Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bộ ảnh "Khổ ải giờ cao điểm ở Tokyo"của Michael Wolf phản ánh đời sống hiện đại đáng sợ của Nhật Bản

vitaminSea
16/4/2017 8:7Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chỉ giờ cao điểm thôi. bt thì chắc ko sao nhưng khủng bố thì ......
xe buýt vn tệ hơn nhiều vì điều hòa nhiều khi xe ko bật, đi thì trễ giờ, lên xuống kém an toàn...đến giờ cao điểm cũng y như thế này
tonthai72
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhìn người ta làm gì . các bác thử đi xe buýt ở sg giờ cao điểm xem . nó nhét như nhét heo z , thời tiết bên mình thì vừa nóng vừa bụi , xe thì tệ như thời chiến v. đường thì mấp mô ổ voi ổ gà. ..etc...
@tonthai72 Đáng tự hào cái chuyện chen chúc lắm ấy mà còn so sánh. Như kiểu thằng điểm 2 nói tao vẫn hơn thằng 1 điểm vậy. Một sự so sánh ngu xuẩn và chẳng có giá trị gì
tonthai72
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hypous thua 😕😕 tôi nói ra suy nghĩ của mình . chả động chạm gì , anh ko thích thì có thể lượn qua comment của tôi . sao lại chửi người khác như vậy =) 10k lượt thích 😃
@tonthai72 Tôi thích nói sự so sánh đó là ngu xuẩn đấy =]] phản biện không được thì yên, nói người khác bỏ qua nhưng cũng phải cố ráng mà với lại nói làm chi
tonthai72
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hypous vâng anh khôn 😃 tôi ngu . ok
kaching
TÍCH CỰC
7 năm
Nhật có nhiều cung bậc lắm. Hồi đó đi Nhật có làm bộ ảnh về người già ở Nhật. Rất buồn.
vietsnam
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn ra ngẫm lại, nghĩ về dân ta cũng còn sướng chán.
vietsnam
TÍCH CỰC
7 năm
@finalmagic Chả liên quan gì tới chuyện đó.
VUHEO
TÍCH CỰC
7 năm
Bộ ảnh thật sự là cái nhìn phím diện khi qui kết cho là đặc trưng của xã hội Nhật Bản. Bài viết của chủ thớt cũng chỉ là diễn xuôi theo tưởng tượng mà thôi.
Khi bước lên tàu điện ở Tokyo hay Osaka bạn có cảm giác rất ngột ngạt. Một số người rất bất ngờ và sốc khi đọc dòng chữ ghi trên lưng ghế tàu Shinkansen: vui lòng gõ phím laptop nhẹ nhàng, đùng để phát ra âm thanh làm ảnh hưởng người bên cạnh. Kỳ thực, người Nhật rất nhiệt tình, vui vẻ và tận tụy với bất cứ ai và bất cứ công việc gì.
hl80
TÍCH CỰC
7 năm
@VUHEO Nhưng bây giờ họ mà thấy người VN là họ có ác cảm liền, các đồng chí của chúng ta đã làm theo xuất sắc lời M râu dặn: "Non sông VN có được sánh ngang với cường quốc năm châu hay không? Đó là nhờ phần lớn ở công học tập của các cháu".

