BlackBerry Priv đã được cập nhật lên Android 6.0, các bạn kiểm tra nhé

sonlazio
26/4/2016 23:57Phản hồi: 131
BlackBerry Priv đã được cập nhật lên Android 6.0, các bạn kiểm tra nhé
BlackBerry cho biết sẽ cập nhật Android 6.0 trong ngày hôm nay với các máy không khóa mạng. Mình chưa rõ là Việt Nam đã có bản cập nhật này chưa nhưng nó là một tin rất vui, dù trễ 2-3 tháng so với hứa hẹn trước đó. Ngoài Android 6.0 thì Priv cũng được cập nhật bàn phím mới (không rõ hỗ trợ tiếng Việt chưa?), Launcher cải tiến, cập nhật thêm BB Hub, camera quay phim slowmo 120fps và thời lượng pin được nâng cao.

Tham khảo: BB
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cocconden
TÍCH CỰC
8 năm

tưởng mấy dòng bb10 chớ... hóa ra priv
longryu
TÍCH CỰC
8 năm
Lỗi của bb priv đã fizx hết chưa mod. Nếu ổn em mua em 2nd dùng. Hồi trước thấy a hiệp review lổi tùm lum
bb q10 co dc len ko
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
8 năm
@ongchua_nd Q10 chạy Android à. Sao cứ hỏi những câu khiến người khác phải xxx là sao ta 😕😕😕😕
Quá ngon cho BB, dù sao có còn hơn ko 😁
Đợt này (26/4) chỉ các máy STV100-1 và STV100-4 được lên, còn model STV100-2 và STV100-3 (hàng chính hãng VN) thì phải đợi đến ngày 3/5.
Chưa có bàn phím tiếng Việt.
Máy hoạt động nhanh và mát hơn rất nhiều.
Pin cải thiện đáng kể, để qua đêm mất khoảng 3-5% pin.
@nuhuta thứ quan trọng nhất thì k update.
Birdy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hèn gì trên CH Play BB đang cập nhật 1 loạt ứng dụng cho Priv. Hôm qua cập nhật bàn phím xong, chả thấy tiếng Việt đâu cả.
burgboy
CAO CẤP
8 năm
Priv bản nhà mạng AT&T khong biết có được lên cùng đợt không?
Giá bây giờ tốt quá chỉ 10,8-11 triệu tùy thương gia.
@burgboy Sợ nhất là không may hỏng phần cứng cái gì đồ đâu mà thay hoặc giá thay đắt đỏ do hiếm người xài
@parkcheungsoovn đồ thì có nhiều, cụm màn hình có 6 củ 5 thôi, 😁 dauden tham khảo nhé
yenthanhnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
BlackBerry đã được cập nhật lên Android 6.0, các bạn kiểm tra nhé
Điêu quá.
Giật tít câu View.

Làm mình tưởng nhiều máy BlackbBerry được lên.
king fox
TÍCH CỰC
8 năm
@yenthanhnn
Cười vào mặt bạn một phát. Kakaka
@yenthanhnn Mình thì nghĩ rằng bác ấy đang nghĩ tới việc giống trong clip này...

Các bác nào chưa xem thì đừng chém bác ấy tội nghiệp 😃
vythanh
CAO CẤP
8 năm
@vlcdng Chết cười với Tất Cả và Chỉ Một :D
yenthanhnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@barminhtri Dốt gì, bạn chắc nghiên cứu nhiều về hệ điều hành nên đọc cái hiểu ngay.
Tôi, là người dùng phổ thông, nên người viết cũng cần cho cái người phổ thông nó hiểu mới là thành công.
Viết kiểu như cao siêu thế cũng không hay lắm đâu.
Người ta ghi là BlackBerry đã được cập nhật lên Android 6.0, các bạn kiểm tra nhé.
Nếu đúng ngữ nghĩa và hay thì nay người ta đã chẳng đổi tên bài thành BlackBerry Priv đã được cập nhật lên Android 6.0, các bạn kiểm tra nhé.

Cho nên bạn cũng không nên mắng dữ dội thế đâu nhé.
Hissay
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nghe nói cả PKB và VKB đều có thể dụng dạng vuốt giữa các phím, bác nào thử chưa
Note 4 đợi mòn mỏi
Con máy này vẫn được lòng tất cả các fan hâm mộ bb . Chỉ tội giá của nó cao quá,nếu ko đó là một lựa chọn ko tồi đâu với dòng androi!
@hotletokhonganh1990 mình tìm hết nhattao rồi, toàn 12 thôi, máy mua tháng 12.2015, nghĩ lại thấy dại dại, biết thế để đó sang quang3g làm máy AT&T phải ngon hơn không. nhưng nghĩ lại có cái bao da 800 với lại cái bao gập 1 củ 2 cũng coi như tạm hài lòng, chưa vui vì cái 5.1.1 ngốn pin quá, đợi 6.0 này
@Evolution X Ừ thế cũng được! Mình chắc chắn con này nay mai sẽ được cập nhật tốt hơn đó. Sẽ ko hối tiếc đâu
king fox
TÍCH CỰC
8 năm
@hotletokhonganh1990 đồng ý kiến, cao quá nên ngồi hóng, tầm 10củ thì xúc đc. ( mà lúc đó các bạn lên ram 8gb hết rồi wá).kkk
@hotletokhonganh1990 Ok. Tks bạn góp ý. Đợi 6.0.1 thì mình sẽ quote bài này. Feedback luôn. 😃
đợi gom đủ xèng mua máy rồi lên :v
Con Lenovo a7000 của em lên 6.0 cả tuần nay rồi đó các bác ạ..:p;)
VuongKhanq
TÍCH CỰC
8 năm
cmt nhanh chỉ chứng tỏ tay nhanh hơn não thôi!
Ai theo dõi thông tin CN đều biết BB khai tử bb10 và tập trung Android! mà Android thì chỉ có PRIV chứ làm j còn con nào khác!?
Dùng tính năng kéo thả của bàn phím sẽ không sử dụng được tính năng vuốt để lấy từ gợi ý. Như thế thì chán chết!
A!phaikodo
TÍCH CỰC
8 năm
Rất ít người xài. Vì e nào dc tinhte tung hô thì là ế. VD như PP ấy. Mem nào cũng đẹp, xúc ngay..... Cuối cùng là chết 😆
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
8 năm
@A!phaikodo Pp h ra đường nhiều như lợn con mà b còn bảo ít
hidronak
TÍCH CỰC
8 năm
thay icon mặc định bằng icon thuần BB chắc sẽ đẹp hơn nhiều
Z5 e lên rồi bác ợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp