BMW đi tiên phong với đèn pha laser thay cho đèn LED

Didu
6/9/2011 11:48Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

beatlove
TÍCH CỰC
13 năm
Ủng hộ BMW, vừa đẹp, vừa sang trọng, vừa công nghệ, hehe
đèn sáng mạnh quá thì dễ đứt bóng. đèn sáng yếu thì rọi không rõ .
muốn sáng rõ mà lại bền thì chỉ có cải tiến
đèn xenon mà có đứt bóng hả cha? dòng BMW nào mà ko xài xenon.
Mai sắm thử cái đèn lazer gắn vào xe xem có sáng k mới dc. Hi. Chỉ sợ khi ứng dụng thực tế thì cường độ sáng quá mạnh khiến cho làn đường phía đối diện bị chói quá thì cũng hơi khó.
cái này ứng dụng làm đèn màn hình LCD được nè!giảm điện năng!sáng hơn 😁
Mấy bác lo bò trắng răng, BMW muốn xuất xưởng loại xe mới thì còn bị kiểm định đủ kiểu, tiêu chuẩn chất lượng với môi trường, tiêu chuẩn xe...
Nếu bác nào bị ảnh hưởng bởi nó, bác có thể kiện, khéo được vài triệu $ đền bù ấy.
thanhcongtp
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy cái này ko dám mơ tới lun,,hic..
Thấy Audi lắp đèn LED làm đèn pha cho xe nên BMW cũng cố lắp 1 thứ đèn gì đó để cạnh tranh. Hiện tại vẫn thích đèn LED nhất, tiết kiệm điện mà còn sáng trưng.
mr_kul
ĐẠI BÀNG
13 năm
BMW lúc nào cũng làm toàn những tin động trời, đi đầu trong công nghệ
Hãng nổi tiếng hàng đầu thế giới có khác.
đèn laser chiếu ra những chùm tia song song, không phải phân kì như đèn thường, mà như vậy làm sao chiếu được vùng sáng rộng, chắc BMW phải cải tiến nhiều
sáng quá cũng không tốt cho xe đối diện. hì hì. đã bác nào gặp xe đối diện dùng đèn xêon chưa? em thấy ức chế lắm vì chẳng nhìn thấy đường đâu cả
nếu văn hóa giao thông ko cải thiện đc thì dù có nghiên cứu đèn sáng đến mấy có khi lại phản tác dụng
duong viet nam ma di chac tai nan am am . den ai sang cho chay truoc :banghead:
kosovodau
ĐẠI BÀNG
13 năm
đi đường ghét nhất mấy người đi bật pha, cứ bị mù mấy giấy rất nguy hiểm
cá nhân e đi đường chưa bao giờ để pha, nguy hiểm cho người đi ngược chiều
volk
ĐẠI BÀNG
13 năm
😁. công nhận với bạn là nếu bị xe ngược chiều rọi pha rất khó chịu , dễ gây tai nạn . Nhưng pha cũng có tác dụng mà bạn , đừng nên " ko bao giờ bật pha " , những lúc ko có xe ngược chiều , đi đoạn đường tối ko có đèn đường bạn phải bật pha chứ . Nếu ko bật thì nhìn thế nào được xe đạp & người đi bộ từ xa , đến gần mới nhìn thấy người ta thì cũng nguy hiểm mà :showoff:
Theo đánh giá chủ quan thì dân trong nam có ý thức về chuyện đèn đóm khi đi đường này hơn dân bắc mình ( em là dân bắc :D )
đi đường mà dùng đèn laser thì có ối bác sẽ vào Việt Đức!
ceddtu
TÍCH CỰC
13 năm
lỡ chiếu vào mắt người đối diện thì sao ta, có bụi đuôi mắt ko.
shinobi0502
ĐẠI BÀNG
13 năm
Càng ngày laser càng tiện dụng
mai mốt cũng có bóng chiếu sáng laser sử dụng trong nhà.
Đèn lazer, nghe công nghệ có vẻ cao siêu nhỷ :-ss
có khi nào sau này oto sẽ có hệ thống tấn công bằng đèn pha 😁
Đèn này mà về đến vn chắc a/e phải đeo kính râm ra ngoài mất , người vn mình có nhiều người ra đường toàn bật đèn pha chỉa vào mặt người khác .
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Dùng laser thay đèn LED thì sau này mấy bác chuyên độ xe k biết có chế ra cái đèn chiều xa 1km , có khả năng cắt kim loại k nữa =))
ko nên xài ở VN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019