Bộ kích sóng Mi Wifi+ Xiaomi - Hướng dẫn và test thực tế sản phẩm

christhnvn
29/10/2015 11:50Phản hồi: 155
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Minh co mua cai phat song wifi xiaomi da cai dat roi nhung minh dem lai noi khac su dung cai wifi khac minh phai lam sau ban
mình mua 1 cái như thế này cũng cài đặt trên dt note 5 và làm theo hd. tuy nhiên bộ phát không scan hết 100% mà báo lỗi. ra cửa hàng thương gia đỗ thì cũng bị lỗi y chang tuy nhiên ngoài đó nó nháy đèn xanh và có kích wifi. về nhà làm đi làm lại mà không được, mình đã thử trên dt khác, thử xóa cài đặt và cài lại cũng không được. Bước cuối cùng là cắm trực tiếp vào bộ phát wifi qucổngng usb mà cũng không nhận được thì làm sao bây giờ hả admin
cho em hỏi cái xiaomi repater ver 2 bị đèn vàng liẻn tục thì làm cách nào để thoát khỏi nó
@haotrieu Reset và cài lại thử xem sao.Chọn vị trí sao cho con Xiaomi và sóng wifi của con phát là gần nhất và nhiều vạch nhất nhé.
Mời các bạn xem hướng dẫn khắc phục lỗi mất sóng mất kết nối wifi gốc khi dùng bộ kích mercury ở đây
Nhớ đăng ký kênh Minh Khánh laptop để cập nhật nhiều video hướng dẫn bổ ích khác
Cho mình hỏi. Mình mới mua bộ kích wifi xiaomi về nhưng khi cắm vào nguồn đèn vàng chỉ nhấp nháy mấy lần là tắt luôn không hoạt động nữa giờ mình phải làm sao
Chủ thớt cho hỏi. Con xiaomi gen2 của mình cứ chạy một lát là tự tắt. Rút ra cắm lại đèn vẫn không sáng. Có khi phải để mấy tiếng sau cắm lại thi mới được 1 lát rồi lại tắt. Vậy là bị sao? Giờ phải xử lý thế nao?
Chủ thớt cho hỏi. Con xiaomi gen2 của mình cứ chạy một lát là tự tắt. Rút ra cắm lại đèn vẫn không sáng. Có khi phải để mấy tiếng sau cắm lại thi mới được 1 lát rồi lại tắt. Vậy là bị sao? Giờ phải xử lý thế nao?
47shop
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tranduy0579 Bác thử đổi cóc sạc chưa?
Nếu đổi mà cũng không được thì reset (khi nó lên được). Nếu vẫn không ổn nữa thì bh hoặc mua cái mới thôi.
@47shop Cảm ơn shop. Mình đổi coc sạc 2A mới được. Trên vỏ ghi 1A nhưng phải 2A mới chạy
dhruan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi là mình cài đặt được rồi, bắt Wi-Fi -plus mà sao chạy rất là yếu. Mình thử cắm cục Repeater pro kế bên cục wifi nhà mạng và dùng phần mềm speedtest tét thử 2 cục, thì khi điện thoại kết nối với modem wifi chính thì download đo được gần 30Mbps, điện thoại kết nối vô cục kích sóng thì chỉ đo được 18Mbps thôi, yếu hơn rất nhiều so với kết nối wifi chính. vậy là bị sao??? hả chủ thớt, các bạn?? mình thử đo đi đo lại nhiều lần và chọn đúng server nhà mạng là VNPT hochiminh.
@dhruan Thứ 1 là do công suất của con Wi-Fi -plus của bạn nhỏ , thứ 2 nửa là do truyền tải tín hiệu không dây bị suy hao hơn so với truyền tải bằng dây.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019