BlackBerry Priv sẽ được cập nhật Android 6.0 vào dịp đầu năm mới

sonlazio
7/11/2015 7:42Phản hồi: 90
BlackBerry Priv sẽ được cập nhật Android 6.0 vào dịp đầu năm mới
Chủ tịch mảng thiết bị của BlackBerry, ông Ron Louks cho biết Android 6.0 sẽ cập bến thiết bị này vào khoảng năm mới, tức là vào đầu tháng một. Từ đây đến tháng 1 còn khoảng 2 tháng nữa nên có lẽ bạn không cần phải lo ngại nếu muốn mua Priv. Trước đây thì BlackBerry cho biết Priv sẽ nhận được các bản cập nhật an ninh để vá các lỗi hổng (nếu có) mỗi tháng.

Vấn đề của Priv là khi nào nó sẽ được bán ra, lâu lắm rồi mình mới chờ đợi, ngóng trông một chiếc điện thoại BlackBerry như vậy, cảm giác từ thời 9900 tự dưng lại được sống lại.

Hy vọng Priv sẽ bán chính hãng với giá hấp dẫn ở Việt Nam...

Tham khảo: AC
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Voduy72
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn em này thấy thich rồi mà còn được cập nhật nhanh nữa thì quá ngon luôn.
"Trước đây thì BlackBerry cho biết Priv sẽ nhận được các bản cập nhật an ninh để vá các lỗi hổng (nếu có) mỗi tháng."
Thế này tức là đã dùng Priv là phải đối mặt với những nguy cơ như những chiếc Android khác.
@vnstockguru Mua bphone đi bạn
livfc2010
TÍCH CỰC
8 năm
@vnstockguru Lỗ hổng nó nằm trong nhân của hệ điều hành rồi, con Android nào thì cũng có những lỗ hổng thôi, quan trọng là các hãng vá nó thế nào thôi.
Dogmatix
TÍCH CỰC
8 năm
@vnstockguru Cứ làm như mình là chuyên gia đấu tranh dân chủ, hoặc trùm cá độ, lô đề không bằng!
ngoc1414
TÍCH CỰC
8 năm
@vnstockguru thích thì mua mấy con tàu tầm 1-2tr cấu hình siêu cao ấy, ko bao h đc update nên ko gặp nguy cơ bảo mật như các máy android khác luôn
con này thiết kế quá đẹp, nhưng hình như BB thiết kế phần đỉnh máy khá thô con pp cũng thế
nhdien
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kieuminhtien994 Xác nhận! Trước đây dùng PP xách tay phần đỉnh tinh tế hơn nhưng giờ dùng PP hàng công ty thì đúng là nhìn thô quá.
@nhdien thật ra giữa cái thời điểm xung quanh chỉ toàn là bo bo, vuốt vuốt, bóng bóng thì đôi khi nhiều người lại cần một chút gì đó thô thô vào đó để hưởng được một ít gió để gọi là khác khác. Và tớ xung phong gia nhập top đầu trong hội những người đó.
nhdien
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phamtuananh2085 "thô" ý mình nói là mức độ hoàn thiện kém tinh tế chứ kiểu dáng thì OK
hothusa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chờ xem giá như thế nào.
😁 Giá ko dưới 18 khoai, vậy là bem nhau với Apple, Sámung và Sony rồi.
Căng phết.
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Giá 499$ là tuyệt vời luôn 😁
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng Classic còn 2 củ mua 1 em về cất tủ làm kỷ niệm.
@duaIshock Đang mòn mỏi đợi chờ ngày ấy đến :v
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@congnghia_pro Ko bạn ơi. Mua sưu tầm nên mình cần máy xịn, ngon, mới 99% ^^
@duaIshock Không cấm, nhưng người ta khuyên bạn đúng đó.
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bbfao Có lẽ là đúng với bạn thôi. Chứ mình thấy lời khuyên sai bét ^^
duy900020004
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo mình mọi người nên cân nhắc trước khi mua vì ko biết bữa chừng BB có ngừng hổ trợ cho e nó hay ko.
WeasleyK
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duy900020004 Cụ thể là hỗ trợ gì? Về cơ bản thì update 1-2 đợt. ĐT nào cũng thế. Ngoài update OS 1-2 đợt lớn thì ý bạn là hỗ trợ gì nữa?
meo_mup
TÍCH CỰC
8 năm
@duy900020004 Ít mẫu nên sẽ hỗ trợ cập nhật tốt hơn hãng có nhiễu mẫu ra mắt trong 1 năm 😁
@duy900020004 Mua bphone đi bạn
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
@meo_mup Bạn đó chỉ sợ vì Chen nói không bán được sẽ dừng mảng smartphone
meo_mup
TÍCH CỰC
8 năm
@kochichi96 Mình nghĩ chắc không đến nỗi nghỉ chơi mảng phần cứng đâu 😁 co cụm + giảm lại thôi, đẩy mạnh mảng phần mềm + bảo mật => vẫn có thể hỗ trợ các mẫu điện thoại cũ trước đó 😃

PRIV là sự khác biệt với đám Android hiện giờ, mình thấy nó đáng để mua.

