Bloomberg: BlackBerry cân nhắc chia nhỏ công ty để bán được nhiều tiền hơn

Duy Luân
10/10/2013 19:16Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

shintobe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z10 hạ giá còn 8tr đi là đi hết 😃
Goback
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shintobe Z10 giờ cũng chỉ có 9tr thôi, bạn mua đi. Nhìn cũng đẹp lắm mà...
Như vậy là ..ko còn gi để mất
Haizz, sau Nokia...RIM cũng đi theo, cuộc chơi công nghệ thảm khốc không chừa 1 ai, những ai đang là "tượng đài" hôm nay hãy coi chừng ngày mai mình cũng có số phận tương tự nếu không nhạy bén bắt kịp thời đại 😔
@Sr_9x RIM đi trước rồi bác, nokia nối gót theo sao
@allstreet Mình nghĩ Nokia không chỉ nối gót từ lúc bán đâu, ngay từ lúc No chọn Symbian S60 v3 cho các dòng N97,X7,N8 mình đã thấy bắt đầu mục ruỗng rồi (lúc đó BB vẫn còn thịnh vượng có tiếng nói), bắt tay với Microsoft biết là 1 bước "hạ mình" của No để có thể tồn tại nhưng đâu ngờ lại càng sụp đổ thêm. Âu cũng là số phận, tre già thì măng mọc vậy...
Chia nhỏ không phải vì bán được nhiều tiền hơn, mà chia nhỏ thì mới bán đi được
tivihd1
ĐẠI BÀNG
10 năm
mang z10 sang VIỆT NAM 4TR 1 em .thì hết tồn kho
Bọn tư vấn cho BB như c ấy, chỉ cần đổi tên từ Black Berry thành RedBerry là ngon, đời hết đen ngay 😃
😔
Xả hàng như xả Playbook đê, anh em ủng hộ vài con
Nếu BB biết lắng nghe khách hàng và không bảo thủ thì ngon rồi.
Vẫn dùng BB từ 2008 đến giờ nhưng OS10 thực sự ko cảm thấy thỏa mãn trọn vẹn như OS7
blueis
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tinhte dạo này dìm hàng BB ghê quá, toàn lọc những tin xấu để đăng 😁
Cũng theo 1 nguồn tin thân cận thì BB có thể sẽ được Mike Lazaridis và Doug Fregin, các đồng sáng lập của Research In Motion, mua lại các bác ạ.
http://m.crackberry.com/mike-lazaridis-considering-acquisition-blackberry
Nói chung BB về tay ai ko quan trọng, miễn vẫn giữ được phong cách riêng và ko dính với Tàu là OK :D
@blueis sự thật là BB đang lao dốc không phanh. Có gì đâu mà bảo là dìm hay không dìm.
ntson
TÍCH CỰC
10 năm
@blueis

Phong cách của mod Duy Luân đó mà.

Nhìn người viết mà đọc các bác ợ
blueis
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ntp2503 Vấn đề ở chỗ những tin khả quan cho BB thì mình thấy tinhte rất ít đăng, còn bài dìm thì nhiều quá 😁
Trg khi iP 5S, 5C và iOS 7 mới ra cũng đang còn nhiều lỗi và bị phản ánh trên nhiều diễn đàn thì ko thấy gì ;)
Oh nếu a GG mua đc BB. Thì hệ thống bảo mật của Android sẽ xếp No1
nah747
ĐẠI BÀNG
10 năm
chia buồn cùng BB,vẫn yêu BB dù cho không còn nữa
Cái này gọi là bán nội tạng, chắc muốn kiếm tiền mua Iphone giống mấy chú khựa =))
mkmonkey
ĐẠI BÀNG
10 năm
vay co phat trien bb os 10 nua khong ....
Móa ơi. Chia nhỏ ra thì làm khó cho 1 doanh nghiệp sau khi mua lại muốn Blackberry tiếp tục tồn tại. Thích 1 nhận xét bạn phái trên: Blackberry là 1 cá tính không thể tồn tại trong thế giới smartphone đầy lai tạp.
âu cũng là lẽ thường tình mà..rồi có thể sau này sẽ đến Táo và sung thì sao ?..

"Tre già măng mọc " thôi
Có thật hay không thì đến lúc đó thì biết , nhà báo nói láo ăn tiền mà , theo thông tin thì sẽ có 2 người trong ban quảng trị thành lập rim sẽ thu mua tất cả cổ phía mà họ đang sở hữu , giờ nói thật k biết nghe ai là đúng ai là sai nhưng mình vẫn tin rằng black berry sẽ vẫn tồn tại

Sent from my BlackBerry 9000 using Tapatalk
vipatco
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chia thành Black và Berry ra cho dễ bán nhỉ. Chưa dùng Z10 nên không biết, còn đt bàn phím vật lý thì BB là đỉnh cả về phần mềm lẫn phần cứng, nhưng xu hướng lại phải vuốt và trượt nên BB đi giật lùi. OS7 vẫn thích.
Thị trường việt nam k phải là thị trường black berry chú trọng cho lắm , nên các bác cứ thik nói gì thì nói, vẫn hy vọng 1 tương lai tươi sáng cho black berry . Vẫn mong muốn black berry sống đến thời các con mình để nó biết tại sao cha nó đam mê black berry thế nào

Sent from my BlackBerry 9000 using Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019