Bluetooth 4.2: nhanh hơn 2,5 lần, kết nối được Internet, tiết kiệm pin và bảo mật hơn

TDNC
4/12/2014 1:59Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mơ gì?? Nói phim HD thì hơi quá ... nhưng nhu cầu là có thật .... Chẳng hạn như Clip HD chẳng hạn ... bạn vừa quay 1 clip (Full HD - giờ đth nào cũng có) muốn bắn sang máy bạn bè người thân ... @@! Mình toàn phải nhờ wifi direct giữa hai máy ... chứ còn biết trông chờ vào gì nữa .... (khi đang đi giữa rừng núi khi du lịch chẳng hạn) - chẳng lẽ up lên mạng dùng 3G qua mail (giới hạn số Mb) @@! hay dropbox hay mediafire - cho tốn tiền????
@maithang215 share qua Onedriver bác nhé :v
dayfine
ĐẠI BÀNG
9 năm
bt cũng có tương thích ngược như usb phải ko các bác, tức là mình xài bt 2.0 bắn data qua 4.2 vẫn được phải ko ạ
Now_or_never
ĐẠI BÀNG
9 năm
tuyệt cú mèo, mình đang dùng e71 😔
britgaga
TÍCH CỰC
9 năm
@Now_or_never lên smartphone thôi bác. em cũng dùng e71 từ 2010 đến 2013. công nhận e71 quá tuyệt vời. 😃

P/s: Kaspersky đang có trương trình quay số đổi quà, phần mềm virus nhé.
http://kaspersky.proguide.vn/banh-xe-may-man-giang-sinh/ref/514806-514806
Now_or_never
ĐẠI BÀNG
9 năm
@britgaga mình dùng cũng hơn năm rồi nhưng thấy bình thường, muốn lên lắm rồi nh chưa đc 😔
conan1212
TÍCH CỰC
9 năm
trên máy Mac mình khi check System Information nó ra vậy, mà ở đây là 4.2, vậy là sao nhỉ :eek:
christian08
ĐẠI BÀNG
9 năm
@conan1212 Hic, cái này là version của software bác ợh, chứ ko phải hardware

Hy vọng version mới bluetooth sẽ có đất sống với wifi, hiện nay wifi quá phổ biến mà ko an toàn lắm, lại tốn pin hơn bluetooth 😁
duongtrandl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Winphone dùng lu tút để share wifi xài thấy khá ổn định. Hy vọng sẽ ngon hơn nữa ở bản 4.2 này
mua cái dt cả năm, chả biết bật bluetooth dc mấy lần
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
cá nhân mình chưa bao giờ dùng Răng Xanh trên mọi thiết bị.
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vấn đề ở chỗ các nhà sản xuất có cập nhật hay không?
đỡ tốn pin là ngon rồi
Sợ nhất là virut =.=
longkhac007
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhanh nhi
Hơn 2 năm trước mình đã kết nối Bluetooth giữa iPad 1 và Nokia 2700 để vào Internet bằng GPRS rồi, khổ cái load xong cái web là 1 mớ tiền rồi.
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
Thật tuyệt vời. Hi vọng sớm được các hãng áp dụng vào sản phẩm mới. Mong là loạt flagship 2015 kịp áp dụng chuẩn mới này.
4.0 đã nhanh rồi ko biết 4.2 nhanh tới mức nào nữa đây.
Lại thêm một kết nối chia sẻ tốc độ cao.
clapika
TÍCH CỰC
9 năm
Không biết mấy cái loa Bose Soundlink có cái nào "ready to Bluetooth 4.2" không nhỉ? Nếu có thì chắc chất lượng âm thanh sẽ còn tuyệt hơn cả bây giờ nữa :X

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Internet qua bluetooth thì ngày trước cũng có và mình cũng thử dùng rồi, bluetooth 4.2 chỉ thêm kết nối trực tiếp với IPv6 mà :v
@lazyboy76 Cái đó là dựa vào giao thức của Bluetooth để truyền dữ liệu thôi. Còn thực chất BT ko có hỗ trợ TCP/IP
abgnac
TÍCH CỰC
9 năm
Ko biết mấy bác nói sao chứ bt share bộ phim hd 720p khoảng hơn 1 GB thì gần 1 tiếng thôi mà,chờ đợi là hạnh phúc =)))
Linh Thien
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã phai nhòa 2 chữ bờlutờúch
Linh Thien
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã phai nhòa 2 chữ bờlutờúch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế