[Đập hộp] BlackBerry Z30 chính hãng: màn hình đẹp, máy to, giá 13.990.000 đồng

TDNC
10/10/2013 9:54Phản hồi: 524
[Đập hộp] BlackBerry Z30 chính hãng: màn hình đẹp, máy to, giá 13.990.000 đồng

Hôm nay, những chiếc BlackBerry Z30 chính hãng đã bắt đầu được bán ra với giá khoảng 13,9 triệu đồng, kèm quà tặng tai nghe Bluetooth và thẻ nhớ 32GB (ở Mai Nguyên). Phụ kiện theo máy gồm có tai nghe, cáp micro USB, sách hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt và 2 cục sạc (1 đầu tròn & 1 đầu dẹp). Z30 hiện nay đang là chiếc điện thoại to nhất và có màn hình lớn nhất (5") của BlackBerry. Máy có màn hình đẹp, chạy mượt và camera chụp hình rất nhanh.

Z30 to và nặng hơn bất kỳ những chiếc điện thoại nào trước đây của BlackBerry nhưng đáng khen là nó không hề gây ra sự khó chịu lớn nào. Máy cho cảm giác cầm rất chắc chắn và vừa vặn trong lòng bàn tay. Màn hình của máy là loại Super AMOLED cho chất lượng hiển thị khá tốt với độ trong trẻo rất cao, tương đương với LG G2. Sáng nay mình có đi chụp thử một số cảnh bằng Z30 và cảm thấy khá ưng ý với chất lượng ảnh cũng như tốc độ chụp của chiếc điện thoại này.

Bạn có thể đọc lại bài trên tay trước đây trên Tinh tế tại đây.

Thông số cơ bản của BlackBerry Z30:
  • CPU 1.7GHz hai nhân, Qualcomm Snapdragon S4 Pro
  • Màn hình: 5" Super AMOLED, 1280 x 720
  • Camera: 8MP, f2.2 với đèn flash LED, camera trước 2MP
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Micro USB, Micro HDMI Out
  • WiFi, NFC, DLNA
  • Pin: 2880mAh
  • Mỏng: 9,4mm
524 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nowhere
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các đại lý đang bán BlackBerry Z30 chính hãng với giá 12.500.000 đồng. Máy tốt và giá cũng tốt
zerostar
TÍCH CỰC
11 năm
Nghe nói là chiếc BlackBerry tốt nhất của BlackBerry từ trước tới giờ 😃
@zerostar ....và là chiếc cuối cùng....:rolleyes::rolleyes:

Gửi đi từ " bom xịt " làm từ Nhôm + Kiếng của Tui
Cho mình hỏi viền của z30 bằng kim loại hay giả kim loại vậy ?
Một em trong mơ ước!hình như mặt sau của máy là vỏ nhựa hay sao ấy
Một thời rất đam mê Blackberry xài 9800.9810.9900 rất thích nhưng đã chia tay với Blackberry. Z30 này đẹp thật. Nhìn ngon hơn Z10 nhìu. Giá cao quá. 😔
@Nguyenhoanglam Cũng hợp lý thôi mà vì Z30 là dòng cao cấp còn Z10 là dòng bình dân nên phải thế rồi.
@fanyingni BB thì làm gì có khái niệm bình dân chứ. Ngay cả Q5, đt "giá rẻ" của BB mà giá cũng "chỉ có" 10tr thôi. :p
Nếu gọi là bình dân thì hiện tại chỉ thấy mỗi cái là Curve 9220, 2tr9.

