BlackBerry Keyboard vừa cập nhật, đã gõ được Telex, dùng được cho máy Android khác

taikhoan79
27/5/2016 22:29Phản hồi: 153
BlackBerry Keyboard vừa cập nhật, đã gõ được Telex, dùng được cho máy Android khác
BlackBerry Keyboard trên BlackBerry Priv vừa nhận được một bản cập nhật quan trọng, đáng chú ý nhất là việc tích hợp ngôn ngữ tiếng Việt với bộ gõ Telex. Không chỉ dành riêng cho BlackBery Priv, người dùng các thiết bị Android khác cũng có thể cài đặt và sử dụng như bình thường, mình đã test trên Sony Xperia Z3 và Samsung Galaxy J5, tất cả đều hoạt động rất ngon lành.

Đối với người dùng BlackBerry Priv, chỉ cần vào CH Play rồi cho update BlackBerry Keyboard là xong. Còn đối với những thiết bị Android khác, các bạn download và cài BlackBerry ServiceBlackBerry Manage. Sau đó mở BlackBerry Manage lên rồi chọn cài đặt BlackBerry Keyboard. Ngoài Keyboard các bạn cũng có thể cài nhiều phần mềm khác của BlackBerry như: Lịch, Task, Ghi chú, Search, Hub, Launcher....Tất cả đều không cần phải root.
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

file APK của keyboard luôn đây
https://www.fshare.vn/file/Q7GHQ2P6GFK8
@Jokerrr Mình xài bình thường, nó học cách mình hay dùng luôn, chỉ cần gõ qua 1 lần là lần sau nó gợi ý luôn
Jokerrr
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trungkhiconmtv
Bác có cài hoặc cài nhưng đã xoá bb service không?
@Jokerrr Mình không cài cái service
Jokerrr
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trungkhiconmtv Để em xóa cả cái bb manager và keyboard rồi cài lại file của bác xem sao. Mà bác có biết danh sách từ mình đánh nó lưu vào đâu k, em vào setting tìm k có.
taikhoan79
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trong cái BlackBerry Manager có update BlackBerry Service mà bạn
truongngoc
TÍCH CỰC
8 năm
@taikhoan79 Hì, h mới thấy. Thanks bạn
nguxudu1989
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác chủ thớt cho hỏi bác cài xong có chuyển đổi được nhanh ngôn ngữ gõ anh-việt ko?
taikhoan79
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguxudu1989 Hiện tại thì chưa có bạn nhé. Nhưng có thể vào cài đặt chọn thêm Bàn phím Tiếng Anh, rồi chuyển đổi giống như khi mình thay đổi bàn phím khác vậy.
nguxudu1989
ĐẠI BÀNG
8 năm
@taikhoan79 cái đó thì mình làm hôm qua rồi, tks bạn
BlueEarth
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao mình vào Blackberry manager cài keyboard rồi mà ra ngoài ko thấy đâu nhỉ, trong setting cũng ko có?
taikhoan79
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BlueEarth Nó có icon trong Home Screen mà bạn, bạn thử khởi động lại Launcher, hoặc khởi động lại máy xem. Mình cài trên Sony Z3 ok mà. Trong Setting "Ngôn ngữ và Bàn phím" cũng có nữa
@taikhoan79 Minh con xai Android 5.0
cuxick
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LEO nguyễn 94 5.0.2
bxv77
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BlueEarth mình cũng bị và mò theo cách này thành côg nha.

phải cài bàn phím bb file apk trước. sau đó cài bb manage vào. màn hình đầu tiên nó kêu có thể bật phím BB. bấm vào và bật (lúc cài bb manage vào rồi sau đó cài phím bb sẽ k hiện phần này ) 😁
BlueEarth
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cài qua BB Manager ko hiện lên, khởi động lại cũng ko có. Nhưng cài bằng file apk của bác thì dùng được rồi 😁
Bác có biết làm sao để bỏ tính năng check lỗi trên BB Keyboard ko, nó hiện gạch chân bên dưới.
Jokerrr
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BlueEarth Tắt hẳn cái tự động sửa đi là được bác nhé. Lâu không vuốt vuốt thấy hơi lúng túng :D
BlueEarth
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Jokerrr Mình tắt hết rồi mà vẫn hiện @@
Đang trả lời bằng bb keyboard trên sony z3 quá đã. Nhưng phải chuyển đổi thủ công hơi bất tiện nhỉ?
Đã làm đc trên nexus 6p trên 6.0.1 nhé bác bác, thank bác chủ
bb hub ko dùng đc hic hic
bluesea983
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao ko cài dc bb hub bác ơi? em đang xài Android 5.1.1
@bluesea983 Cài hub bạn phải cài bb service trước nhé.
Jokerrr
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái BlackBerry service cứ báo đã dừng liên tục. Có cách nào tắt nó đi mà k ảnh hưởng đến bàn phím ngoài cách buộc dừng không các bác?
@Jokerrr Bàn phím không cần cái BB service đâu, mình chỉ cài cái bàn phím vẫn chạy tốt đây
Jokerrr
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trungkhiconmtv
Tức là không cần bb manager luôn hả bác
@Jokerrr Nếu bác cài apk của bàn phím không được thì cài cái manager vào rồi cài bàn phím, xong rồi gỡ bỏ cái manager đi được không sao hết
Không update được cái BB service(nó báo lỗi phân tích gói), không cài được hub, cài bàn phím xong cũng không thây gì luôn. Mình đang dùng Android 5.1 😔
binhbnt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon àh! Chạy tốt ghê trên S6E AT&T good như SwiftKey Keyboard, nhẹ hơn nữa.
Android 5.0.2
THANKS
Ngon, con Z3 Compact đã hoàn toàn trở thành BB Android, có cả Hub như hồi xài Z30 :p
mrcantona
TÍCH CỰC
8 năm
Chỉ cài bàn phím thì dùng file apk của bác trên là đc, đừng cài mấy cái service của bb nó đốt pin lắm

Mà sao nó ko hiện từ gợi ý ngay trên các phím mà lại có thêm 1 thanh gợi ý nữa nhỉ, cóc bác nào biết chỉnh ko?
@mrcantona Bác vào phần type by swiping off nó đi là được nhé!
mrcantona
TÍCH CỰC
8 năm
@LEO nguyễn 94 Mình cài trên ss galaxy a5 2016 ko thấy chỗ chuyển đổi nhanh ngôn ngữ bác ah, đang type tiếng Việt muốn chuyển qua tiếng Anh mất công quá 😃 bác có biết chỉnh cái này ko
Bạn nào bị dừng liên tục thì vào BlackBerry Manage update BlackBerry Service nhé.
khongmacca
TÍCH CỰC
8 năm
Dùng ok nhưng có hạn chế là khung chữ hơi khác với thời Z30 một chút nên dùng hơi bỡ ngỡ.
Nữa là cái password keeper cài trên sony Z3 không biết cách nào để chuyển các thông tin từ Q10 sang được bác chủ nhỉ?
PhanHung.vcu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cách chuyển tiếng Việt, Tiếng Anh nhanh khi đang soạn tin thế nào các bác. Em cài rồi, đang dùng, đã chọn 2 ngôn ngữ Anh Việt mà ko biết chuyển thế nào
truongngoc
TÍCH CỰC
8 năm
Hic, tìm mọi cách vẫn ko chỉnh được gõ VNI, lại về cái máng lợn samsung key. 😔
Cài blackberry service bị lỗi bác ơi. Đang ở 5.1.1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119