BlackBerry tuyên bố điện thoại của họ vẫn an toàn trước tin PGP đã bị cảnh sát Hà Lan bẻ khóa

ND Minh Đức
15/1/2016 6:46Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanh yoans di động phát triển thì BB lại có thêm đata sống
Chả biết mình có phải BB fan hay ko nhưng 2 tay 2 BB cũng ko nhằm mục đích baỏ mật gì. Mình thích thì dùng.
Lâu lâu có bạn còn hỏi sao Qmobile mà bền thế? :V
brainwin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình chăngr phải fan của bb nhưng mình thấy bạn #2 não hơi ngắn. Thời nào rôì còn ngồi ở giếng thế, ít ra thì cũng ra cái ao làng đi chứ...
quagnbbk
ĐẠI BÀNG
8 năm
NFI tuổi gì mà so với BB 😁:D:D:D:D:D:D
tôi thấy từ ngày Mike Lazaridis ra đi thì bb k còn là bb nữa. Mấy ông CEO mới bất tài và chỉ phá hoại.
Mấy thanh niên hôm trước chỉ đọc tiêu đề (dịch kiểu war) vội chém hoa lá cành hôm nay đi đâu hết rồi. Đúng là BBOS không thiên về giải trí nên mảng phần cứng mới sa sút như vậy. Nhưng cốt lõi BB vẫn là dịch vụ bảo mật và nó vẫn đứng vững, vẫn đủ tin tưởng cho khách hàng.
góp máu với các BBfan hehe!
không có gì là tự nhiên cả, anh em xài BB không phải họ chỉ xài mỗi BB đâu, đến như mình còn xài BB cổ + android, có bác xài ip+BB hay note5+87 chẳng hạn. BB họ đáp ứng được nhu cầu của chúng tôi thì chúng tôi xài.
xài android k cẩn thẩn cài app nhảm là bị trừ tiền sặc gạch nhưng với BB (kể cả cổ hay BB10) đều có cơ chế chặn các ứng dụng như vậy (mình đã từng nghịch). bảo mật đôi khi chỉ đơn giản vậy thôi.
Wasimodo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangtrang116 Tôi sd điện thoại cũng nhận tin sms từ nhà mạng, bạn có thể tắt tính năng này đi 1 phần bằng cách sms từ chối, nokia 1020 cũng làm dc. Còn vụ bạn nhận dc rồi click tham gia chương trình nhà đó rồi còn nói chi, thậm chí có c.tr cho xài thử ngay luôn và tháng sau âm thầm trừ $. Cái đó phần lớn là do chính bạn, do nhà mạng bạn đưa c.s, vụ này ầm ầm trên cả t.v rồi.

Bảo mật rất rộng nhưng có thể hiểu nôm na là bạn ko muốn những đối tượng ko mong muốn thấy/nắm dc t.tin của mình..
@Wasimodo bác nói chuẩn ạ. Em chỉ đag phản hồi ý kiến của bác trên thôi ạ.
@hoangtrang116 tiền của bác nằm trên máy chủ của nhà mạng chứ có nằm trên máy đâu mà đổ lỗi cho BB. bác nạp tiền có nghĩa là bác ứng cho nhà mạng bao nhiêu đó, khi bác dùng thì cứ trừ. nói chung tiền nạp vào là giao cho nhà mạng giữ, nó muốn quỵt thì chuyện dễ dàng có can gì đến BB đâu.
@kungfu9 em éo có thần thánh BB, mà cũng éo có con nào làm em vừa ý ngoài BB. hợp thì xài sao phải xoắn
Binpro1001
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lại nhớ vụ Bphone 😁
cũng ông mod này đưa bài tiêu đề kì trước lá cả ý như mấy trang web tào lao hay đăng để giật tít chứ sự thật có làm gì có chuyện bị hack, mà người ta cũng không nói là hack được đâu, mà các báo giật tít thấy ghê. Mà nếu có hack được thì cũng phải nhờ vào chính chủ máy BB tham gia nữa chứ không khơi khơi sao làm gì đc. Đã biết bao người muốn hack cái hđh của BB từ rất lâu rồi mà vẫn có ai làm đc đâu. Mấy thánh xài android và ios chắc bị nhiều quá nên nghĩ đt nào, hãng nào cũng bị như vậy hay sao ấy.
orochisaka
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhiều người hay ít người thì sao! trị giá cái khoản bảo mật của RIM là nhiều tỉ dolla! các thánh phát ngôn ẩu quá!
Yugione1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bố nào mà dùng điện thoại chuyển tiền onl , hay nhận mấy cái email thu chi thử xem , lúc đó mới thấy BB đáng sài . Cứ 1 em BB phone với 1 em Ipad giắt lưng là đủ khỏi lăn tăn
Minhk thể gửi link
Nhiều trang nữa nếu bạn tìm
Naver.co.kr
Coppy từ này
블랙베리

Minhk thể gửi link
Nhiều trang nữa nếu bạn tìm
Naver.co.kr
Coppy từ này
블랙베리
louiswisper
ĐẠI BÀNG
8 năm
@korea2089 Bạn k gửi đc link à ? =))
Tìm naver thì mình cũng biết nhé, 블랙베리 중고 판매점 cũng biết search nhé kp mỗi cái từ 블랙베리 của bạn đâu =))
Chả hiểu ở Hàn dùng nhiều ntn nhưng từ năm 2013 RIM đã rút khỏi HQ và tìm đc 1 cái bb ngoài cửa hàng bên này khó như lên giời =))
Mình đang sống ở HQ, cũng là fan bb cũng từng qua 8700 , 9000,9900 bh muốn mua 1 em lại bên HQ tìm cx pgair đỏ mắt.
@louiswisper Chỉ mua qua mạng thôi nhé bạn.
Mình đang dùng 1 bb 9900 1 z30 1 samsung note để cày game mu hàn
@louiswisper this HTML class. Value is đây là cửa hàng pwr koangchu
byble.co.kr
Và 1 số cửa hàng yong san
optiinu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thích thì dùng BB thôi..vì nó lạ,, mình mới chơi... đủ tiền để quất mấy con như IP vs Glaxy ròi.. Suy đi nghĩ lại tính mình mau chán mấy đồ này lắm.. cuối cùng chọn em BB 9780, trong khi mình tưng tửng còn họ thì di tìm chỗ cắm sạc..
Klq chứ mấy ông nigeria qua thấy thằng sv như mình xài bb thì mắt tròn mắt dẹt. Dù chỉ là con 8820 cùi bắp :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019