BLACKBERRY FAQ - Mỗi ngày 1 câu hỏi

cesarhuynh
9/4/2007 9:1Phản hồi: 9.931
9.931 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy của mình hôm trước cũng bị tình trạng như vậy, sau khi copy danh vào sổ địa chỉ là dc rồi. Bây giờ vẫn còn đau đầu vụ hiện tên trong tin nhắn nữa.
Mình cũng đã làm theo cách của bác Tuấn Anh, cho mã code là +84 thì lại ko gọi đi đc. Bạn thử cách của mình xem thế nào nha.
help

Thực ra con này em tậu đc của đứa bạn. Là con gái nên hắn ko bít j` về dòng này cả---> vứt trong tủ từ lâu roài. jo` em vớ đc mà ko bit unlock ở đâu cả. có bác nào biết thì chỉ jup em. em xin cảm ơn và hậu tạ. con máy của em là bb 6710 AT&T
Sau mấy ngày dùng BB7290, hix, iem kết nối với PC thì thấy BD đã conect được ok, nhưng mà iem lại ko bít cách nào để disconect BB ra (như kiểu safe remove usb) mà đành phải rút phịch ra (xót ruột). Help me now...
cùng chung câu hỏi như bác , các bác chỉ giúp với 😕
cho em hỏi một câu hơi ngu, đừng chửi em tội nghiệp! cái paswords keepers để làm gì vậy nhỉ? em thấy nó chẳng có tác dụng gì cả!
Vậy là OK rồi các bạn ạ
Tối nay sau một hồi ngồi "nghịch ngợm", bây giờ máy tôi đã hiện tên của người gửi tin nhắn cho mình và tất nhiên là gọi vẫn ok.
😃Vào Smart dialling đặt country code là Unknown và nation number length bằng 0.
Đơn giản thế thôi.
Chúc các bạn may mắn
"Tối nay sau một hồi ngồi "nghịch ngợm", bây giờ máy tôi đã hiện tên của người gửi tin nhắn cho mình và tất nhiên là gọi vẫn ok.
😃Vào Smart dialling đặt country code là Unknown và nation number length bằng 0.
Đơn giản thế thôi.
Chúc các bạn may mắn"

Máy của cậu lạ nhỉ, đặt khác người thế mà cũng được, của tôi fải đặt country code = +84 và nation number length = 8 đấy !
Các bác làm ơn cho em hỏi ở Hà Nội ngoài Lê Trọng Tấn còn có những địa điểm nào sửa BB ạ ?
Các bác cho em hỏi lại lần nữa ạ 😃 Tiện thể các bác cho em hỏi tại sao máy em giữ tất cả mọi tin nhắn đến từ 20/11. Đến bây h là cuối tháng 12 mà bỗng nhiên máy em mất hết tin nhắn của tháng 11 , chỉ còn lại tin nhắn bắt đầu từ 1/12 ?????
Để khắc phục sự cố này, bạn vào phần tin nhắn,ấn phím cuộn chọn Options-> General Options-> Chọn Keep Messages là Forever thì tin nhắn của bạn không bao giờ bị mất cả trừ khi tự tay bạn xóa😃
Cám ơn bác, máy em để chế độ 15days. Bác cho em hỏi luôn là làm thế nào để lấy lại những tin nhắn đã mất trong khoảng thời gian trước đây bây h ạ ?
Cái này không được rồi. Giống như bạn đã format ổ cứng rồi, không lưu vào đâu cả nữa thì làm sao lấy lại nổi
Bác à , thực ra thì tin nhắn của em bị mất là vì em để chế dộ 15days thay vì forever chứ ko phải vì em xóa tin nhắn. Có cách nào lấy lại tin nhắn ko bác nhỉ , show em với 😔
Máy của mình là 7100g. Và chỉ có làm như vậy mới đảm bảo dc việc nghe và gọi thôi, mình dùng mạng Mobile.
Nếu máy tôi mà đặt country code = +84 và nation number length = 8 thì nó chỉ là máy nhắn tin thôi + thêm chức năng nghe nữa.
Và tất nhiên sẽ bị "chửi" vì tội hỏi lại "xin lỗi, ai đấy ạ"
Thế đấy.
teobe
TÍCH CỰC
16 năm
Ừ, bình thường đặt code: +84 là ổn. Nhưng theo kinh nghiệm của em. Dùng mạng mobi sẽ không gọi được khi hiện +84 thay số 0. Chuyển về code :unknown thì sẽ gọi tốt, nhưng với con máy 7130 của mình thì lúc đó chỉ gọi được chứ ko hiện tin người gửi. Đùng mạng khác chuyển về : +84 ổn cả.
Tks bác, đúng là từ khi em đặt pass nó mới như vậy.

