Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry Porsche Design P'9983 ra mắt: bàn phím Qwerty dạng kính, phần cứng cao cấp, giá 2.300$

Blaze1st
17/9/2014 18:59Phản hồi: 240
BlackBerry Porsche Design P'9983 ra mắt: bàn phím Qwerty dạng kính, phần cứng cao cấp, giá 2.300$

BlackBerry cùng với Porsche Design mới đây đã chính thức ra mắt chiếc P'9983 - một chiếc smartphone xa xỉ khác, tiếp nối P'9982 hiện nay - tại sự kiện diễn ra ở Dubai. Về tổng thể, P'9983 có kiểu dáng khá là giống với P'9982, đặc biệt là ở mặt trước, có cảm tưởng như P'9983 là một phiên bản có bàn phím Qwerty của chiếc P'9982 được giới thiệu vào năm ngoái. Tất nhiên là P'9983 vẫn giữ cho mình độ cao cấp đặc trưng của dòng smartphone này, chính vì thế mà BlackBerry và Porsche Design đã quyết định bán P'9983 với giá 2.300$, bán vào đầu tháng 10 tới. Bạn có thể tìm mua Porsche Design P'9983 tại tất cả cửa hàng của Porsche Design trên toàn thế giới.

Tương tự như những người anh em trước, P'9983 vẫn có chất lượng phần cứng rất cao cấp và đắt tiền. Điểm đặc biệt nhất đó chính là bàn phím được làm theo kiểu giả gương trên máy, chưa hết, phím và chữ màu bạc và cho hiệu ứng 3D khá là độc đáo. Được biết, từng phím trên P'9983 cho độ bền rất cao. Ngoài ra, viền máy của P'9983 được làm bằng kim loại không gỉ, ở mặt lưng thì là kính cường lực có hoa văn. Cụm camera được bảo vệ bởi lớp kính sapphire.

Về cấu hình, P'9983 không có gì quá nổi bật: máy sở hữu màn hình cảm ứng vuông, kích thước 3,1", độ phân giải 720x720, sử dụng vi xử lý Qualcomm lõi kép, xung nhịp 1,5GHz, RAM 2GB. Porsche Design P'9983 có camera chính 8MP, cho khả năng quay video HD 1080p, pin dung lượng 2.100mAh, bộ nhớ trong 64GB.

Cấu hình cơ bản của BlackBerry Porsche Design P'9983
  • Màn hình cảm ứng vuông, kích thước 3,1-inch, độ phân giải 720x720
  • CPU Qualcomm MSM8960, lõi kép, xung nhịp 1,5GHz
  • RAM 2GB
  • Bộ nhớ trong 64GB, hỗ trợ thêm microSD lên đến 128GB
  • Camera chính 8MP, camera phụ 2MP
  • Kết nối: WiFi 802.11 a/b/g/n, Bluetooth 4.0, NFC
  • Pin dung lượng 2.100mAh
  • Hệ điều hành: BlackBerry OS 10.3
  • Trọng lượng: 140g

