Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry KeyOne bị hoãn đến cuối tháng 5, sẽ có tablet BlackBerry, đồng hồ, máy lạnh BlackBerry...

sonlazio
1/4/2017 2:4Phản hồi: 67
BlackBerry KeyOne bị hoãn đến cuối tháng 5, sẽ có tablet BlackBerry, đồng hồ, máy lạnh BlackBerry...
TCL từng nói BlackBerry KeyOne sẽ bán ra vào tháng 4 nhưng thông tin mới nhất cho biết máy bị hoãn sang tháng 5, thậm chí là cuối tháng 5. Lý do là phải đến cuối tháng 4 thì TCL mới kịp đưa KeyOne và sản xuất, quá trễ cho một sản phẩm được giới thiệu từ tháng 2.

Ngoài KeyOne, một thông tin khác cũng liên quan đến BlackBerry là máy tính bảng. Tại buổi họp về tình hình doanh của BlackBerry trong quý rồi, CEO John Chen cho biết BlackBerry sẽ tiếp tục "cho thuê" thương hiệu BlackBerry, và một đối tác của họ đang rất muốn tạo nên một chiếc tablet chạy Android.

Hiện tại đang có 3 công ty được sản xuất điện thoại dưới thương hiệu BlackBerry: TCL của trung Quốc, Optiemus của Ấn Độ và PT BB Merah Putih của Indo.

cập nhật: sẽ không chỉ giới hạn ở tablet mà còn có thể là các thiết bị khác ngoài lĩnh vực di động, chẳng hạn như thiết bị đeo (đồng hồ, vòng theo dõi...), các thiết bị y tế, các thiết bị điện dân dụng (ví dụ như tủ lạnh, máy lạnh...), các máy POS để tính tiền... Đại diện BB cho biết các thiết bị này sẽ được BlackBerry tham gia nghiên cứu, có thể là dưới hình thức một phiên bản Android bảo mật hoặc cung cấp các dịch vụ doanh nghiệp...
Tham khảo: CB, MS, Theverge
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ chờ ra, ngon thì mua chơi.
Hoãn lại rồi có giảm giá so với dự kiến ko nhỉ
kimthoaduy
TÍCH CỰC
7 năm
Sao thấy con này nó ko dc đẹp như pp nhỉ? Mong ước 1 con pp chạy android chắc ko bao giờ có rồi! Chờ con này về vn giá dưới 10tr sẽ hốt 1 con trải nghiệm thử.
acoke
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kimthoaduy Sài thử priv di bác, priv đẹp lắm. ^^!
kimthoaduy
TÍCH CỰC
7 năm
@acoke E xài pp rồi chứ priv chỉ mới cầm qua thôi,và nói thật ko cái bàn phím nào qua pp được,theo em là như vậy,với lại em cũng ko thích máy trượt kiểu priv!
Ko quan tâm đến Key One hay Mercury gì sất, hóng mỗi sản phẩm tablet của BB
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
B_C_M
ĐẠI BÀNG
7 năm
@crazysexycool1981 lại nát như playbook thì oải lắm
PeterTT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@crazysexycool1981 Mình đang dung MTB PlayBook nè. Hiii
@PeterTT Ngày trước mình từng có ý định mua PB nhưng sau khi cân nhắc rất nhiều, mình đã mua iPad! Hy vọng tới đây BB sẽ có sản phẩm tablet ưng ý hơn :p
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
@B_C_M Khi sản phẩm vẫn trong trứng nước thì chưa nói được gì 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
Máy tính bảng thì cứ ipad mà chơi.
iSoft
TÍCH CỰC
7 năm
viễn vông chút là đang tưởng tượng BB mang phím vật lý lên tablet sẽ như nào.
tuanday
TÍCH CỰC
7 năm
@iSoft Thì nó có tên gọi là laptop ^^
@iSoft Nếu dạng slide thì cũng đáng để thử. Mở gập kiểu laptop nhàm rồi. 😁
badweather
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tablet hết vị rồi mà vẫn muốn sx nhỉ, chạy windows giống surface thì có lẽ tốt hơn.
HuyHayHoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@badweather Tại sao lại không nhỉ, một máy tính bảng lai BB chạy Windows 10 thêm phần mềm bảo mật cài sẵn, cộng với bàn phím rời cho trải nghiệm tuyệt vời như trên đt. Cũng hay nhỉ
minoan
CAO CẤP
7 năm
khó cho BB rồi
Sắp tới sản xuất cả xe máy BlackBerry nữa nhỉ 😁
@hoangtrang116 haha xe máy đã là j bác, BCS BB mới kinh :oops:
BNK
TÍCH CỰC
7 năm
Tablet PlayBook bản mới?
chitienthu
TÍCH CỰC
7 năm
Anh Ti Xi Eo cứ bình tĩnh mà sản xuất sll đi. Chúng em đã có thói quen mua bb sau 1 năm rồi , trễ 1 vài tháng ko sao nhưng khi đến tay ng dùng , em hi vọng em nó sẽ là 4.990.000 vnđ. Muahahaha........
alex.hn
CAO CẤP
7 năm
Đã nói là tham dự giới thiệu sản phẩm cho có để bằng anh bằng em trong nghề thôi mà,bán bán cái giề, 😁 LOL
cacaca
TÍCH CỰC
7 năm
Hihi, hay nhỉ!
Xấu thua S8
@sonnguyenpro Doanh nhân manly ai quan tâm ba cái lưỡng tính.
timinghaft
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sonnguyenpro Ý bạn là s8 xấu hơn hả hehe
@timinghaft Cần gì phải nói ra, s8 như thế nào thì ai ai cũng đều biết cả
Cả máy lạnh Blackberry ??
@dualshock Lỡ mua Daikin rồi. Giờ thiếu TV với Dàn âm thanh mới. @@ logo BlackBerry ở máy lạnh cảm giác yên tâm hơn. Như trên smp vậy.
xuandu1712
TÍCH CỰC
7 năm
ông Sơn tự bịa à...ko mắc câu đâu nhé!
phomuabay
TÍCH CỰC
7 năm
hi vọng giá máy sẽ thông minh hơn khi mới giới thiệu, tầm 6tr xách tay là đẹp.
Xiaomi Canada là ẻm 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019