Bộ kích sóng Mi Wifi+ Xiaomi - Hướng dẫn và test thực tế sản phẩm

christhnvn
29/10/2015 11:50Phản hồi: 155
Bộ kích sóng Mi Wifi+ Xiaomi - Hướng dẫn và test thực tế sản phẩm
Chào các bạn!

Hiện nay đa phần các hộ dùng gia đình đều sử dụng bộ phát wifi miễn phí do nhà mạng cung cấp và đều gặp phải 1 số tình trạng sau:

• Để wifi ở tầng 1, lên tầng 2 hoặc 3 không bắt được sóng hoặc bắt được nhưng rất yếu
  • Khoảng cách kết nối chiều ngang ngắn. Đặc biệt là các hộ gia đình ở chung cư thì có khi chỉ ở phòng này với phòng kia là không bắt được

Để giải quyết vấn đề này, Xiaomi đã tung ra sản phẩm kích sóng với tên gọi Mi wifi+

Tính năng của sản phẩm:
  • Thu sóng wifi, phát ra sóng wifi với cường độ mạnh giúp người dùng có khả năng thu sóng wifi ở khu vực rộng hơn.

Dưới đây là clip test thực tế

Dưới đây mình cũng gửi thêm luôn 2 clip hướng dẫn chi tiết về cách setup wifi+ trên HĐH iOS cũng như Android

