Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry mua Cylance giá 1,4 tỷ USD, dùng AI để tìm và ngăn lỗi bảo mật

agp8x
18/11/2018 9:24Phản hồi: 104
BlackBerry mua Cylance giá 1,4 tỷ USD, dùng AI để tìm và ngăn lỗi bảo mật
BlackBerry vừa ra giá 1,4 tỷ đô để mua lại công ty AI và an ninh mạng Cylance, vốn nổi tiếng với công nghệ AI cho phép tìm và ngăn chặn lỗi hổng bảo mật trước khi chúng bị khai thác. Đây là thương vụ hứa hẹn sẽ củng cố vị trí công ty phần mềm bảo mật của BlackBerry, sau khi hãng từ bỏ mảng phần cứng.

BlackBerry trong những năm trở lại đây không mấy thành công trên thị trường smartphone, tuy nhiên hãng vẫn là một trong những cái tên uy tín nhất ở phương diện hãng phần mềm bảo mật. Để củng cố vị thế của mình, mục tiêu của BlackBerry là mua lại Cylance, hãng chuyên sử dụng công nghệ máy học AI để tìm và chặn các lỗi hổng bảo mật trước khi chúng bị hacker khai thác. Đây là lý do mà Cylance được hơn 3.500 doanh nghiệp tin dùng.

Về phía Cylance, CEO Stuart McClure cho biết hãng có thể tận dụng thế mạnh của BlackBerry ở mảng viễn thông di động và bảo mật để cải thiện công nghệ AI của mình.

Bên cạnh khoản tiền 1,4 tỷ USD để mua lại Cylance, BlackBerry cũng đồng ý chi trả các khoản ưu đãi dành cho nhân viên của Cylance. Thương vụ này dự kiến sẽ hoàn tất vào tháng 2/2019, và Cylance vẫn tiếp tục hoạt động như một công ty độc lập.

Theo Reuters
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tăng cường bảo mật...
@Nhân Nguyễn 166 Đúng rồi, bảo mật tốt không có nghĩa là không cần nâng cấp
@minhtamdesigner nhưng vẫn cầng nâng cấu hình mà...hihi
dual1
CAO CẤP
5 năm
@Nhân Nguyễn 166 Đúng ra là cybersecurity
Bảo mật thì phải gọi Oppo là ông cố
@uochuý1489Quốc Huy bait là hay bạn ơi 😃
@uochuý1489Quốc Huy hihi...vậy oppo phải gọi blackberry là cụ tổ ạ
nguyendan328
ĐẠI BÀNG
5 năm
@uochuý1489Quốc Huy Bảo mật cỡ MTP ah 😆

