Bộ gõ tiếng Việt Telex / Vni cho iPhone theo giải pháp AutoCorrect của Inspell

Anti-Plus
21/10/2009 7:8Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieudd
TÍCH CỰC
14 năm
Mình dùng ym thì perfect luôn.
Sao mọi người cứ nói chậm mà mình chẳng thấy chậm gì là sao nhỉ....?
Mình dùng 3GS.
l0000gold
ĐẠI BÀNG
14 năm
em xài 2G, thấy load chậm, ấn vào chữ gì là key chữ đó khựng tầm 2s.
^^
@Hieudd: 3Gs chip + ram trâu bò hơn nên có thể ko bị chậm.
^^
alozng
TÍCH CỰC
14 năm
mình ko bít bộ gõ của bb cấu trúc thế nào nên ko dám bon chen
bổ sung cái này bằng notepad có mà cắn răng chjt quá đại ca, một mẹo nhỏ là muốn sửa cái này thì mở file bằng notepad sau đó copy nội dung trong notepad và past vào trong word, sau đó lại copy từ trong word past sang notepad ( sẽ đọc đc ), ko thì cài plist Editor for Windows (gõ nguyên nội dung vào google sẽ có link download)
xóa vậy ko sợ mất từ ah

up date lên file mới đây
- bộ từ mới gồm 5698 từ (cũ 4098 từ)
- chuẩn hóa các từ (VD: baó -> báo...)
p/s: nói sơ về cách nhập từ của mình: copy một đoạn văn bản tiếng việt chuẩn > (soft) > trích ra những chữ tiếng việt có dấu > sort lại theo abc > trích ra file .txt. nội dung tiếng việt này mình lấy từ wikipedia http://vi.wiktionary.org < các bạn có thể vào tham khảo thêm
mình up lên file .txt cho các bạn nào cần:
gồm 2 file vni và telex
cách bỏ dấu: bỏ dấu sau nguyên âm (ưu tiên các dấu âm rùi mới tới dấu thanh) D: ngượng ngùng -> nguwowjng ngùng
khuyên các bạn đừng gộp chung 2 file, load chậm hơn rất nhiều
Desktop.zip
vtnn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chuyển qua file user_autocorrections.plist cho các bác dễ sài nè
Vni.rar
Telex.rar
quantn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em chỉ bỏ những từ mà không thể có trong tiếng việt thôi, VD : c à t , c ã t. Chắc chắn TV không thể đọc được.

Cơ mà Bác ơi : sao của bác chỉ có 5.698 từ ah. Có phải là phải gõ xong hết toàn bộ 1 từ mới thành TV không Bác ?

Hiện nay của em hơn 16.000 từ load nhanh hơn được tí so với bộ đầu tiên hơn 20.000 từ. Được cái dù chưa gõ xong 1 từ thì gõ đến đâu chữ V hiện đến đó cho nên phải có các mục từ lập lại VD : gõ dd thì đã thấy chữ đ, gõ tiếp a thì thấy đa, gõ tiếp x thì thấy chữ đã, đến lúc này blank 1 cái là sang từ mới.

Đúng không Bác ?

Với lại cái vụ inspell này không dùng trong contact, search được thì phải. Các Bác có bị giống em không, hay là máy em nó "xi-cà-que" rồi ....?
Phần mềm này rất hữu dụng bác chủ ơi, cám ơn bác chủ vô cùng nhiều. Không cần chờ mòn mỏi cái vnkey của hhvn rồi. nhưng nó chưa xài đựoc trên beejive. Bác chủ nghiên cứu giúp với
vtnn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình sài với beejive bình thường mà bạn! Vào Settings/BeejiveIM/Auto Correct=On xem sao:p
Theo mình sử dụng FW3.1.2 thì không cần sử dụg Beeji, FW này nó có đầy đủ chức năng rồi copy; cut; paste đầy đủ
Còn Autocorrect thì khởi đầu tin nhắn hơi chậm.
Bỏ dấu sau nguyên âm, thật là tuyệt bạn ơi.

Nhưng số lượng từ như vậy là còn hạn chế quá. Có cách nào tăng hơn như phiên bản của bác ANti không nhỉ?

Chứ đánh như kiểu bỏ dấu cuối cùng. Oải quá....😔
tuchuba
TÍCH CỰC
14 năm
Chương trình này giống bên Blackberry! Rất hay, thanks
Dùng được nhưng chưa thực sự hoàn thiện. Trừ viết tin nhắn, đa số các phần khác nó không cho gõ TV.
Cũng phải chờ thêm 1 thời gian nữa xem có cái nào hay hơn không. Dù sao cung thanks ban 1 cái vì sự đóng góp chung.
hic, thật tuyệt vời, thế là đỡ fải mua của mấy ông HHVN rồi
😁
Các bác ơi cái này có dùng dc cho iPod 2G FW3.1.2 ko? Và có phải chép file Vni và Telex theo đường dẫn /private/var/mobile/Library/Keyboard/? Và em không hiểu Set Permission như thế nao? Các bác chỉ em với em mới dùng iPod lần đầu mà. Cám ơn các bác.
chép vào thôi, khỏi cần set gì cả
emoidauroai
ĐẠI BÀNG
14 năm
thanhs bác để em sài thữ 😁................!
ủa tôi dùng BiteSmS vẫn gõ được TV đấy thôi( nhắn bằng nút Volumne không phải là trong BiteSMS).Còn người nhận thì không biết là nhận được chữ gì 😃
Nhưng nói thật cũng cảm thấy hơi giat giật 1 tẹo nhưng thế đã là hay lắm roài.Cảm ơn chủ thớt 😃)
Mình dung 3GS fw 3.0
Nhắn tin và note thì ok nhưng không dùng được cho Bách khoa toàn thư
Ai biết gõ tiếng việt trong Bách Khoa toàn thư hướng dẫn dùm
cảm ơn:yes4lo:
Tôi đã làm theo hướng dẫn trên, đã cài được inpell và download File Telex.zip về giải nén coppy vào đúng địa chỉ nhưng không Paste được, tôi đang dùng PC suite 2.6. Mong các bác cao thủ chỉ cách khắc phục, tân binh của làng iPhone nên cần giúp đỡ nhiều
Bạn vào Cydia, vào GSM cài cho khỏe.
Mình xài cái này khi gõ chữ ở bất cứ đâu cũng bị đơ 1 lúc... Chắc do Inspell nó dò tìm từ thay thế.
Nhưng như thế cũng quá good rồi. Giải pháp này tương đối hay 😃
Cám ơn bác.
simdanang
TÍCH CỰC
14 năm
các bác cho em hỏi là khi em nt = cái này ý, 1 tin là dài 160 kí tự, nhưng khi gõ từ = TV đầu tiên thì nó trừ đi mất 100 kí tự rồi .
VD như thế này, nội dung như sau : Yêu em nhiều
thì chỉ có 1 chữ yêu nhưng nó trừ đi 100 kí tự.
còn các từ phía sau chỉ trừ 1kis tự, vd như từ : nhiều chỉ trừ 7 kí tự.
EM có thắc mắc như thế, ko bít có bác nào để ý ko.
hieudd
TÍCH CỰC
14 năm
Khi bác gõ tiếng việt tức là dùng font unicode, như vậy chỉ được 70 kí tự 1 tin nhắn thôi.
sao mình không tải được nó báo phải mua
tomytom
ĐẠI BÀNG
14 năm
cảm ơn bạn nhiều. Chương trình thật tuyệt.
bac ơi phần mềm đánh tiếng việt này mỗi lần bấm là chữ đầu tiên đứng đơ xong rồi mới đc bấm tiếp các bác cỏ thể cho bit cách khắc phục ko? thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019