Trong năm 2015 này, ngoài iPhone 6s và 6s+ của Apple thì Android có vài mẫu đáng mua nhất:

1. Motorola Moto X Style (Pure Edition): $399 <- vì nó rẻ so với cấu hình.

2. BlackBerry PRIV: $699 <- sự mới lạ, nhưng giá này là cao thật, $649 hợp lý hơn, hoặc $599 là đẹp nhất :p

3. Motorola Moto X Force (Droid Turbo 2) <- quá dữ dội với cái màn hình siêu bền.

Ngoài ra thì có Moto X Play, Moto G Force Edition cũng đáng quan tâm, vì giá nó "thực" hơn máy của Samsung, HTC, Sony cùng tầm :D
Nhìn thích thú quá lâu lắm rồi mới thấy máy có phím cứng, vẫn còn giữ Q10 của BB, rất thích........
@Xperia_no1 Cũng đang giữ con bold 9900 làm kỉ niệm . 😁
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
8 năm
Chỉ khoái Blackberry làm con có bàn phím như em E7 của em thôi, BB mà ra con có bàn phím ngang là em hốt liền 20tr cũng chơi

> Con này mới hốt hôm qua, Zin 100% còn nguyên seal trước sau chưa qua sử dụng từ Ý
@Amuadi.Com cái này hình như là em kế tiếp của N8 phải không bác ơi?ôi 1 thời nokia,nào là symbian s40,s60,v3,v5,hackphone..nay còn đâu
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
8 năm
@anhmtk Em này là bản cuối cùng của Nokia chạy hệ điều hành symbian, sau N8, cao cấp hơn N8 nhiều ngoài cái camera hơi tệ so với N8, chụp hình mà bật flash ra tone màu như chụp bằng máy flim... 😃
@Amuadi.Com Trước em dùng cả E90 với dòng 93xx với 95xx của Nokia, về thực tế sử dụng cái bàn phím này khá bất tiện so với bàn phím hàng dọc. Với cả các chắc năng gán phím cho việc gõ như cắt dán, copy không có với khó sử dụng.
tuminhphuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Amuadi.Com Em chót lên simbyan bele cho E7 mà ko biết lmaf thế nào về room gốc, bác nào biết chỉ cách với. Máy bạn này ngon...
mà bố khỉ thật, anh Priv này còn chưa thấy mặt mũi đâu mà cứ nhận được tin tức nào là phụ kiện cho ảnh, kho ứng dụng cho ảnh, rồi giờ lại còn nâng cấp hệ điều hành nữa chứ... sốt hết cả ruột
@phamtuananh2085 mời bác đến cafe tinh tế để trải nghiệm em nó! ;)
@hanhngao46 Thiệt hả bác, để sắp xếp bữa nào xuống thành phố ghé rờ em nó một cái mới được. Mà chủ của nó hiếu khách không vậy bác, em có tật nhút nhát khi gặp người lạ he he
1 số bác sợ BB không cập nhật, mình thì ghét cập nhật nếu nó ổn, còn chưa ổn thì cứ tiếp tục
Chả hy vọng gì
phucmaster
TÍCH CỰC
8 năm
cái mặt sau nhìn mà thấy ghét
x_chien
TÍCH CỰC
8 năm
thiết kệ tuyệt thật, nhưng nhấn mạnh bảo mật thì hơi chán cho người dùng phổ thông.
Vo_manh
TÍCH CỰC
8 năm
@x_chien Có gì đâu bạn, người dùng phổ thông thì mới cần bảo mật đó bạn, vì họ đâu cần vọc vạch gì. Trái lại bảo mật cho android làm cho thiết bị chạy ổn định hơn.
Ai bieu phai phu thuoc vao thang Android lam gi . Buon cho doi BB lan nay qua . Thiet ke qua dep ma kok chiu chay BB OS 😃
Có những t hằng vô đây x**l** . Nào là cho cũng không thèm, giá đó chỉ 4,5 triệu mới mua. Mấy thánh đi mua hàng Tung Của mà xài. Nhảm......
tranvu0988
ĐẠI BÀNG
8 năm
@longkcs79 Chẳng biết trên tay mấy thánh đó sai Oppo comment hay 1280 ngồi quán nét bàn chuyện mấy siêu phẩm. Mệt ghê:mad:
Tết lam con để lam ki niệm..
AFCiuKFC
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn mỗi cụm camera là xấu...còn đâu đẹp từ đầu đến chân!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019