Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry và bàn phím Qwerty vật lý: đỉnh cao và vực thẳm

ART+
29/9/2016 10:46Phản hồi: 243
243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

who love me
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình đã không dùng cái bb nào 2 năm nay rồi
tạm biệt nhé 😆
Bán đắt như priv thì chả ế và phá sản
nguyenhano
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn đang dùng con Q10 cùi bắp mơ con pp mà lại thiếu điều kiện, thấy pp azerty giá 5 đồng mà thèm dỏ dãi 😔(
sonick1988
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng BlackBerry Priv và Passport. Rất hài lòng với chất lượng và hiệu nặng của BlackBerry.
Tuy nhiên việc tuy chỉnh mọi thứ theo sở thích cá nhân khá phức tạp nên không phù hợp với thị hiếu của số đông.
Ban phim qwerty thì lúc nào cũng luôn tuyệt vời.
napoleonsb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn combo 9k9 với note 5 đây, note thì qua 4 5 lần kên đời nhưng 9k9 vẫn còn nằm đó
Vo_manh
TÍCH CỰC
7 năm
Theo mình không phải là chuyện bàn phím cứng, mà chính là hệ sinh thái cuản BBOS.
Vo_manh
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu Priv mà chạy mượt mà, chức năng theo kịp thời đại, giá khoảng 14 chai, và quảng cáo hoành tráng thử xem có ai mua k.
@Vo_manh Mình nghĩ ngay lúc mới ra nếu để giá 14 triệu thì hợp lý và sẽ có nhiều người mua, đằng này giá ảo tung chảo lừa dối người tiêu dùng đẩy giá lên 18 triệu rồi tụt xuống 11 triệu thì quá nhố nhăng
dudungdieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình vẫn mê BB và bàn phím cứng..nhìn máy vừa cứng cáp, vừa nam tính, và phi dùng bàn phím thay vì cảm ứng..bạn gõ và cảm nhận tốt hơn..đặc biệt..nếu bạn gõ tốt..nhiều khi bạn không cần nhìn màn hình vẫn được (lợi thế của bàn phím cứng so với cảm ứng)..với lại độ bền của nó rất cao..mình yêu thích ở BB điều đó..máy cảm ứng không cẩn thận dễ cấn màn hình và độ bền kém rất nhiều..
ubuntulover
ĐẠI BÀNG
7 năm
Passport pháp còn 5 tr thôi, có nên mua ko các bác để em gom lúa 😁, hồi nào giờ chưa dùng máy nhà mạng Pháp nên ko biết thế nào.
phuochalan
TÍCH CỰC
7 năm
Chết do bảo thủ thì chết đi...khỏi cần RIP
cu kum
TÍCH CỰC
7 năm
Tôi đã yêu BB ngay từ cái nhìn đầu tiên, 6710 là cái đầu tiên, cũng dùng nhiều qua các thế hệ BB, hiện tại chuẩn bị làm thêm e Passport, cũng thật đáng tiếc cho em ấy. Dù sao với BB thì những trải nghiệm về bàn phím QWERTY vẫn thật tuyệt vời.
Haichec
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thích thì mình dùng thôi 😆))). xin lỗi các bạn đừng nghĩ cái điện thoại nào danh cho doanh nhân hay để là việc, nó chỉ hỗ trợ công việc bằng việc check mail và trả lời nhanh thôi, mà việc đó thì máy nào có 3G là dùng được hết. Quan trọng bạn thích và bạn đủ tiền mua
Mình đang có con Passport và mình chắc chắn rằng chỉ 5 năm nữa thôi còn của mình sẽ rất có giá trị cả về vật chất và tinh thần. Giống như mấy con 8800 của Nokia bây h.
Phần mềm nó không hỗ trợ nữa thì ở đó Check mail bằng niềm tin , lực lượng doanh nhân tiêu đến nơi rồi.
Dzung.H
ĐẠI BÀNG
7 năm
Blackberry nên SX hoặc cấp phép hãng khác làm bàn phím cứng có thể gắn thêm cho các loại đt cảm ứng là ổn. Nếu giỏi hơn họ có thể làm bàn phím dấu trong đt, khi cần có thể kéo ra dùng (Priv quá rườm rà) cũng ok.

Mình thíc Moto Mod mỏng có thể gắn bàn phím của BB thành 1 khối cũng hay.

Dzung
Tôi đã từng yêu Blackberry, cảm giác khát khao và vỡ oà hoà lẫn rung động khi lần đầu sở hữu 9780, có lẽ không chiếc đt nào làm tôi sống lại cảm giác ấy. Bb hướng đến khách hàng văn phòng nhưng dần iPhone và Android còn làm tốt hơn BB. Đáng tiếc! IMG_20160930_080513.jpg
Kal-el119
TÍCH CỰC
7 năm
2 năm trước con BB Passport giá đến 15 tr, quá ảo tưởng sức mạnh, một HĐH tù túng mà ra giá 15 tr??? Tèo là phải thôi.
các tín đồ bb ở indo buồn lắm
mê mẫn cái bàn phím vật lý và cái Hub của BB.
CryDKNY
TÍCH CỰC
7 năm
ai có 9700 còn đẹp ở SG để lại em 1 cái dằn túi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019