Bloomberg: BlackBerry cân nhắc chia nhỏ công ty để bán được nhiều tiền hơn

Duy Luân
10/10/2013 19:16Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

như kiểu bán xác máy BB của mình, chia nhỏ (bán riêng, pin, vỏ, bàn phím, main...) bán cho dễ
Ban nhanh de dai gia khac mua. Chan CEO bb hien tai
Nghe cái tin BB rã xác bán nội tạng thế này mà buồn quá...Ôi bê bê ơi là bê bê 😔
ko bán máy thì rã xác bán phụ kiện ah 😔
Đang chờ con cháu về đủ ...😃
anh em nên tích trữ 87 từ giờ để sau nay ta bán với giá trên trời
Thiếu BB , Cuộc chiến SmartPhone có vẻ thiếu người nhỉ.
TTris
TÍCH CỰC
10 năm
Chào nhé em yêu!
Mặc dù chưa xài 1 lần nhưng cũng bùn bùn...
thanh3593
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ôi ít ra Nó kìa còn bị anh MS cài vào bẫy... RIM cũng là 1 đế chế thì lại tự bắn vào chân mình
BLACKBerry -> CRACKBerry
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
Bb đi sau nên nhiều king nghiệm..thanh lý
Bocubi
TÍCH CỰC
10 năm
Tiếc cho bb quá. Mình thấy bb lúc nwof cũng chất

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn mobile app
nah747
ĐẠI BÀNG
10 năm
BB thì luc nào cũng
BB thì lúc nào cũng chất bạn ạ
Ôi ít ra Nó kìa còn bị anh MS cài vào bẫy... RIM cũng là 1 đế chế thì lại tự bắn vào chân mình 😔:(:(:(
đúng kiểu rã xác bán máy để đc nhiều tiền hơn của mấy bác bên box BB
Mình theo dõi và cũng đăng ký thành viên TT từ khá lâu rồi nhưng càng ngày càng thấy diễn đàn này chuyển nặng sang hướng kinh doanh kiếm nhiều lợi mất rồi. Từ khi NO và MS tăng mạnh chi phí Marketing ngoài việc quảng cáo thì phần khá lớn dùng để R.I.P các hãng khác (cái này cũng là điểm mạnh truyền thống của anh SAM) thì Rim trước đây và BB đã là tâm điểm của cái sự R.I.P ấy vì đành rằng và phải công nhận rằng BB đang đi xuống thê thảm (cái này không phải do công nghệ mà là do lý do trên và tâm lý đám đông và một phần tự phụ của BB - theo quan điểm của mình) nhưng TT cũng không nên chọn tất cả một màu tiêu cực để viết như vậy (trong khi trên các diễn đàn công nghệ của thể giới hay hẹp hơn là CB và N4BB đâu có tối đen như mực vậy đâu) và liên tục đăng các bài tươi sáng, tìm hiểu tính năng.... cho NO, WP, SAM, SONY (Sony đắt nhưng ít người kêu bằng BB nhỉ?). Muốn đăng cho hãng nào thì cứ đăng nhưng cũng đừng R.I.P các hãng khác quá đà, hãy trung thực hơn với tất cả. R.I.P hết đi rồi cuối cùng sẽ nhận được sự độc quyền không có lựa chọn khác rồi người tiêu dùng sẽ thiệt thòi và nhàm chán thôi!
Mấy dòng cảm nghĩ thẳng thắn, nếu ai không hiểu, cho rằng mình là BBer này nọ thì tùy và khóa nick của mình thì đối với mình cũng không sao. Nếu mình nghĩ chưa đúng thì bỏ qua, còn nếu phần lớn những suy nghĩ đó là đúng thì cần có thay đổi cho diễn đàn lớn mạnh và trung thực hơn!
keyis123
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tiếc cho những tượng đài quá, Nokia, RIM 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019