Bạn nào cần hỏi gì về sản phẩm cứ cmt ở dưới 😁 mình sẽ trả lời mọi thắc mắc trong khả năng có thể
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái Mi Wifi này bắt xa bao nhiêu bạn ơi
christhnvn
TÍCH CỰC
8 năm
@kjionm Nó thu trong vùng phủ sóng của wifi chính thôi bạn. Còn phát xa chứ không phải thu xa
christhnvn
TÍCH CỰC
8 năm
Mời cập nhật thêm cái này
Có đổi tên con wifi nhận này thành tên khác được không hay bắt buộc phải để mặc định
Trường hợp con wifi phát đặt chế độ chanel auto, và khi con phát đổi chanel thì con xiaomi này có tự đồng bộ không hay bị mất kết nối và phải setup lại
christhnvn
TÍCH CỰC
8 năm
@phannhim Không đổi đươkc tên bạn ah. Nếu đổi thì cấu hình lại nhanh mà
Loại này thu phát lại bao xa vậy bác?
christhnvn
TÍCH CỰC
8 năm
@tbphatwifi Phần test có thử nghiệm khả năng phát xa của wifi trong trường hợp ko cản và xuyên tường đó bạn
ecuoiboss
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nó có cấp DHCP được không bạn ơi?
Đỗ Kim
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái tên wifi mình có thể đổi lại được ko? vì mình đang xài chùa nhà hàng xóm ko muốn họ thấy 1 cái tên wifi "gần y chang" họ xuất hiện, họ đổi pass thì toi..
christhnvn
TÍCH CỰC
7 năm
@maiyeuemgh Đã phát wifi di động rồi cần gì kích sóng? Có lẽ chắc bạn hiểu nhầm kích sóng wifi là kích tín hiệu internet 3G mạnh lên 😁
christhnvn
TÍCH CỰC
7 năm
@maiyeuemgh Kích được bạn ah
@christhnvn Minh mua cai wifi xiaomi da kit hoa mot cai wifi dinh den no da luu rui gio minh mang di noi khac su dung cho cai wifi khac no van hien len cai wifi da cai dat la dinhden .minh muon cai lai de su dung wifi khac minh phai lam sau huong dan gium minh voi amin
Nho cac bác tư van giup. Nha e 2lau. Su dung wifi nhà hàng xóm. O lầu 2 thi full sóng tốc độ download 2.1mb/s nhưng khi xuống tầng trệt thì sóng chỉ còn 2 3 vạch. Nhưng tốc độ down chi con 200kb/s. Vậy e dùng bộ kich sóng wifi usb REPEATER thì có tăng tốc độ download từ 200kb lên 2mb được ko.. nếu dc thì đặt usb đó ở lầu 2 hay tầng trệt... thank
christhnvn
TÍCH CỰC
8 năm
@owentungpq 2M thì hơi bị yếu 😁, bạn đặt repeater ở lầu 2 gần nhà hàng xóm nhất có thể hoặc đầu cầu thang tầng 2. Như vậy việc phát lại sẽ tốt hơn. Tuy nhiên không thể kéo từ 200K lên 2M được. Nó phải suy hao :D cái này phải thử mới biết được chính xác
Bạn biết cách đổi tên và mật khẩu phát ra tưˋ bộ kích sống k vậy, hướng dẫn mình với
@Trung Còi 97 Mình đổi tên và mật khẩu được mà.
@Trung Còi 97 Mình đổi tên và mật khẩu được mà.
@Trung Còi 97 Tải phiên bản Xiaomi 3.2.3 vê rồi cài đặt.Nhớ sau khi cài đặt chuyển ngôn ngữ của điện thoại sang Tiếng Anh cho dễ dùng, vì phần mềm này toàn Tiếng Hoa.
Cho minh hoi.tsao minh da ket noi vs wifi goc roi ik ra xa bộ kích song tam 10m thi song lai yeu vay b.trong dkien ko co vat can
christhnvn
TÍCH CỰC
8 năm
@lê quang trang 10m ko vật cản thì ko thể yếu được bạn ah. Chỉ có tín hiệu internet yếu thì có thể do vị trí đặt bộ thu phát quá xa hoặc bị cản sóng lớn khiến bị suy hao nhiều thôi
vitiuwy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi
Ở nhà mình kích sóng wifi của nhà
Còn đi làm thì lại kích sóng ở chỗ làm
Mỗi lần như thế là mình lại phải reset và cài lại từ đầu, có cách nào khắc phục, hoặc có loại kích sóng nào đáp ứng đc nhu cầu của mình ko?
christhnvn
TÍCH CỰC
8 năm
@vitiuwy Chỉ có 1 cách là mua 2 sp
đổi sao vậy bạn, hướng dẫn dùm mình với
@huytran176 Toàn tiếng tàu mình ko biết nói sao bạn ơi. Bạn có ở sài gòn ko
Bạn chụp chỗ thay đổi để mình mường tượng ra đc ko, hoặc là quay clip cách đổi đi, bạn có face ko? để tiện liên lạc. thaks bạn trước
cách đổi tên nè: xem kĩ đi nha bà con
Muốn đổi tên các bạn cấu hình xong nó ra thế này như hình. Để ý kĩ nút check. Bật xong tắt là có ak.
christhnvn
TÍCH CỰC
8 năm
@huytran176 Bạn dùng Mi home version bao nhiêu vậy?
@christhnvn Lúc mới mua về cài đặt xong thì sẽ ko có nút để đổi tên. Bạn bấm vào chữ cuối cùng bâdm hoài khi nào nó ra thêm thanh ci tên wifi rùi bâdm vào là đổi được. Đổi ko dc thì reset lai là ok nha
christhnvn
TÍCH CỰC
8 năm
@Cô Gái Xứ Huế Để mình thử ah 😁
phiên bản này nè: https://www.dropbox.com/s/73e7h4md7ju04gf/com.xiaomi.smarthome-2.apk?dl=0
bật tắt nút check mờ lên, xong tắt tự nó hiện ak
christhnvn
TÍCH CỰC
8 năm
@huytran176 Đã thử rồi, cái này đôi lúc hên xui. Cả chiều lẫn tối qua quay tay hiển thị lên dc đúng 1 lần

Có lẽ phần đổi tên này bị lỗi ứng dụng hoặc có cơ chế riêng gì đó.
Thử phiên bản mình đưa lên xem, mình dùng bản mới nhất ko được, dùng phiên bản đó thì đc
christhnvn
TÍCH CỰC
8 năm
@huytran176 Thực ra để tính năng hiển thị chung với tên bộ phát chính cũng dc. Ko nhất thiết phải đổi tên khác
@huytran176 Mình dùng phiên bản mới nhất . vẫn đổi dc.
Mình mua zề cấp nguồn bằng pin dự phòng năng lượng mặt trời. Chế thêm parapol thu sóng ké hàng xóm ( wan cafe cách gần 200m) đặt nóc nhà treo lên cao. đổi tên để ngta ko bik ấy mà.
Cho minh hoi smartphone băt dc 1vach thi miWifi co băt dươc cao hơn không
christhnvn
TÍCH CỰC
8 năm
@Khanhngduy Bạn tham khảo clip này nhé
Hướng dẫn cái reset wifi+ với. Chứ lẽ dùng 1 mạng wifi miết.
christhnvn
TÍCH CỰC
8 năm
@erixkuanh Chọc giữ nút nhỏ dưới đèn trạng thái 15 giây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019