2 cho đơn giản mà chắc ai cũng đoán được K2 = Key2! Mà sao thiết bị K1 thì hãng ghi là KEYone, sao K2 ko ghi là KEYtwo nhỉ :rolleyes:
@crazysexycool1981 À vì là trước K2 là nó quen với K1 nên bị ấn tượng 😁
@iPhonecafe Bữa nay, mình vừa được shop gọi điện đến lấy hàng K2 nhưng mới có duy nhất màu đen! Buồn quá, hỏi màu Silver bao giờ có, đáp chưa biết chính xác ngày về! Như đứng trên lửa mấy ngày qua 😔
Chả khác gì Nokia giờ.
@cosmos47 Lụi hết rồi còn đâu
Dâu TQ 😁
jiji75
TÍCH CỰC
6 năm
@Bão Sài Gòn Dâu Ấn Độ nha bác.Dâu TQ là của anh TCL.Thấy có vẻ không hấp dẫn bằng mấy em Leap ngày xưa
Vẫn rất thích kiểu thiết kế mặt lưng cao su của BB
@nthuan11 Dính tay lắm bác ơi..
@nthuan11 Carbon thích hơn bác ạ. Cao su như hồi z10 em xài 1 thời gian bị bong hết 😔
Riết xong mất chất bb hết rồi, càng ngày thiết kế càng giống đại đa số các máy android.
@thinh060903 Trước xài từ BB 9000--->9900-->Q10---->BB PP ( Z10-->Leap) giờ thì chia tay luôn rồi ạ
@Lý Văn Dũng AT Bb có dòng full cảm ứng lâu rồi mà từ thời Bb Z10 lận nhưng nó vẫn có chất riêng. còn giờ chạy theo xu hướng chung rồi nên ko còn nhiều sự khác biệt
@crazysexycool1981 Bới vậy mới nói nó giống đại đa số Smartphone bây giờ đó.
@hoangthaihan Mình chắc mãi trung thành với thiết kế bàn phím qwerty chứ Full Touch thì xài iPhone cho rồi, ko hứng chút nào 😁
Bb giờ sống mòn rùi
nhìn hình ko biết cái nào là evolve x
HonVietBlogs
ĐẠI BÀNG
6 năm
@abc_8989 Bên phải là Blackberry Evolve x
hungpnc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Evolve dùng "chip Snapdragon 450" giá lại cao, ế là cái chắc :eek:
@hungpnc Giống galaxy a6+ và galaxy j8.
@hungpnc Có thể nó ko cần chip cao vẫn cho hiệu năng tốt nhưng thú thực là nghe đến tên chip là nhụt chí khá nhiều nhiều. Điều này ảnh hưởng rất nhiều đến việc bán hàng. Trừ khi BB sản xuất máy cho thị trường nào đó theo kiểu "biếu không máy" và thu tiền trên việc kinh doanh khác ???
@hungpnc Nghe con chip đúng nản
Aro
TÍCH CỰC
6 năm
Có mấy ông cứ chê mất chất bb 😃, thế key 2 còn chất bb mấy ông có mua k hay lại lấy cớ khác 😁, thế méo nào cũng chê được :D
@Aro Do thiết kế đặc thù của mẫu mới này thôi, K2 thì đẹp miễn bàn rồi :D
anhnv149
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Aro Nhìn vẫn thích và chất nhưng vẫn ngán cái giá. Nhìn qua Nokia giờ giá cực cạnh tranh và ngon.
pavel_nedved
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhnv149 Bảo mật cao nhất thế giới nó phải khác chứ bạn
Ku Rùa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Aro Bữa có mấy thằng kêu thời nào mà còn xài phím cứng! BB đáp ứng nhu cầu cho thím đó đây!
anhnv149
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pavel_nedved Qua android mình nghĩ cũng vậy thôi, cơ bản thì cũng do cách sử dụng của mình nữa. Mà đó cũng là điều đáng tin cậy ở BB, nhưng không phải vì thế mà làm giá @@"
wannaback
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã hiểu vì sao BB suy sụp!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019