BMW i8 bắt buộc phải tạo tiếng động cơ giả và âm thanh cảnh báo người đi bộ

levuongthinh
5/4/2014 2:26Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ủng hộ ý tưởng này
Con này ngon lành, chờ xem bảo hiểm ba nhiêu 1 tháng thì xem xét sắm 1 em đi hoc vs đi làm chứ h xăng $4.15/gallon mà con M5 uống xăng như mình uống nước nên cũng hơi phê. Cơ mà pô giả này hay chứ như mấy con TEsla thì lúc nó chạy cứ như bóng ma ấy
Bắt buộc phải vậy thôi, ko là tỉ lệ tai nạn sẽ tăng cao lắm
trời ơi, mình thích kiểu xe điện vì một phần nó rất êm và không ồn, giờ lại phải làm như vậy. bó tay luôn, vậy mà nước nào cũng sợ tiếng ồn đô thị. vãi quá
Độ thành tiếng xe ngựa cù lục cù lục cù lục thì hay
Gắn thùng loa nhạc mp3 trên nóc xe , cần gì phải tạo tiếng động cơ, tăng giá thành.
solar.dx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình nhớ con i8 này có động cơ xăng và động cơ điện, hybrid cơ mà nhỉ,100km tiêu tốn 2,5l xăng cơ mà,
tony7250i
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xe đẹp vãi

Sent from my Nexus 5 using Tinhte.vn mobile app
muabanvnvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giả lập thế này mới được chứ các bạn, ga to thì tiếng máy giả lập cũng to, ga nhỏ xe chạy chậm thì tiếng máy giả lập cũng nhỏ. Còn ý kiến bật nhạc cũng được nhưng khi xe chạy nhanh hay chậm đố ai lần được, khi đó đường phố loạn tiếng nhạc.

Từ lâu, mình rất thích xe điện và cũng mê luôn cả tiếng gầm của các loại động cơ thể thao,hay ở chỗ là mỗi hãng xe, loại xe lại có 1 tiếng gầm riêng, vì thế 1 phần mềm giả lập âm thanh nhiều tùy chọn(lam-bo-ghi-ni, ferrari, bugatti, ford....) có thể gắn lên mọi phương tiện, đặc biệt là mấy loại xe điện này. Nguồn âm giả lập có thể hack ở trong mấy game đua xe của NFS, gắn lên xe đạp điện chơi mà thấy sướng phết.

Thêm: Mình thấy nhiều thanh niên lái xe đạp, xe máy mà cứ đeo tai nghe thì chẳng hoá ra là giả điếc khi tham gia giao thông(kể cả đi bộ, mình nghĩ walkman chỉ thiết kế để đi trên vỉa hè hoặc trong công viên thôi, chứ đi dưới lòng đường mà walk mới chả man cũng nguy hiểm lắm) , mình thấy điều đó là rất sai lầm, mình nghĩ chỉ nghe nhạc khi tham gia giao thông với điều kiện không cầm lái.
@muabanvnvn Ủng hộ phần đầu của bạn, phần sau thì không, vì mình có thói quen nghe nhạc khi đi xe 😆

Không hẳn là ra đường nghe nhạc cho "sành điệu" hay "thẩm thấu âm nhạc quá mức" như nhiều người nói. Chủ yếu là tham gia giao thông có nhiều thành phần quá, chẳng làm gì cũng văng tục, đi thì như bố tướng, nhiều khi tức anh ách, sáng sớm đi đường nghe phải mấy cái này thì tụt hết cảm xúc, nên là quyết định cắm tai nghe vào, đường mình mình đi, kệ thiên hạ ~.~
@Bboy.JaCk_KiD Khi đi xe mà nghe nhạc mất tập chung nguy hiểm mà chẳng có gì là hay ho khi nghe nhạc mà lẫn các tạp âm. Cảm xúc của bạn là nghe nhạc giải trí chứ không phải thưởng thức, tâm trạng rối bời, ồn ào thì không nên nghe nhạc

Nguyễn Thành Trung
Đã thế thì phải làm giả cả khói nữa cho nó đủ bộ luôn chú nhỉ ? 😁
Thích kiểu này, tự chọn được âm thanh mình muốn. Mua xe điện bình thường mà chơi tiếng gầm của Lamborghini thì cũg ok mà 😆
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Xe Germany thì quá chất rồi chỉ tội không tiền thôi.
kids0407
TÍCH CỰC
10 năm
em cũng đã từng nghĩ đến và thử chế cái này khi mấy năm trước, thời mà em còn đi xe điện :v
pro_nhe85
TÍCH CỰC
10 năm
xe BMW seri 5-7 chạy ở VN mình e lắng nghe cũng ko thấy tiếng máy mặc dù đường vắng, chỉ nghe tiếng lốp đè lên mặt đường đầy phấn khích :oops:.... vậy xe điện nó còn êm cỡ nào nữa @_@. Nguy hiểm.
Seneken
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chiếc xe ví như người đàn ông, và âm thanh là cái để tạo nên sự nam tính cho người đàn ông ấy, dù có hào nhoáng cỡ nào mà mất "tiếng" thì cũng như pê đê 😁. Nên vẫn thích xe động cơ đốt trong hơn là điện :D
con này về VN giá sẽ vào khoảng 5.5 tỷ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019