Nguồn: BlackBerry
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vãi cả cái giá :v
Cái giá khô yêu nổi. Hic hic
@CrystalShield hàng xa xỉ phẩm, người ta đâu có quan trọng cái giá đâu. Bố làm cứ như hàng bình dân hoặc cận cao cao cấp
@lion123 tôi là bố bạn khi nào? bạn xưng hô cho lịch sự 1 chút.
Không có màu trắng à tiếc thật vì màu trắng thấy đẹp hơn
ngaohan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Coolboythanhdanh1982 không có màu trắng thì làm sao bác thấy mà đẹp hơn hay xấu hơn
@Coolboythanhdanh1982 màu trắng thì quá bt....màu đen nó mới tôn đc vẻ sang trọng,cao cấp của các vật liệu làm ra nó
boyckc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Coolboythanhdanh1982 Quan trọng bác có tiền mua không.
vẫn hi vọng vs cái giá vậy bb cho nó cấu hình cao xíu 😁
dradigit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dubai giàu thật. Có lẽ thế mà BB vẫn sống tốt. Đúng chuẩn luxury.
thanhvng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dradigit Không chỉ giàu thôi mà còn lựa chọn đúng nữa
Dahaka321
TÍCH CỰC
10 năm
sản phẩm chỉ quảng cáo thương hiệu là chính, giá đắt với phần cứng ko nổi trội
Dahaka321
TÍCH CỰC
10 năm
@nlongh chém vừa thôi cu
nlongh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dahaka321 =)) chi nói nhãm thế thui ha bác
congvan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dahaka321 nói như bác nta mua vetu lam gi nhỉ? dt chỉ cần cấu hình khá chút để nghe gọi mượt mà, thông minh chút để mình thao tác đở mất thời gian, ngoại hình đẹp chút và sau 10năm e nó vẫn đẹp, chất liệu tốt sang trọng là chuẩn lắm rồi. cấu hình quá cao thì phải gọi e nó là con trâu để khi rảnh rảnh buồn buồn ta lôi ra game+face+video+.... chứ không phải đt nửa.
đẹp nhỉ.
mình thích màu đen hơn nhìn nó rất sang trọng 😃
Mình thấy con này đẹp hơn mấy con Porsche Design trước 😃
Bao h mới đc tăng một e nhỉ, chứ mua thì chưa đủ đẳng cấp
2323293
ĐẠI BÀNG
10 năm
@whitesnight24 Bạn mua Porsche Cayenne Turbo đi, được tặng 1 em ngay đấy 🆒
anhquanmk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@whitesnight24 khi nào b đủ tiền mua may ra có ng tặng b
@whitesnight24 Bạn mua một em 911 đi thế nào cũng được tặng em này
mấy thím ơi. sp cao cấp , chất liệu cao cấp. dành cho nhà giàu chứ có cho mấy bác đâu mà ngồi trả giá 😁
dieucancel
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hanguyen129 máy này cho máy bà bán rau muống ngoài chợ thôi =]]]]:D:D
@dieucancel Vậy chắc điện thoại bạn đang dùng ra bãi rác nhặt nhiều lắm đó :rolleyes:
@hanguyen129 Chuẩn. Like cho bạn :D 🆒 BB Porsche Design mà các bạn ấy cứ ngỡ là thiên hà :p Like cho mình phát :D
@hanguyen129
chinh_cover
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm qua dẫn ông phó tổng công ty Kết cấu thép Đại Dũng xuống nhà máy mình tham quan, thấy lão cầm con đàn em P'9982 thôi mà ghiền, quá đẹp.
dieucancel
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chinh_cover sao ko dụ ông di chỗ nào vắng vắng bóp cổ chết giết người cướp cái p'9982 đó vậy ??:eek:😁
@dieucancel ái chà.... cái cậu này kg chừng là đồng bọn của thằng giết bạn cướp tài sản đăng trên 24h mớii đọc hôm qua ... thủ thuật y chang luôn ===> báo Công An thôi :eek:
@chinh_cover xài máy xịn sợ cụt tay lém
Nó ở phân khúc khác mà các bố cứ làm như là điện thoại bình dân như iPhone ý.
TGBao
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quangtung88hy Xàm
máy đẹp quá, xài cái này theo mình thích hơn vertu chạy android
PaulSao
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lại bảo điện thoại tầu đi :v
eurogo12
ĐẠI BÀNG
10 năm
đẹp quá.sao không tầm 15 triệu nhỉ.:'(.chứ giá này không yêu được
blueis
ĐẠI BÀNG
10 năm
@eurogo12 Mấy em Vertu, Mobiado hay Porsche Design này không dành cho những người vẫn còn phải lăn tăn khi bỏ ra 15-20mil để mua 1 chiếc điện thoại như bác, như em và đại đa số các mem trong tinhte :p
Thị trường chính của Porsche Design là UAE và UK, nơi mà các anh Ả Rập "đẹp trai bị trục xuất" hàng ngày lái Lamborghini lượn lờ đi càfe tán gái chứ ko phải cưỡi SH, cầm iPhone 😁
@eurogo12 15tr không giành ăn nổi với samsung apple .
jayrock2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp!!! Đẹp gì mà đẹp dữ vậy trời T-T
Đẹp kinh dị :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119