Bỏ ra 3500$, bạn sẽ có thể chụp ảnh Street View và đăng tải lên Google Maps

sonlazio
2/10/2017 23:24Phản hồi: 42
Bỏ ra 3500$, bạn sẽ có thể chụp ảnh Street View và đăng tải lên Google Maps
Street Views là tính năng cho phép người dùng xem trước khung cảnh xung quanh nơi mình sẽ đến thông qua Google Maps hay Google Earth. Từ trước đến nay thì Google phải dùng các thiết bị chuyên dụng do họ tự chế tạo để chụp Street Views nhưng họ bắt đầu mở nó ra cho người dùng bình thường đóng góp hình ảnh vào hồi tháng 5. Tuy vậy, Google yêu cầu camera phải được họ chứng nhận, sẽ có 4 camera đầu tiên đạt tiêu chuẩn này trong năm nay. Thiết bị đầu tiên vừa được Insta360 giới thiệu: Insta360 Pro có giá 3500$.

Trên thực tế thì Insta360 Pro đã được giới thiệu được một thời gian ngắn, nhưng hôm nay thì nó mới được Google chứng nhận cho StreetView. Insta360 Pro sẽ sử dụng 6 camera của nó để quay phim 8K, sau đó ghép lại bằng máy tính hoặc camera sẽ tự động ghép lại cho chúng ta theo thời gian thực, hỗ trợ chống rung điện tử. Mỗi ống kính của Insta360 Pro sẽ có góc rộng 200 độ, khẩu độ f2.4, có 4 microphone và đặc biệt là hỗ trợ quay chậm 120fps. Thiết bị này chỉ nặng 1.2kg, dùng sạc xe hơi 12V 5A và có pin 5000mAh cho phép quay 75 phút không cần nguồn.
So với những camera dân dụng thì sản phẩm chuyên dụng của Insta360 có một ưu điểm rất lớn là hỗ trợ đầy đủ WiFi hay Ethernet để truyền tải. Nó cũng cho phép người dùng kiểm soát trực tiếp những gì mình đang quay bằng cách kết nối kính thực tại ảo, sau đó tăng giảm độ sáng, độ tương phản... hay các thông số khác trực tiếp lúc quay.

Camera hiện tại của Google sử dụng bao gồm cụm 7 máy (ngày trước là 15 máy) có độ phân giải 20MP. Thuật toán của Google Maps sẽ chọn hình ảnh tốt nhất chứ không ưu tiên hiển thị ảnh do các camera của Google chụp so với người thường.

Tham khảo: TheVerge
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bỏ tiền ra làm không công thì hơi ngu một chút! gg map nhiêù khi chỉ đường cũng vẫn chưa chính xác vì không câp nhật đc dữ liêụ, hoặc ngươì cung câp dưx liêụ sai
thà mở cuôc thi ành street view có thưởng để lâý thêm dư liêụ cho bản đồ có hay không nhỉ ?
@vietnguyen09 Mình đa từng ngu lâu rồì vì tính đam mê nghê thuật, sắm sưả thiết bi cho nhiếp
ảnh, video, vi tính, học phí gần 10.000 Trump (cách nay hơn 15 năm rôi) chỉ làm miễn phí cho vui vì không nỡ lấy tiền thiên hạ... Thỉnh thoảng vợ mình noí: em mua một món nữ trang thì nó còn giá trị lâu dài, còn maý móc của anh nó chỉ có thơì gian thôi...nhưng vẫn ủng hộ thú vui của minh...
Sau đó thì môĩ lần nâng cấp mình phải lưạ chọn cho hơp lý để bớt ngu đi...
Đó là ý nghĩ riêng của mình , chứ không noí về ngưoì khác, nhiêù bác trên tt caò phím nhanh hơn naõ laị phán lung tung... đành chiụ thua vậy miễn là bớt ngu đi 😃
vietnguyen09
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TsanHoang Làm miễn phí cho vui mà bác chơi $10.000 thì bác đúng là ngu thật =))
@vietnguyen09 ai cũng vậy thôi thôi bác ạ, trc khi khôn thì cũng bị ngu...,...lúc bé ở truồng tắm mưa lại thấy vui bây giờ cho tiền bác cũng chẳng làm...càng lớn càng bớt ngu đi...
@vietnguyen09 phải đăng nhập để like bình luận của bác, rất hay
Hun cái nè
xharupanx
ĐẠI BÀNG
7 năm
người ta post clip lên youtube cũng có tiền. bác nghĩ cái này nó không công à. LOL.
@xharupanx bây giờ gg mơí noí là đóng góp thôi bác ạ,bác dư tiển thì làm trươc xem., gg không muớn bỏ tiền thuê ngưoì đi chụp mà vẫn muốn có hình để update...
alexnam
TÍCH CỰC
7 năm
@xharupanx Chính xác thực tế là không công đó bác, nhưng sau đó ng ta kiếm đến bác vì cái ảnh, cái video để đề nghị làm việc khác thì mới ra tiền, một người tham gia GG Streetview hơn 2 năm cho hay
alexnam
TÍCH CỰC
7 năm
@sonlazio vẫn chưa hiểu lắm MOD, là chương trình Google streetview mình biết đã mở ra từ lâu, từ hồi 2015 với Ricoh Theta m15 mình đã làm được?