Giờ du học sinh VN qua Nhật chỉ ăn cắp và ăn cắp, nên người VN bên đó nổi tiếng hơn TQ và HQ rồi.
xem phim Nhật tàu điện ngầm nó vắng teo mà:oops:
Suốt ngày đọc thấy tin Nhật dân số già, giảm sinh rồi tự tử này nọ. Cảm giác như chúng nó sắp tuyệt diệt đến nơi rồi vậy
Có nhiều vùng ở Nhật sống bình yên và đơn giản lắm. Bạn nào đã xem phim little forest và wood job chưa?
Trời nóng mà gặp ông nào hôi nách thì thôi...
Lắm bác cứ chửi Việt Nam là xứ Thiên đường giãy chết này nọ chứ e thấy nhiều cái sướng mà
Nhà em ở Doãn Kế Thiện
Công ty ở Nhân Chính
1 tháng đi làm = Uber + Grab hoàn toàn hết <1 triệu do KM cực nhiều
Sáng có xe rước tận cửa nhà
Chiều có xe đón tận cổng công ty, cực kì thảnh thơi
Đi làm ko khói bụi và ngồi ô tô thì tất nhiên là an toàn hơn nhiều đi xe máy rồi
Chấp nhận bỏ ra 1 triệu 1 tháng cho việc di chuyển để đánh đổi lại sự an toàn, tiện nghi và thoải mái
Đang ở Nhật.
Đông đúc và nhộn nhịp lắm. Chất lượng cuộc sống tốt gấp tỉ lần ở Việt Nam! Việt Nam!
😁 bộ ảnh hết sức hư cấu nhé, tàu Nhật rất là rộng, còn đủ chỗ cho các bạn nữ nằm ra nữa cơ :D. Mà dù các bạn có làm gì hày la hét thoải mái cũng ko ai để ý :D Mình xem 3 lần rồi mình biết :D
@Apple Haters 2.01 Ảnh này chụp từ năm 1995 mà bạn, bây giờ Nhật có nhiều chiếc tầu thiết kế to hiện đại hơn, xem video thì biết, giaothoong công cộng ở đâu cũng đông và ùn tắc.

Người nhồi vào một chuyến tàu ở Tokyo
bộ ảnh này giống dàn xếp trước quá. Tức là ng chụp biết mình đc chụp: ông đưa ngón tay với 1 số tấm rất biểu cảm =)) Vậy đâu có khách quan nữa nhỉ.

KLQ chứ bạn em đi Tokyo làm mấy năm mà kêu về ko về dù ở NB làm như trâu và cuộc sống hiện đại rất "đáng sợ".
rongV
TÍCH CỰC
7 năm
họ chấp nhận... haizz
Khổ thân nh ng nơi đây
Aduckuba
squall1411
ĐẠI BÀNG
7 năm
có gì đâu. chật chội mệt mỏi ở đâu chẳng có. chỉ có ở Việt Nam là sướng nhất, vừa làm vừa chơi vẫn có tiền sống thoải mái
Khổ vậy sao, coi phim thấy đi xe bus với điện ngầm sướng lắm mà
Cuộc sống tại Japan rất là áp lực luôn phải cố gắng hết sức... chi phí rất đắt đỏ ... giá thuê 1 đêm ở tiệm nét là 15-20 đô la .. chứ chưa nói đến nhà trọ... đi qua đó 1 lần mới thấy vn mình sướng nhất dù nghèo hay giàu mình vẫn tụ tập bia bọt còn bển thì khó lắm ...
mình đang đi lao động ở nhật bản đúng là tàu điện giờ cao điểm là cơn ác mộng thật sự rất đông đúc và nhét còn hơn xe bus ở vn nữa 😔
hl80
TÍCH CỰC
7 năm
@romeo_love115 Nếu nói ác mộng là sai, giờ cao điểm đúng là rất đông người dùng xe điện, nhưng ko giống như VN. Bạn tự nguyện được nhét hay đứng hàng bên trái để chờ chuyến kế? Nếu bạn muốn về sớm thì bạn cố tình để được nhét vô, chứ không phải là bạn bị ép buộc.

Lúc còn ở Nhật mình đi chuyến Chuo-sen và Keio-sen ở ga Shinjuku hàng ngày, lâu lâu cũng hay đi Yamanote-sen ở ga Shibuya, đều đi giờ cao điểm, và thấy nó hết sức bình thường chứ chả có gì là "cơn ác mộng" như bạn nói. Có lẽ bạn chưa quen, còn khi quen rồi thì thấy bình thường thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019