Bộ gõ Tiếng Việt tối ưu cho BlackBerry (Cập nhật)

dautruong7000
16/4/2010 6:44Phản hồi: 511
511 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bác nào thử chếch chưa,e đang dùng bản 10.332 từ của bác Chutlangman ....thanks bác chủ
em là newbie.vừa cài bản này.cài đặt đơn giản dễ hiểu mà em thử chat chit ổn lắm.thanks bác chủ😁
bomcoi1402
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ko đc đính lên Chú ý thì ta tự up vậy ! 😃
Thanks chủ topic.
e tưởng là bộ gõ tiếng Việt thật, hóa ra vẫn là autotext :wavespin:
Thì cũng không khác nhau lắm đâu bác ạ.
mrtitus
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn bác, để check xem nào!
dongden
TÍCH CỰC
14 năm
bạn ơi 😁 có thể nói rõ mình nâng cấp gì thêm không ạ :D mình đang thêm nhiều từ mới tự gõ cho nhanh rùi >< cảm ơn bạn nhiều
Nếu bạn không hay gõ tiếng Anh thì cứ để bản đó mà dùng cũng được bạn ạ, chủ yếu mình chỉ thêm AutoText cho chế độ gõ English mà.
sau khi đưa vào máy thì thấy đúng 1 cái -letruong-, chịu luôn
dongden
TÍCH CỰC
14 năm
tớ toàn thêm vào từ tắt cho nhanh thôi 😁
kiểu như
hn - hôm nay
htrc - hôm trước
nch - nói chuyện
... :D
Như thế type tiện hơn hihi :D Lấy sắn của bạn làm nền tàng mà :D còn những từ trùng tiếng A thì mình trc cũng có ý tưởng của bạn chutlangman thì phải, mình cứ edit thêm chữ z nữa là ok :D
Mà mình Alt Enter ko thấy được gì cả 😆 hay tại mình ko để nhiều kiểu gõ nhỉ, mình để mỗi English USA thui :D
em đang dùng của bác cũng good đấy.................
Rốt cuộc vì sao có đến 2 bộ gỏ nhỉ, xài cái bộ letruong new thấy thiếu nhiều vd: dn kg ra đà nẵng, looir kg ra lổi.... Thử bộ kia xem. bác chủ topic edit mấy cái kia nha. 😁
Mấy từ viết tắt thì anh em có thể tự thêm vì đôi khi nó có thể có nhiều cách hiểu khác nhau, nếu hiển thị không đúng ý của mọi người thì sẽ rất bực mình ví dụ từ hn có thể viết tắt cho Hà Nội mà cũng có thể viết tắt cho Hôm nay. Còn từ lổi thì không có nghĩa lắm.
viết tắt thì có thể chấp nhận( nhưng vẫn dùng quen bộ củ rồi, còn việc add vào cứ mỗi lần backup lại thêm a bất tiện quá), riêng rừ lổi = lỗi. Vd: nói câu, bộ gỏ của bác bị lổi thì làm sao viết đây? gỏ nhanh hơn nhiều so với từ lỗi 😁
Pác có rảnh thì tìm lại sách Tiếng Việt đọc.
Thân,
những từ bác thấy thiếu e thấy 1 là k thông dụng, 2 là bác gõ sai chính tả, thì làm sao có trong bộ gõ được? e coi thử trong bộ của chutlangman cũng k có đâu bác ah.
Cám ơn bác chủ topic nhiều nha. Mình đang check , cám ơn bac đã vì anh em bb mà bỏ công sức ra làm.
Thks bác 😃 nếu có cả viết tắt thì hay
nqhuy90
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cũng có 1 bộ auto text edit từ bộ auto text của anh Chutlangman. Có sẵn cái eSMS và liên tục bổ sung các từ còn thiếu trong khi sử dụng. Có ai cần để mình up lên.
ongmat
ĐẠI BÀNG
14 năm
THế là từ nay ngoài 2 bộ gõ của thuyetha, chutlangman, nay lại có bộ gõ của dautruong 7000. Ae tinh tế tha hồ mà test để rồi lựa chọn. Nếu 3 Pro này mà hợp tác ngồi lại với nhau để cho ra bộ gõ ưu việt nhất nhỉ ! Thanhk cả 3 Pro đã cống hiến cho anh em tinh tế .
Angel207
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng hay viết mail và chat bằng BB, đã sử dụng bộ gõ của bác, cảm thấy ok, còn về việc còn thiếu từ đó là chuyện dĩ nhiên.
Chúng ta nên ủng hộ bác chủ topic, vì trong tương lai không xa sẽ có bản hoàn chỉnh hơn (hoặc có thể là hoàn thiện)
Cheer,
Tìm được từ phổ thông mà thiếu cũng không phải dễ đâu bác ạ, còn mấy từ không có nghĩa hoặc phát âm sai mà thiếu thì cũng bình thường.
duongcrazy
ĐẠI BÀNG
14 năm
anh ơi sao em dùng Bold béo, bản .592 restore cái của anh vào dùng được ngay. nhưng khi em ấn alt enter để chuyển về gõ TA thì máy không ý kiến gì, phải vào option/language chỉnh thủ công anh ạ
OS 5.0 nó thế bạn ạ, nình dùng 8900 OS 5.0 cũng thế, ko hiểu tại sao 😁
Bạn thứ xem trong phần Language, có dòng Input Language Selection Shortcut không? Bạn xem có thể nó đang để None hoặc phím tắt khác mà không phải là Alt+Enter, nếu vậy thì bạn có thể điều chỉnh lại xem !
Làm mãi rồi cũng ko được bạn ạ , chắcdo OS 5.0
nhatrangpda
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không chuyển được bằng Alt+Enter thật
Em dùng Bold2, OS5.0
Bộ này rất hay = gọn + nhẹ + đủ +... Thx bác phát nữa!
Mình thấy đính kèm có 2 file rút cuộc là nên down cái nào hả bác? Tks !
sck84
TÍCH CỰC
14 năm
Vừa gửi mail và nhận link download ngon rùi! giờ Restore vào máy thôi....
tunni
ĐẠI BÀNG
14 năm
.............................đặt gạch........................................để mai vào down về vọc thử!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019