BlackBerry sẽ ra mắt điện thoại Android thứ hai của mình ở MWC?

Duy Luân
21/2/2016 4:52Phản hồi: 114
BlackBerry sẽ ra mắt điện thoại Android thứ hai của mình ở MWC?
Chiếc điện thoại này mang tên mã Vienna và hình ảnh render của nó đã bị rò rỉ vài tháng trước. Máy vẫn có bàn phím QWERTY vật lý nhưng không theo kiểu trượt dọc như là Priv, thay vào đó nó lộ hẳn ra ngoài theo đúng kiểu truyền thống của BlackBerry. Mặt sau của máy có lớp hoa văn dọc nhìn khá lạ mắt. Về mặt cấu hình, máy xài màn hình 5" độ phân giải Full-HD, camera trước sau đều có đèn flash LED, vi xử lý hai nhân, RAM 3GB. Hi vọng chúng ta sẽ được thấy Vienna ra mắt trong ít hôm nữa.

Nguồn: Tech News Today
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

degiadaosi
TÍCH CỰC
8 năm
quá ngon cho đội bb 😁 hi vọng giá đừng trên trời như priv là dc
@degiadaosi gần trên trời thôi bạn , cỡ 12-13t 😆 mà tầm thường như mấy con 5-6t của các hãng khác thôi à . Thêm được mỗi cái bàn phím cứng =)) !
@hoanghaidang Mình lại rất cần mỗi cái đó mà chả hãng nào chịu add bàn phím cứng vào mới đau.
Không biết bao giờ tin g5 mới có ta hóng mãi. Thích bb nhưng giá em ấy cao quá chơi với LG cho rẻ
TTris
TÍCH CỰC
8 năm
Máy xài 2 tay kiểu doanh nhân đeo kiếng, nheo nheo mắt, chọt chọt
nhớ mấy con nokia....
ThuanTo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn thiết kế khá xấu, ko đẹp như kiểu Passport
shmily_290
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ThuanTo đẹp như PP thì chết Priv đấy bác ạ
ThuanTo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@shmily_290 Chứ vs kiểu thiết kế trên thì ko ổn cho lắm. giờ đa số toàn nhìn vẻ ngoài trước rồi mới tới bên trong.
shmily_290
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ThuanTo uhm, thẩm mỹ quá quan trọng mà bác
Hoang tưởng quá
bb vẫn còn tôn thờ cái phím tiền sử nữa mới chịu. và tôi cũng xin được thắp nén nhanh cho bb trước khi về trầu trời. phá sản đi em bb
@hoangphithanh 2,3 năm nay có rất nhiều thanh niên như chú muốn BB phá sản nhưng mà vẫn chưa, chắc chú phải thắp dài dài rồi
menx
TÍCH CỰC
8 năm
Chất đã mất, BB bây giờ còn gì để mơ về ngày xưa. Thôi, đóng cửa đi cho các fan còn có cái để nói khi nhắc về một tượng đài
phúc chồn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@menx
ocrua89
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thiết kế mặt sau nhìn thì đẹp nhưng khi nhìn vào mặt trước có cảm giác giống giống các mẫu điện thoại cũ của tàu: Màn hình cảm ứng + bàn phím vật lý.
Bàn phím Qwerty kiểu như BB99xx là đẹp nhất ( ý kiến cá nhân)
Mong 1 ngày BB và Nokia hồi sinh mạnh mẽ trong thế giới Di động và phát triển tiếp hệ điều hành của mình.
tuminhphuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ocrua89 theo mình bàn phím kiểu 87xx là đẹp nhất
caphe17
TÍCH CỰC
8 năm
@tuminhphuong 99xx mới đẹp nhất nhé.
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
8 năm
@caphe17 Mỗi ng 1 quan điểm b ạ
Chau757
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ocrua89 Do Hđh ko được phổ biến rộng và dễ sử dụng đại trà như mấy thằng android.Users thì cứ đòi hỏi Hđh đó phải có nhiều ứng dụng lên,nhiều trò chơi hấp dẫn và đẹp mắt,nhưng các game đó thì đòi hỏi máy cấu hình cao,app thì sử dụng có bao nhiêu đâu trong khi mình thấy BB world hay amazon cũng nhiều lắm mà,cái đó mình nghĩ là do suy nghĩ đã quá ăn sâu,yêu BB là vì bản chất của hãng từ xưa bây h vì doanh số nên thay đổi,rất buồn nhưng xu hướng bây h là thế thì biết sao,hi vọng có ý tưởng nào có thể vực dậy lại và phổ cập hđh cho nhiều người biết thì sẽ ok.(ý kiến cá nhân)
VI sữ lý 2 nhân?
lợi thế của bb nằm ở bàn phím nên gắn vào là điều hiển nhiên. hy vọng máy ko dài thô thiển
ngole88
TÍCH CỰC
8 năm
ImageUploadedByTinhte.vn1456036808.682072.jpg Mình sẽ giữ mãi con này hehe
@ngole88 Sao BB không ra ẻm này mà chạy Android nhỉ. Chiến lược kinh doanh bảo thủ như vậy thì trước sau gì cũng về vườn.
degiadaosi
TÍCH CỰC
8 năm
@ngole88 Mình thì sẽ đợi khi nào nó còn tầm 2 củ giá thương gia thì xúc 😁
blizzaro
TÍCH CỰC
8 năm
@cuongbk12 không ra vì với cái kích thước quá khổ của PP thì nó không phù hợp với giới trẻ .
@blizzaro Nói vậy thôi chứ cá nhân mình thấy nếu (tiếc rằng nó chỉ là chữ NẾU) PP chạy dual thì sẽ nhiều người xài lắm
Muốn đông đảo người dùng đón nhận thì giá cả cạnh tranh 1 tý. Con nào cũng giá cắt cổ hết làm sao mà không phá sản. Chiến lược kinh doanh lỗi thời. Hãy biết nhìn lại mình trước khi quá muộn.
Thừa nhận bb 10 thất bại sao, ko cạnh tranh nổi với samsung đâu nói chi iphone, dừng lại thôi bb
Sao nó dài vậy, mình có phải con gái đâu mà thích dài dai :p
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
Fan ruột BB nhưng thấy thiết kế lần này nản quá John S. Chen ơi
osama.lyduc
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn kiểu thiết kế giống obi nhỉ
mấy ông vào toàn chê này nọ , xong phán phá sản đi này nọ, nếu có đầu óc vậy chắc đã lập công ty to ròi chứ 😆
@zenki1 Người thiết kế hay phát triển thị trường maketing cũng chỉ là nhân viên thôi bạn ei.Thị trường của nó kém quá rồi nên mới phải nhảy vào android,h mới nhảy cũng là quá muộn hơn nữa giá thành bb ko hề rẻ càng khiến nó chết yểu thôi.Nokia đình đám đó,giỏi đó,giám đốc của họ có khi còn đầu óc hơn bb phải không?sao vẫn chết?!
huy9988
CAO CẤP
8 năm
Nếu cứ lỡ cỡ như vầy, thì ko có cửa ở mặt trận Android rồi. Nhìn Samsung với LG đánh rầm rầm kìa, làm nữa nạc nữa mỡ, mạnh ko mạnh, yếu ko yếu, giá thì trên trời, Blackberry phải thay đổi mạnh thôi, ko là chết!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019