Cứ đợi 1 tháng nữa, đảm bảo giá sẽ rơi cái ầm như Z10 lúc trước cho mà xem. 😁
@LRA À mình chẳng bao giờ tự gọi đâu mà tại bữa trước diễn đàn có bài nhắc đến Z10, ngay từ tiêu đề đã thấy mod bảo là Z10 không phải là dòng cao cấp mà là cấp thấp nên mình mới khái niệm theo hướng đó thôi.
Tiêngs nấc nghẹn ngào của Dâu đen. Mong những điều tốt đẹp sẽ đến với em dù mình k còn bên nhau nữa. Hic, em rất tốt nhưng anh...rất tiếc 😔
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu nhiêu đó mình nên bù mua s4 hay là con này nhỉ
@_hnam0711 1020 hoặc Z1 xách tay nghe khả quan hơn 😃
@n_hnam0711 mua s4
thiết kế đơn giản, mà đẹp nhỉ
nhưng độ phần giải 720p trên cái màng hình 5 inch thì hơi thiếu tính cạnh tranh với các đối thủ
nhưng mà cái camera chụp nhanh vãi, có con này đi chơi chụp thích phải biết, ít mất khoảnh khắc
thao
TÍCH CỰC
11 năm
Thèm quá mà không có tiền :-(
vinandroid
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quan trọng là cái OS chứ bỏ 14 củ mà toàn app cùi bắp dùng là phát điên.
Hieubuzi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinandroid thỳ phải chịu bỏ $ ra mua thỳ em nó mới dần hoàn thiện, mới có nhiều app ngon chứ bác. :v
@vinandroid
Vãi L, nó có dùng đc 3D Mark, autocad ko hả mấy thánh. Một cái phone 1.7G dual core ram 2G mà chê cấu hình thấp vậy cao hơn để làm gì.
@khocviem Cái này chuẩn nè, dùng Z10 đa nhiệm vù vù luôn, chỉ dở 1 cái là mau hết pin & nhanh nóng quá
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@vinandroid Bb os 10.02 có thể tương thích tốt hầu hết các app android bạn nhé, ko bik gì mà phán như đúng rồi, con này có kho app cua playstore thì lo gi ko có app xài, mình nghĩ chắc bạm cũng chưa bik xì mạt phôn là gì nên phán câu xanh rờn, bb mắc là vì độ bảo mật cao, mắc là vì nó kết nối máy chủ bb để làm thao tác mã hóa...mà có nói nhìu nữa chắc bạn cũng ko hiu đâu
Dâu đen bán có 12tr5, khuyến mãi thêm đủ thứ sao Mai Nguyên bán mắc quá vậy
@mogiadn Mai Nguyên bán thế mới mở thêm nhiều chi nhánh đó bác
@mogiadn Hàng chính hãng và qua nhà mạng nên đắt hơn Bác à...
@mogiadn Dâu đen bình dân, Mai Nguyen luxury nên vậy, anh em nên ....tinh tế lựa chon cho phù hợp =]]
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn Z10 vẫn thấy đẳng cấp hơn
@duckh4nh Con này mớ thích. z10 nhỏ quá.có tiền là múc liền
ngon nhưng rồi sẽ lại ế 😔
@sony walkman tại sao lại có SS ở đây :rolleyes:
@Mr Sức Khỏe bạn không biết nói tiếng việt hả, tội nhỉ, ế hay không, thì thời gian sẽ trả lời, cứ chờ xem
canminh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phamloc_ct Ế mới HOT, nhiều thương gia ăn đủ vì độ HOT của Z10 đó,
tuanthienct
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phamloc_ct Đảm bảo củng hạ giá giống z10(em z10 không hối tiết)

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Giá này thì xác định luôn đi 😁

Nói chung bb chết là hợp lý thôi. Nếu lực lượng fan cuồng thay vì tung hô "bb vạn tuế, vạn vạn tuế" như lâu nay họ vẫn làm, quay ra phê bình thẳng thắn những cái dở của BB để bb biết mà sửa đổi thì giờ đã khác.

