BlackBerry phát hành bản thử nghiệm của OS 10.3.2, mời tải về ROM rò rỉ

Duy Luân
24/3/2015 23:1Phản hồi: 178
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namhai2402
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lúc cần thì chả thấy đâu, lúc không cần thì dồn về 1 đống. Nói vậy thôi chứ cũng phải kéo về thử phát :p
minh cung mun dung thu bb lam ma thay sao sao áy,ko chac an cho lém
BB nhìn em nào cũng Đẹp :oops:
playerjm
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái báo thức mà tự reset là chết....😔
Blackberry nay đã hết thời...
cacaca
TÍCH CỰC
9 năm
Đang dùng bb10 comment nhưng BlackBerry hết thời rồi
không biết các bác thế nào, em đang dùng z10 thì chữ "thích" gần như hoàn hảo, chỉ có khó chịu một số điều như:
+ hub thông báo riêng lẻ quá nhiều mail, làm đọc thấy mệt, nhiều khi đánh dấu một lúc mấy trang rồi chọn đã đọc, thấy bất tiện, sao họ không gom lại.
+ các bản rom quá dày đặc trong khi khong có gì đặc sắc, mà cứ thấy các bác up ủng là em cũng không kìm được, xong rồi lại thất vọng, chính xác hơn là không hài lòng lắm.
+logo bb sau mặt kinh nhìn sáng loáng rất sang trọng, đẹp nhưng mà viền màn hình dày quá các bác ak, nhiều khi em nhìn cái màn nó thọt lỏm trong cái đám đen đen.
+ chưa thể tùy biến màn hình hay là không thể em cũng không biết, chỉ biết nhiều khi muốn kéo cái đồng hồ xuống dưới hay cao lên tý nữa, hay nhỏ đi, hay hiển thị chữ hoặc số mà không được làm em đặt hình nền rất chi là khó.
+ klq nhưng đây là hình nền của em.keke
manh11k
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phonglantrang_iuemnhieu Gom lại bằng cách vào hub rồi vuốt hai ngón tay lại gần nhau theo chiều dọc của máy. Nhọ với các bác không tìm hiểu kỹ
hoangha_f
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có khả năng BB ngừng sx Smart Phone để tập trung vào phần mềm và dịch vuj. Khi đó BB devices lại thành hàng hiếm o_O
em cũng nghĩ như bác, bb thực sự đã hết thời. hi vọng là thực sự hết thời đi xuống, giờ đến thời đi lên.😁:p
alex.hn
CAO CẤP
9 năm
Đùa chứ chơi mãi rồi cũng đến lúc mỏi,thích dùng các bản OS chính thức cho nó đỡ mệt đầu. Suốt ngày lo đi up ROM thì thời gian đâu mà làm việc khác nữa - nhất là các bản leaked đa phần bị rơi vào trường hợp tối ưu hóa được cái chai thì lại hỏng cái lọ.
Cứ OTA mà táng thôi - việc testing leak với cả loác cứ để các developer làm đi. 😃
HokageVI
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không thấy cải tiến gì đáng kể?
cái này có cài cho z10 003 được không nhỉ. của mình kiểm tra ota không thông báo update chỉ ở 10.2 thôi
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
klp, nhưng con Passport của mình khi xài wifi thì quá nóng luôn, là vấn đề thứ nhất.
mình thử rất nhiều lần rồi, sau khi lock máy, bỏ vào túi quần, đi lại một lúc rút máy rả thì máy chay ứng dụng tùm lum, lúc thì chụp hình, lúc thì chạy app này app kia.
Mình chỉ ghét BB ở chổ còn 10% pin trở xuống là cái đèn leb báo cứ chớp hoài,không có cách nào tắt.
Thứ 2 là khi hết pin phải sạc cỡ 10 phút mới khởi động máy lên được
johnny8384
TÍCH CỰC
9 năm
chưa có autoloader cho z10 ợ!
Cần nhất bây giờ là kéo dài thời gian lưu lịch sử cuộc gọi như thời BB OS, bây giờ lưu đc có vài hôm. 😔((((
@nmduy47m Mình vẫn lưu được lâu mà bác
@DearGodVIE Lưu kiểu gì vậy bác, chỉ em phát. TKs
t7ragon3ow
TÍCH CỰC
9 năm
@nmduy47m làm gì vài hôm bác @@

số đt e gọi và nghe , cách cả 2,3 tháng vẫn còn.

p/s: ko biết bác bị mất có phải do tràn số ko nhỉ @@, nghe mấy người nói gọi nhiều tràn mấy trăm số thì bị đẩy đi .... mình ít gọi nên toàn tháy cả nửa năm trước @@
@t7ragon3ow vâng một ngày em gọi tầm 20-30 cuộc. e đoán chắc bị tràn, ngày xưa dùng 9700 thấy tẹt ga
t7ragon3ow
TÍCH CỰC
9 năm
@nmduy47m hình như bên bbvietnam có bài nói về vụ tràn số ...... bác qua lục lại xem có cách fix ko.
mà ko biết bản mới có lưu được nhiều hơn ko nữa .

Cái này ngoài khả năng của mình rùi 😁
Anhbaqn
ĐẠI BÀNG
9 năm
vừa sd thử bb.. thấy nó cứ thế nào ấy. o_O
OS 7.1 không có nang cấp nhỏ nào nhỉ
Mấy bác đang dùng passport có còn bị lỗi danh bạ không a? Ngày trước mình xài q10 vs z10 nó hiện lung tung cả đến bực mình
Xác nhận là gói bis vẫn có chế độ qua server BlackBerry nên dung lượng sau khi hết tốc độ cao vẫn là 256kb và chỉ áp dụng cho các ứng dụng có đuôi .bb nhé. Các bạn gọi trực tiếp tổng đài mạng bạn đang dùng họ sẽ hỗ trợ thông tin này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019