_ Viễn thông di dộng hay viễn thông động ?
@iceteazz Cám ơn bạn đã góp ý!
Bảo mật cho android tốn tiền nhờ 😁
dvt368
TÍCH CỰC
5 năm
@Hybrid Gs Chổ nào nói bảo mật cho android vậy chế?
nhawe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hybrid Gs Các sản phẩm phần mềm như bộ Blackbery Work vẫn được nhiều cty lớn tin dùng vì tính bảo mật cao, cài được trên cả IOS.
Nếu chỉ dựa vào doanh thu từ bán ĐT chắc lên đường lâu rồi.
@dvt368 Ko phai bb đang dùng android ah? 😁
PhucKK
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hybrid Gs Apple cũng đang dùng bảo mật của BB đấy! CarPlay chạy trên nền QNX của BB.
@Hybrid Gs BB chạy Android là do TCL làm và mượn thương hiệu của Blackberry nhé 😆 Cốt lõi của Blackberry là bảo mật, được ứng dụng ở nhiều nền tảng khác nhau
Thần tượng của mình vẫn còn tiền đi mua hãng khác cơ đấy 😁
@caocaolatre199x canh rẻ mua đươqjc chứ sao bác
@caocaolatre199x Tiền đi vay 😃 Bản thân cái cty bị mua lại kia cũng đang làm ăn có lãi chứ đâu có bị thua lỗ đâu nên ngân hàng nó thấy thơm thì nó sẽ cho vay :D
@caocaolatre199x Phải rất lâu rồi mới có 1 tin tức về Blackberry. Làm mình xao xuyến lại bao nhiêu cảm xúc của ngày đầu mới dùng BB (2006). 😃
@ĐINH QUANG VƯƠNG vậy qwerty đi bác cho nó lên cực sướng
Không liên quan cơ mà cho e hỏi, e xài đt Lumia 950 thì xài laptop nào cho hợp. Surface pro có hợp k ạ?
@Nhân Nguyễn 166 Xài Macbook cho có vs ngta chứ m k thích lắm, cứ quăng 1 xó, chỉ thích laptop windows thôi.
@Khẩu trang hồng Chả quan trọng lap gì đâu ông. Thích lap nào thì mua lap đó.
@Khẩu trang hồng Surface Book
@Khẩu trang hồng Làm con X1 Carbon Gen6 là hợp với MacPro 2017 đó bạn
BlackBerry vẫn còn tiền để mua cơ à 😆
@tobe2405 Nhà chẳng còn gì ngoài tiền bạn ạ. 😁
@tobe2405 tyieefn đâu phải để khoe nên đâu biết có tiền hay không bác
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
5 năm
@tobe2405 quê vl 😃, chắc nhà bạn có bao nhiêu tiền thì hàng xóm cũng biết. xấu hổ
@cu_cai_nho cảm ơn đã quê hộ mình nhé 😃
bibo311
TÍCH CỰC
5 năm
@tobe2405 thím đọc chơi 😁
https://en.wikipedia.org/wiki/BlackBerry_Limited
nghỉ sản xuất điện thoại nhưng vẫn còn kinh doanh trên lĩnh vực viễn thông, di động
@hongphong141 cấp bản quyền nữa
Vẫn còn tiền 😁
thangloi
TÍCH CỰC
5 năm
@Nhân Nguyễn 166 được mà
@thangloi Sao BB không viết Hub cho iOS nhỉ?
@thangloi bác chỉ em, em muốn dùng trên con Nokia 6,1 plus luiôn ạ
Knightmare
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thangloi Hub BB ngon nhưng trên BBOs chứ trên Android cũng bth.
Vẫn còn lắm tiền lắm. Thích thằng nào mà liên quan bảo mật là quất thôi.
@Diêm Vương Trả Về bác xài bb ạ?
@Nhân Nguyễn 166 Ừ. Nhưng giờ phải kẹp thêm máy khác để chơi game
Đù. Anh ấy vẫn còn tiền tỷ
BB với mình giờ chỉ là di tích lịch sủ, kể cả dòng Keyone ko đột phá lắm và rớt giá thôi rồi.
dtheanh15
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kehuydietngo Thế chắc ông chưa chịu mày mò kĩ rồi. Bản thân BBOS trong phần quản lý ứng dụng có chức năng không cho ứng dụng chạy nền khi vuốt về Home. Cá nhân tôi dùng phải sang ngày thứ 3 mới phải sạc. Twitter, lướt tinhte, vnexpress, ghi chú nghe nhạc. Có duy nhất 1 cái lỗi là cái lỗi bật chế độ tiết kiệm pin thì đốt pin thôi, còn lại trong quá trình sử dụng thì BBOS cá nhân tôi thấy xứng đáng ở vị trí thứ 2 sau iOS.
@dtheanh15 Nhu cầu bác vậy, dùng 1 máy tầm trung android bây giờ chắc phải dc 1 tuần mất
dtheanh15
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kehuydietngo So như ông thì 1 con android giờ chạy S4 Plus như trên Classic chưa chắc sống nổi 2 ngày với cùng thời lượng pin :eek:
@dtheanh15 Ngày xưa mình có dùng con lg lte 2 cùng cấu hình tương tự, nếu k chơi game thì cũng đc 1 ngày rưỡi, con z10 thì chiều tối cùng là đã sập nguồn r. Còn Q10 thì lúc đầu cũng ngày rưỡi, sau hay bật 3g check mail các thứ thì may dc 1 ngày, càng dùng càng lắm lỗi vớ vẩn, pin cứ nhẹ nhàng tụt đều qua đêm 20%. Chỉ còn cách reset máy, k cài app j ngoài nữa thì mới tạm ổn
Đây gọi là lấy công bù thủ
@Nguyễn Thắng 89 chưa hiểu lắm
@Nhân Nguyễn 166 thì mảng điện thoại không còn ngon ăn nữa thì chuyển qua các giải pháp bảo mật viễn thông, di động
mt9011
TÍCH CỰC
5 năm
Cố lên BB
Chuẩn bị lần....Hạ San , sắp tới !
@mt9011 Hạ san làm gì bác?
Black Cat QN
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ông BB chỉ nghỉ mảng phần cứng thôi. mà nhiều bác cứ nghĩ n phá sản 😆 . phần mềm n vẫn có số má vẫn dư sức sống khỏe đó. như NOKIA cũng vậy.
@Black Cat QN hình như giờ tập trung giải pháp QNX gì nuwca đấy ạ
cầm cố là có tiền ấy mà
Không thấy tinhte nói cái vụ Bphone chấp xoá ... vẫn khôi phục dc j j đoá 😁
@Bão Sài Gòn lộn trang ... này toàn BB bác ơi
Penn
TÍCH CỰC
5 năm
Dành cho bạn nào hỏi tại sao BB còn tiền để mua: họ có 613 triệu đô tiền mặt theo báo cáo gần nhất, và deal dạng này thường sẽ là stock + cash nên thực tế tiền mặt bỏ ra sẽ ít hơn 1.4 tỉ khá nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019