Blackberry z10 sạc không lên, đèn đỏ!!!

VampireAssistant
5/2/2014 17:11Phản hồi: 21
Hi,
Tình hình là máy z10 của mình khi sạc thì không lên, bị đen đỏ (không chớp, đèn đỏ khoảng 3s), sau đó hiện ra chữ Blackberry, rồi đen thui, lặp lại 2 tới 3 lần như thế, sau đó đèn đỏ (khoảng 6s) rồi tắt hẳn luôn. Lý do là mình để máy 2, 3 ngày không sạc.

Sau khi bị tình trạng trên, mình để máy sạc (có bin) qua đêm. Đến sáng hôm sau vẫn bị tình trạng như trên. Sau đó, mình thử gỡ bin ra rồi sạc máy không. Lúc này cũng xảy ra tình trạng y như lúc sạc có bin. Lắp bin vào thì cũng vậy, không lên.

Cho hỏi là máy mình bị sao vậy? Máy mình chính hãng smartcom, còn bảo hành. Vậy có được bảo hành (sửa chữa) hay đổi máy khác không ạ?

Cảm ơn các bác. hix 😔
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy chính hãng thì bảo hành hết hay sao ấy bác ạ, cứ đem ra đi bác
Toietmoi
TÍCH CỰC
10 năm
Không sao đâu bác, máy em cũng đã từng bị như thế.

Bác thử làm theo cách sau nhé: Cắm sạc vào rồi bấm phím nguồn phía trên máy, nếu xuốt hiện hình cái pin trên màn hình là máy đang sạc, chờ thêm khoảng 1-2 phút rồi rút dây sạc ra, chờ 1 lúc khoảng vài ba phút gì đó thì máy sẽ hiển thị màn hình khởi động. Chờ thêm 1 lúc nữa là được.

Máy bác không lên được do pin kiệt quá, lượng pin nạp vào không đủ để khởi động.
Tình trạng hiện giờ là: máy tháo bin kết nối với bbsak hay bbm thì cứ bị connect và disconnect, kiểu như không khởi động đk. Hiện lên chữ blackberry sau đó tắt, đèn đỏ, rồi lại hiện lên chữ blackberry hix
Toietmoi
TÍCH CỰC
10 năm
Bác làm lại như em hướng dẫn thử xem:
- Cắm sạc rồi bấm nút nguồn, xuất hiện biểu tượng pin đang sạc thì để yên.
- Sau khoảng 5 phút rút xạc ra, máy sẽ xuất hiện chữ Blackberry rồi sau đó xuất hiện logo BB.
- Chờ đến khi khởi động xong (hơi lâu chút) cắm lại sạc ngay để bổ sung năng lượng cho máy.

Chúc bác thành công!
@Toietmoi Thanks bác,
Máy e đã sửa đk rùi ạ, lý do là bin kiệt, mà máy sạc thì bin quá yếu nên k vào điện. Mang lên bh họ đã kích bin và đã thành công 😃
Cảm ơn mọi người nhiều.
jetperfect
ĐẠI BÀNG
10 năm
@VampireAssistant Bác cho em hỏi, bác đem máy bảo hành ở đâu thế? cho em địa chỉ nhé! Cảm ơn nhiều lắm
@Jetperfect bác ở sài gòn thì ttbh nằm trên đường Nguyễn Oanh. bác google địa chỉ nhé vì e cũng quên cái địa chỉ rồi. chỉ nhớ là nếu đi từ hướng ngã năm thì nó nằm bên tay trái, bác đi qua ngã tư phan văn trị nguyễn oanh chút xíu là tới. chú ý là cái bảng trung tâm bảo hành nó nhỏ lắm, treo cạnh cổng.
jetperfect
ĐẠI BÀNG
10 năm
@VampireAssistant Cảm ơn Bác
Cắm sạc máy playbook liệu có được không các bác nhì, máy em cũng tình trạng hệt như vậy 😔
@Khet Let Nhét cục pin vào cục sạc rời ah bạn, cho nó sạc khoản 30f
máy em cũng bị đèn led nhưng chả lên tý nào màn hình luôn. sáng ra đang dùng bt tự nhiên khởi động lại rồi đen ngòm màn hình và không lên được nữa.
Toietmoi
TÍCH CỰC
10 năm
Các bạn có thể tự kích pin bằng cách: Cắm sạc vào -> xuất hiện đèn LED màu đỏ -> rút xạc ra -> xuất hiện biểu tượng Blackberry hình vuông màu xanh trên màn hình -> lại tiếp tục cắm xạc vào cho đến khi điện thoại khởi động xong.
cảm ơn các bác nhiều.
Các bác cao thủ cho e hỏi chút
E z10 của e k biết sao cứ dùng 3G một lúc lại bị mất data trong khi dữ liệu di động vẫn bật. Cho đến bây giờ thì e tắt bật dữ liệu di động mãi còn chả bật đc 3G hay 2G nữa. Máy e chạy rom 10.2.2.932 ạ. Bác nào rành vấn đề này cứu e với aj. Cảm ơn các bác đã quan tâm nhé!
@Kim Văn Chiến Máy mình lướt web bằng 3G bt nhưng zalo, viber thì nó báo không có DATA hãy bật data hoặc wifi

hic
hic, nghe mấy bác tư vấn tối về up 10.3.1.1154 luôn, up bằng auto loader, up xong máy lag kinh khủng luôn, khởi động 10 phút, vào được thì không bắt được sóng điện thoại, toàn báo SOS, không mở ứng dụng được, khởi động lại vài lần cũng bị vậy nên nghỉ phải wipe máy cài lại xem sao, ai dè đang wipe máy không để ý hết pin, giờ lại bị tình trạng kiệt pin nữa, 😔 sạc qua đêm cũng không lên nên trưa nay đem ra cửa hàng nhờ kích pin không biết có được không nữa :( đen đủ chuyện.
Hic.z10-001 của mình cũng đang trong tình trạng nháy đèn đỏ,hiện lên chữ blackberry xong là tắt ngúm,tiếp đến là nháy đèn đỏ,cứ thế....cắm vào pc để up lại OS nhưng không nhận pc,thay pin khác cũng không xong,hic....người nông dân phải làm sao hả các bác 😔(
@vimaru.kenny mình cứu được em nó rồi, hôm qua kich pin xong về nhà autoloader lại nhưng cứ đến 14% là nháy đèn đỏ. tưởng ra đi rồi, nhưng mà cố lần cuối, gắm vào BBlink cho nó reload, ai dè được, giờ đang xài 10.2.1 thứ 7 rãnh rỗi úp tiếp bản rom mới xem thế nào 😃 lần này sac pin thiệt đầy mới dám up rom @@
p/s z10 của bác thay cục pin khác có hiện lên lỗi gì không? của em hiện lỗi 0015. mà vẫn kết nối được với PC,
@hoàng nguyễn hiếu hic.vậy là bác may mắn rồi....em đi sửa mãi không được nên......rao bán xác rồi.haizzz...baiaif học kinh nghiệm 😔(
Em cũng bán xác Z10 màu đen đây, vì bị chết nguồn (bật ko lên). LH: 0912 oo6 99 chín (HN).

Bạn bán được cho ai giới thiệu cho mình với, hu hu...

P/S: Từ ngày hỏng Z10 và mua Playbook lại ghét BB thế ko biết. Đang là fan hâm mộ chuyển sang ghét.
Các bác cứu e với. Con máy z10 của e để lâu ko động tới giờ lắp pin vào chỉ thấy báo dèn đỏ .ngoài ra ko co dấu hiệu j khác nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019