Đây là các thiết bị cho phép bây giờ

https://www.google.com/streetview/publish/

Vậy Google Streetview này là chương trình nào vậy MOD?
hacrot3000
TÍCH CỰC
7 năm
@alexnam thông cảm, khi viết bài này mod mới ngủ dậy nên chưa được tỉnh táo cho lắm
@alexnam Đúng là Street View đã có từ lâu, nhưng chương trình "Street View Ready" thì mới có từ hồi tháng 5 thôi bạn, đây là chương trình mà Google chứng nhận cho các dòng thiết bị đạt chuẩn để chụp ảnh và upload lên Street View. Các dòng này được chia thành 4 nhóm là: 1) "Street View mobile ready camera" cho các thiết bị điện thoại, 2) "auto-ready cameras" cho các thiết bị chụp gắn lên ô tô, 3) "VR-ready" và 4) "workflow-ready cameras".
alexnam
TÍCH CỰC
7 năm
@Black Mamba vậy của MOD là cái nào bạn? nội dung sơ sài, thông tin không rõ ràng? đọc vô ko rõ bằng chỉ 1 com của bác luôn đấy 😃
doanfd
TÍCH CỰC
7 năm
bác nào hay đi du lịch có cái này làm video up youtube thì hốt bạc, chả mấy lại lấy dc vốn ngay 😁, giờ kênh video 360 vẫn hiếm chưa mấy ai chơi
dùng cái 360 này đi du lịch , đi nhà hàng hay review mấy cái chỗ to to rồi up lên mạng cho mấy bác ở nhà đi du lịch ảo chơi 😆
NhanSimba
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đọc xong bài vẫn chưa hiểu lắm. Mình vẫn đóng góp bằng Samsung Gear 360 hoặc điện thoại thì chụp 4 phương 8 hướng sau đó ghép lại mà.
alexnam
TÍCH CỰC
7 năm
@NhanSimba @NhanSimba Mình thắc mắc là MOD đang nói về chương trình nào mà mới mở từ tháng 5 và thiết bị cần đến 3k5$, trong khi chương trình mình biết thì đã hoạt động hơn 2 năm và thiết bị chỉ 200$ đã làm được
toàn các nhân tài nhìn xa trông rộng.hiểu biết công nghệ và tầm nhìn phát triển.chỉ có chủ thớt là hạn hẹp thôi.các bác nhìn xa thế góp tiền mua 1 cái làm kinh doanh đi.mấy mà giàu
Diezel
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cuộc đua móc túi ko bao giờ có đick đến cuối cùng 😃
huyquang0808
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ơ, thế còn cái Insta360 One, nó có được GG cho đăng ảnh streetview ko mn
vietka
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu mình mua máy này. Có bạn nào sẵn sàng trả phí nếu như hình ảnh location của bạn có mặt trên google không?!
Để tôi đả thông kinh mach cho các bác nhé.
Không có ai làm không công cho các bác nhé.
ai làm kinh doanh cũng có caí đâù khôn ngoan hơn chứ không phải doanh nghiệp naò kiêrm tra cũng thua lỗ hàng ngàn tỉ nhé.
Tây phương họ rất thực tế, caí gì bán thí bán , caí gì cho thì cho.
thì dụ đơn giản, Bạn trả tiền để xaì nước sạch đã đành, và khi xả thaỉ ra ngoaì cống bạn vẫn phải trả tiền nưóc thaỉ nhé,
Nhưng...Khi ban bị hoạn nạn thiên tai thì họ sẵn sàng giúp đỡ bạn rất thật tinh,rộng raĩ không tinh toán, không vì danh tiếng như kiêủ châu á mình nhé.
Bây giờ noì về làm không công và youtube>
Thí du: có nhiêù phần mềm miễn phí ; Đúng nhưng phiá sau là một hình thức kinh doanh,khác có lợi về lâu daì cho họ, ban có thể không mất tiền ngay, nhưng gia đình hay ngưoì thân xử dụng các sản phẩm khác thì họ thu lợi từ đó.
về youtube không phải ai làm cũng để có tiền, có những ngưoì thich khoe của, thich chơi ngông, thich lâý tiếng , thich đuà cứ post lên thoải maí

