BMW chính thức giới thiệu hệ thống kết nối các thiết bị Apple trên xe

niky
21/9/2010 8:25Phản hồi: 24
BMW chính thức giới thiệu hệ thống kết nối các thiết bị Apple trên xe
BMW vừa chính thức công bố một hệ thống hỗ trợ giải trí trên xe mới với tên gọi: "Original BMW Accessories — BMW Carrier for Apple iPad Office Mode". Với hệ thống mới này, nếu bạn đã sở hữu iPad thì việc giải trí số trên xe sẽ trở nên cực kỳ đơn giản. Bạn chỉ cần kết nối iPad với hệ thống điều khiển trung tâm iDrive trên xe thông qua bluetooth hoặc cáp 30-pin tích hợp, hệ thống trên sẽ tự nhận ra chiếc iPad của bạn và sử dụng nó như là một nguồn phát nội dung giải trí.

Hiện nay thì hệ thống này chưa được áp dụng rộng rãi trên thực tế và cũng chỉ hỗ trợ cho riêng iPad. Các dòng máy Apple's iPhone/iPod sẽ được hỗ trợ khi BMW tiến hành nâng cấp iDrive trong thời gian tới. Theo dự kiến, BMW sẽ áp dụng hệ thống trên cũng như tiến hành nâng cấp iDrive cho tất cả các dòng xe còn sản xuất của mình vào khoảng đầu năm 2012.

Để rõ hơn, mời các bạn xem qua một phóng sự ngắn về hệ thống liên kết hệ thống giải trí trên xe ôtô BMW với các thiết bị của Apple:

Nguồn: CrunchGear
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sự kết hợp tinh tế. Có điều mua ipad thi dễ mà lên đời BMW mới là vấn đề
milano175
TÍCH CỰC
14 năm
bmw có vẻ quan tâm đến apple và giải trí thật.có thể đây là sự kết hợp hài hòa
Đây quả là một mạnng kinh doanh béo bở với Apple. haha:redcarded:
Liệu có 1 ngày cầm ipad điều khiển cho xe oto đi giống xe đồ chơi ko nhỉ 😔
phải chi được hỗ trợ trên Mec nhỉ. trong điều kiện thị trường cạnh tranh khốc liệt như hiện nay thì BMW đã rất sáng suốt trong sự kết hợp này.

vote cho BMW 1 điểm
Bác mua con Mer này sẽ có luôn cả hệ thống Apple này.
Vẫn biết các bro ở đây toàn xài Apple, liệu các đại gia có cần thiết để quẳng nhiều tin về Apple đến thế ko ....?
ducpham88
TÍCH CỰC
14 năm
Chứ đại gia quăng tiền cho gì bác, đi xe ngoài giải trí, nghe nhạc, điện thoại ra bác còn làm được gì nữa ko ?
you có số lượng chi lượng chi tiết hay cụ thể minh họa ko mà phán câu xanh rờn thế..
qua cách nói của bạn thì có lẽ bạn có vẻ ko thích APPLE :rolleyes::rolleyes:
vjrus
TÍCH CỰC
14 năm
chấp nhận sự thật đi bạn ơi App nó biết cách maketting với làm hài lòng người dùng vì vậy mà đc đón nhận một cách mạnh mẽ như vậy đó
Bin_89
TÍCH CỰC
14 năm
Đơn giản thôi. Cuộc sống bây giờ đã văn mình. Đc chú trọng về giải trí nhiều hơn rồi. Đại gia hay không thì cũng có những chuyến đi picnic,hoặc trên xe dài ngày. Mà cái iPhone với iPad này đc nhiều phương tiện đi lại tích hợp quá.
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
chẳng có gì đặc biệt cả
ipad ra đời giúp máy tính bảng có nhiều tác dụng hơn....
đồng thời kéo theo cuộc đua phong trào... và APPLE luôn là người dẫn đầu..
IPad thì em có rồi...còn BMW thì chưa bik bao giờ mới có 😁
Không phải không thích Apple, rất thích là khác, chính ví PR quá nhiều khiến mình ko muốn dùng đồ của apple. Không tới mức antifan nhưng nhiều quá thì nhàm mà nhàm thì phải chán rồi!
tophit
TÍCH CỰC
14 năm
Để dành tiền làm 1 em ... BMW thôi ... 😁
táo nhà ta hot ghê thật
Xu hướng công nghệ thì vô cùng đa dạng, cái nào phù hợp thì tồn tại được nên có thể là iPad hay wePad hay Blackpad...
Đọc tin này nhớ đến phim 007 dùng Touchpad nằm ghế sau điều khiển ô tô. Hy vọng có thể dùng Tablet ngồi ghế sau
điều khiển ô tô 😃 (Đang điều khiển thì màn hình hiện connection failed 😁)
trên cả tuyệt vời BM­W kết hợp với apple hết ý
Hãng nào cũng đua lấy Apple làm phụ kiện quảng cáo thế này đây
- bmw mình đã thik rồi. g mà thêm apple trên bmw thì quá tuyệt. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019