Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry Keyone sắp có kế nhiệm sử dụng SnapDragon 660

sonlazio
29/10/2017 11:2Phản hồi: 74
BlackBerry Keyone sắp có kế nhiệm sử dụng SnapDragon 660
Điểm yếu nhất của Keyone đối với mình không phải là thiếu khả năng chống nước mà là con chip xử lý. Mình đã không thể chịu đựng được sự chậm chạp của SnapDragon 625 trên một sản phẩm cao cấp nên không đủ cảm hứng để viết bài review cho dù rất thích Keyone ở gần như tất cả các mặt còn lại. Thật may mắn là có vẻ như TCL đang chuẩn bị cho ra mắt phiên bản nâng cấp của Keyone sử dụng SnapDragon 660, con chip có hiệu năng CPU gần như tương đồng với SnapDragon 820.

Thông tin được phát hiện trên website của TCL về một sản phẩm có tên mã BBF100-1 (Keyone là BBB100-1 và BlackBerry Motion là BBD100-1), có bàn phím QWERTY và màn hình độ phân giải 1080x1620, tức giống hệt Keyone. Hiện tại người ta chưa biết khi nào thì phiên bản Keyone 2 / BlackBerry Keytwo sẽ được ra mắt nhưng có lẽ sẽ sớm thôi vì sản phẩm này đã được thử để truy cập web, tức là nó đã bắt đầu được hoàn thiện rồi.

Tham khảo: mobielkopen
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

99v9.9999
TÍCH CỰC
6 năm
Sao không lên thẳng 835 cho rồi
@legiondark Hoạ có mà điên mới đi lắp một con chip hiệu năng thấp nếu giá tiền không hơn nhau là bao!Chả có người tiêu dùng nào ngu đến mức bỏ tiền mua máy có hiệu năng thấp hơn khi đắt hơn máy có chip hiệu năng cao hơn cả!Chẳng qua mà nói nhà sản xuất nó"ảo tưởng
sức mạnh"mà thôi!😆
@tonion Mấy con ss giòng j giá rẻ cũng thế.chip snap thấp lè tè hoặc exynos trồng được mà nó cũng tiết kiệm từng xu cắc.hay bọn oppo cũng thế. Ngoại trừ xiaomi ra, mà xiaomi giờ cũng kibo rồi
@legiondark nhầm to. xiaomi ko chi quảng cáo, mở các kênh phân phối chuỗi bán lẻ nên giá ms đc vậy. nếu chỉ dựa vào con cpu lệch nhau có vài đô làm sao giá nó chênh cả chục triệu đc.
phongpt.neu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phongba046 Nhà mạng ở nước ngoài nhập máy 16Gb hay 64Gb đều như nhau bạn à. Dung lượng đó chỉ để người bán làm giá theo nhu cầu của người dùng thôi.
hsthpt
TÍCH CỰC
6 năm
Cpu 835 có gì sao mà không cho ẻm lên. Nếu vậy gắn mác "cao cấp" hơi quá tay rồi
Bản nâng cấp này sẽ đồng nghĩa với việc nâng giá , dự đoán 18 củ .
TRSN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Là fan một thời, giờ thấy hắn giãy chết cũng hơi buồn 😔
Nhưng cũng bực mình vãi, nghĩ gì mà phát giá trên trời cho con chip 625 >.<
Mong là sẽ rút kinh nghiệm không theo kiểu VN.
@boybl1990 Ý là lúc nó ra mắt ấy bác, chứ giờ mua về làm gì đâu :oops:
@thamlenhu Nghèo mà bác 😁 với lại não cũng phẳng nên cũng dùng black berry cho nó phẳng hơn bác ạ :D
@spsp Cũ ng mới ta thôi bác 😁 ai ít lúa thì đợi giảm giá rồi mua
@boybl1990 Em thì toàn xài mấy con đt màn to thôi, thích bàn phím vật lý nên tính làm con bỏ sim phụ, giá giá thì...
Đúng ra với mức giá đó bèo ra cũng phải dùng 821
Thanchet92
TÍCH CỰC
6 năm
BB với Nokia bây giờ chỉ còn là hư danh.
Bao Khangs
TÍCH CỰC
6 năm
@Thanchet92 Nhưng ít ra Nokia nó còn ra nhiều máy ở những phân khúc khác nhau và bán giá khá ổn. Còn ông nội BB này chắc tưởng cái bàn phím WT giờ là ngon lắm hay sao mà làm ra con máy tầm trung mà bán giá trên trời. Nói chung là cạn lời dù 1 thời cũng xài BB
cantho_
TÍCH CỰC
6 năm
@Thanchet92 Key one là con máy đầu tiên mình thấy giá còn ảo hơn cả bờ phôn 2, và 2 e ảo tưởng này từ khi ra mắt đến h mình chưa thấy ai xài. 2 thánh này xứng đáng ngồi chung mâm với htc
@cantho_ HTC chất lượng gia công phải nói là quá tốt,xài ít gặp lỗi vặt,mỗi tội bị ảo tưởng thôi,mấy con tầm trung vs cận cao cấp chip như hạch bán giá trên trời ko,nên toàn mua 2nd htc xài,htc chịu PR như ss với định giá hợp lí xíu thì ko đến nỗi như bây giờ.
@DAS.Son Of Hades HTC Flaship không có 2 sim. chán
Eahleo
TÍCH CỰC
6 năm
@DAS.Son Of Hades HTC + LG + Sony + BB đang ngáp rồi, toàn những tượng đài ngày xưa, lý do duy nhất là bảo thủ + ảo tưởng sức mạnh.
Cấu hình vầy mà các bạn chê thấp gì nữa, thử nghĩ lại 10 năm trước coi được vậy không 😁
@killed Không ai chê cấu hình thấp!Mà là chê giá tiền quá"ảo tưởng sức mạnh"với cấu hình như vậy!Bomphone của BKAV đã"chát đến từng đồng"thì con này là"mặn chát đến từng xu"😔(
xEza
TÍCH CỰC
6 năm
@joeBanana Bác nghiêm túc vl 😁
thiết kế đẹp, mình đã từng cầm con silver, cấu hình tầm trung mà giá tầm cao 😁
BB bây giờ là cty phần mềm rồi chứ không còn là điện thoại nữa.
Vụ định giá từ xưa đến nay vẫn không thay đổi. Điển hình là Q10.
Ngày xưa dùng nền tảng riêng thì còn có thể nói là không tính đến cấu hình. Bây giờ chơi chung, cấu hình yếu hơn các hãng khác mà vẫn định giá cao hơn thì xác định.
HPSS
TÍCH CỰC
6 năm
BB thật biết cách chiều lòng fan 😁
Có nhiều bạn nói sao ko trang bị chíp Tám Ba Năm..theo mình là vì đặt hàng ít quá nên hãng Cơm nguội ko thèm giao thôi... keke
txt893
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko biết Keyone bản Silver có chậm thiệt không những mình dùng Keyone Black thì thấy khá nhanh, sử dụng tác vụ thông thường thì không thấy khác biệt so với Note 8. Anw cấu hình cao sẽ tốt hơn, Keyone 2 dùng chíp 660 có vẻ ổn.
@txt893 Thánh rồi 😁
txt893
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cuốc Chim Có lẽ ý bạn không tin khi mình so sánh Keyone với Note 8. Nhưng thực sự là mình đang xài Keyone cùng với BPhone 2017, Note 8 và IP 7Plus. Android thì chắc chắn ko nhanh mượt như iOS rồi nên mình không so sánh, mình chỉ nói là chip 625 trên Keyone chạy khá nhanh (có vẻ tối ưu tốt hơn những chiếc Android cũng dùng 625 khác). Chắc vì mình không chơi game nặng nên ko thấy khác biệt khi chạy các tác vụ thông thường.
danghoai
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhìn e nó thấy hơi yếu đuối , nhưng cái giá thì quá mạnh , ý kiến cá nhân thôi nhé
BB ăn mày quá khứ lâu quá rồi 😃
Mong bản 2 sim màu đen sớm về VN :rolleyes:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
Ước mơ nhỏ nhoi trên Q20 của mình là : Ram 8G, chíp A11 😁
Giá còn trên trời thì dù có hoàn thiện tốt đến đâu cũng chết thôi.
gohan123
TÍCH CỰC
6 năm
Đã trải nghiệm thử và sẽ không bao giờ mua con này
@gohan123 Cho ít nhận xét đi bồ..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119