Tội nghiệp BB, chết vì ảo tưởng và đống fan cuồng trung thành theo tư tưởng trung quân 😆
@phaikodo Mình ủng hộ Android về khả năng tuỳ biến tốt của nó, và đang chờ Ubuntu Touch.
Mình vẫn thấy các bfan rất bảo thủ, cứ như là cuồng, nói gì cũng chống chế được.
Mình là ngưòi dùng cuối, cái nào tốt mình dùng thôi.
Điện thoại nó là phương tiện, mong các bạn đừng thần thánh nó và thành NÔ LỆ của nó!
@Hoàng Z Sẽ tốt hơn là thay vì tung hô hãy bỏ tiền ra mua vì chỉ có tiền mới cứu được BB.
@Hoàng Z dùng thử đi rồi biết =.=
liltjkay
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy đẹp giá tốt, OS này dùng thử mình thấy rất thix, có đk nên mua ngay, hy vọng sẽ đc hỗ trợ tiếp, port app androi wa nhìu nhìu
@liltjkay Bằng tiền sao bạn ko làm hẳn 1 con android ngon lành đỡ phải dùng app port cho nó thiếu ổn định nhỉ 😁
flanker
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp, BB có vẻ lắng nghe ý kiến người tiêu dùng rồi. Gía ko trên trời như Z10 hồi mới ra mắt nữa.
@flanker có lẽ
Màn Super Amoled này BB mua của Sam sao tinhte khen giữ vậy 😁
@ledat19121991 Công nghệ nó có giới hạn của nó bác ạ. Mình chuyên dùng các loại Amoled nhé. Công nghệ Super Amoled 720 thua xa 1080 Super Amoled về độ mịn màng, độ trắng, còn hiển nhiên độ trong, màu đen, góc nhìn của SA 720 thì LCD đỉnh chưa bằng. Ý mình nói công nghệ màn trên Z30 tụt hậu hơn 1 năm so với các sp của SS, mà chỉ thấy mod chê màn SS và khen màn cổ của 925 Z 30, mình chạy ra xem thử màn 925 thì kết luận là mod xạo. Hoặc lỡ chê màn SS quá đà, ha ha!!!
@Hungdunghcmc ok dù sao mình cũng ko đánh giá cao màn amoled, thấy chỉ màn iphone vs htc là đẹp
@Hungdunghcmc
Tại vì ko phân biệt được và lập trình sẵn trong đầu là ABC cực dỡ dù thế nào đi nữa ABC cực dỡ 😁
@ledat19121991 đơn giản vì ss đã giúp màn hình amoled dc cái tiếng xấu là bị rỗ,quá thành công 😆
vẻ quyến rũ thực sự của BB đã dần biến mất từ khi từ bỏ bàn phím quay tay. biết đâu quay về với các đời 9xxx và giá rẻ thì chưa chắc thua lỗ như bây giờ. chứ kiểu màn amoled với chip 2 nhân thì quá tụt hậu. chỉ dành cho những ai đam mê cuồng nhiệt thôi
vinandroid
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo giác quan thứ 6 (xịn) của mình thì con này về Việt Nam éo có ai mua ngoài mấy fan thừa tiền, mua về nghe gọi là chủ yếu.
@vinandroid Thật lòng mà nói mình thấy nhiều người mua ip5 cũng chỉ về nghe gọi, vào mạng. Thậm chí các chức năng cơ bản của máy còn ko biết, thỉnh thoảng lại hỏi mình thế nọ thế kia.
thanhtinh
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenbathanhtk4 dân "công nghệ "xịn đây, cài cắm phần mềm, itunes itools, Jb, root.... Đủ cả. ( tại một số người coi đó là biết dùng nên giới thiệu thế cho nó sang)Nhưng cũng chỉ là vọc, nghịch thôi. 99% thời gian dùng iphone của mình là nghe, gọi, sms, email, chat viber hoặc whatsapp. Ngoài ra còn gì nữa các bác? Cac DOANH NHÂN còn làm gì nữa mà mình k nghĩ ra? Cập nhật tỷ giá, giá vàng? Đặt lịch hẹn? Hay chơi game giải trí? Vẽ thiết kế như trong quảng cáo?

Với mình thì con BB dù kho phân mềm nghèo nàn thế thì vẫn đủ dùng.
lom-com
TÍCH CỰC
11 năm
@vinandroid em thì lại thấy CM của bác éo xịn tẹo nào cả.......😁
@vinandroid Vậy bạn làm được những gì với chiếc phone xịn của bạn. Chắc để chơi game, coi phim với đọc truyện 18 là chủ yếu quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019