Em dùng 8100, cho em hỏi làm cách nào chụp ảnh mà ko có tiếng kêu lúc chụp (thỉnh thoảng chụp lén cho vui thôi ạ). Thanks các bác.
Chính vì sợ BB bị sử dụng vào mục đích này mà hình như nó không cho tắt tiếng bác ạ. Bác thử cắm tai nghe vào, bật 1 bài nhạc, bật camera, chụp , chắc tiếng sẽ vào tai nghe?;) Đã kiểm nghiệm trên 8320. Thật ra nếu tớ cần chụp ảnh thì cứ xin phép đàng hoàng, người ta cho chụp thoải mái ý mà, Chỉ sợ chưa xin nó đã cho xem rồi thôi😁
cho em hỏi 1 tí, con BB 7230 của em đã cắm cable với máy tính nhưng chỉ có dòng chữ: "data conection confused" hiện lên thui các bác ạh
có ai biết thì chỉ cho em với, thanh kiu các bác nhiều lắm.
Em mới xài BB7290 được một thời gian , nói chung là rất được.Các đàn anh cho em hỏi mấy câu : Gprs của em hôm trước vào ngon , bữa dùng wipe handheld xong là tịt đến bây giờ , đã cấu hình lại rồi mà vãn không vào được.
Rồi các số trong danh bạ của em gọi tới mà máy đang khóa (lock)là không hiển thị tên mà chỉ hiện số . Lúc đang mở máy mà có người gọi tới thì lại hiện tên bình thường ->chả hiểu ra làm sao nữa , các đàn anh chỉ giáo dùm
tulipden.vn
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cho em hỏi với.
Tìm hiểu về blackberry thật là lắm thứ khó hiểu thật?
Em thấy blackberry giá cả nó cứ thế nào ấy.
Chẳng hạn ở đây 7100g thấy đa số bán giá khoảng 1tr3 đôi khi là 1tr8, nhưng khi em search thì thấy có cả giá 2tr6 mới

Thế là sao ạ?
Lại còn hàng blackberry brandnew nữa ạ? Thấy con 7100g brandnew giá 2tr6. Mời các bác xem ở đây: http://www.nhatcuong.com/?a=PDT&hdn_product_id=2525

Liệu có phải blackberry có cả hàng xịn và đểu ko? Có phải brandnew là hàng xịn ko các bác??
Làm ơn
Không phải hàng xịn hàng đểu đâu bởi vì không có BB tàu.
Chỉ khác do cách nhập hàng, cách kinh doanh thôi.
Em chưa tìm được cách đổi nhạc cho tin nhắn, nếu bác nào biết thì xin chỉ giúp em, em xin đa tạ. Máy em la BB 8100, thanks các bac nhieu.
ivanbee
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác vào Profile/advanced/chọn profile bác đang sử dụng/SMS/tune/chọn nhạc chuông mà bác thích ----> ok.
Em dùng con 8800, Mỗi khi nhắn tin ấn chữ M ( Messages ) rồi ấn chữ C để Compose (tạo thư mới) nhưng nó báo là No Messages services configured. You will only be able to Save Draft. Còn em thủ công vào SMS (Vì SMS ko có phím tắt) và ấn C thì nó cũng hiện ra dòng tương tự, buộc phải chọn OK hoặc Back lại. Trước em dùng 7290 ấn M rồi C phát là SMS ầm ầm, nhưng em này thì ko đc. Mong các cao thủ giải đáp.
Máy của tôi là BB 7130g, trước đây đã cài GPRS rồi, có báo chữ GPRS ở dưới cột báo sóng. Không biết táy máy thế nào tự nhiên bây giờ lại thấy hiện chữ: edge. Không hiểu tại sao. Bác nào biết chỉ dùm với. Cảm ơn trước
l
Xin da ta bac, em lam duoc roi, em van con 1 thac mac nua la, hinh nhu con BlackBerry 8100 nay ko truyen du lieu duoc qua cong Bluetouoth phai ko bac, neu coi the truyen du lien duoc qua cong bluetooth, ( giua dt qua dt ) thi bac giup em lan nua nhe, thanks bac da giup em.
Bluetooth chỉ dùng cho tai nghe thôi.
BT của BB8100

BB8100 vẫn chuyển file media/ contacts qua BT được chứ, chỉ có điều thủ tục phải làm bằng tay hơi nhiều thôi. Sau khi Pair 2 thiết bị xong, vào phần media muốn nhận hay gửi ( ảnh-pic, nhac-music,...) để bấm menu chọn gửi hay nhận bằng tay.😔
xin các bác cho dc để đến chạy lai phần mềm của máy bb 7230

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019