và để có tiền cũng không dễ như bạn tưởng tượng nhé, bạn chỉ có tiền khi video có gíá trị và được nhiêù ngưoì LIKE (mỗi ip chỉ đc 1 lần like) chứ không phải là số lương ngưoì xem, khi bạn thâý video có kèm theo quảng caó thì biêt rằng video bắt đâù có giá trị và tiền trả tính theo LIKE nhé.
ban suy nghĩ kỹ laị xem , post lên mà dễ làm giaù thì youtube bây giờ có hàng tỹ, tỷ ..caí clip rôì nhé và moi ngưoì ngồi không chỉ ở nhà lượm tiền bỏ vaò nhà băng thôi...
Tôi đã từng post ảnh kiêủ youtube nhé, họ sẽ trả theo tỉ lệ nhé, và nêú đc nhìeù ngưoì mua thì tỉ lệ cũng sẽ tăng theo chư không ai làm công không cho các bác nhé...
bạn ra khỏi caí hôp nhưng vẫn quanh quẩn chung quanh caí hôp thôi ạ....
@TsanHoang Bài bác viết dài quá chả đọc, nói ngắn gọn như này cho bác hiểu: nhiều kênh Youtube trước đây chỉ post video vu vơ, sau tự nhiên có nhiều người xem nên họ đầu tư và kiếm nhiều tiền từ đó. Khi họ mua camera để làm video nếu cũng tiếc tiền như bác thì cũng ko thành công rồi. Đấy là một ví dụ về việc chắc quá thì làm ko nên. Rộng ra thì nhiều lĩnh vực khác nữa cũng vậy.
@Black Mamba bác nói vâỵ là chưa hiêủ cách làm tiền trên youtube rôì... đúng là nhiêù khi chỉ là môt mâũ tin tình cờ mà vẫn có tiền...nhưng viêc bỏ tiền mua maý làm video gơỉ lên youtube kiếm tiền không phải là ai cũng thành công bạn ạ...nêú bạn nghĩ bạn có cơ hôi thì cứ thử thơì vận...
@TsanHoang Mình chỉ muốn nói là ban đầu rất nhiều người mua camera xịn về làm video, và họ làm chỉ để thỏa mãn niềm đam mê và hoàn toàn free thôi, nhưng sau đó cơ hội đến và họ biết nắm lấy. Mình cũng không nói là có rất nhiều người thành công như vậy, nhưng số thành công cũng không phải ít. Tất nhiên sau đó họ sẽ phát triển lên chuyên nghiệp, đầu tư lên nhiều thứ như chúng ta thấy ngày nay. Nhưng ở cái thời ban đầu đó, nếu họ cũng tiếc tiền cái máy và suy tính bao giờ mới lấy lại được vốn, thì đã không có những người thành công.
@Black Mamba bạn cũng biét là Đâù tư cho kinh doanh và đâù tư vì đam mê nó khác nhau nhiêù lắm, môt ngưoì đã từng kinh doanh thì họ sẽ không ngần ngaị đâù tư các thiết bị, đôi khi phải đi tìm kiếm mua cho bằng đc , Nhưng nêú là giai đoan thử nghiệm thì chưa chăc đã mua ngay....
Ngưoì đam mê thì cũng có lúc tìm kiếm như vậy, nhưng mục đích không phaỉ để kiếm tiền , nêú có chỉ là câù may thôi...Mình xin phép hỏi : là ban đã sẵn sàng bỏ ra $3500 mua về để hy vọng thành công chưa? ... Nêú bạn trả lơì chưa thì câu chuyên của mình chỉ nói cho vui thôi....và quên nó đi...😃
@TsanHoang Như vậy thì cái nhận xét "Bỏ tiền ra làm không công thì hơi ngu một chút!" là không chính xác rồi. Nếu đã nói là "không công", thì ban đầu chưa có mục đích tiền bạc, người ta làm vì đam mê, mà đã đam mê thì kể cả giai đoạn thử nghiệm người ta cũng sẵn sàng bỏ tiền ra mua.

Còn bạn hỏi mình, là một trường hợp riêng thì lại hoàn toàn khác, nếu mình không mua thiết bị $3500 này, bạn sẽ kết luận rằng: vậy cả thế giới cũng sẽ không mua nó chăng?
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói tới vụ này: Vừa hôm qua tìm địa chỉ nhà bên Cam phát hiện bên đó Googlemaps nó cập nhật hết bên đó rồi, còn VN thì ko thấy gì cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019