Boeing 787 Dreamliner chính thức bay thương mại

bk9sw
27/10/2011 14:52Phản hồi: 48
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác này sao bác nói thế.

Nó gặp nạn nhiều trong 4 năm test rồi à. Bh mới có chứng chỉ của FAA và NTSB đây
sonyclie
TÍCH CỰC
12 năm
lỡ mà chiếc này gặp tai nạn thì..............
nhìn các hãng hàng không nước ngoài mà ngẫm về VN Airline :-s
gamohnvn
TÍCH CỰC
12 năm
Con này mà VA mua về thì chỉ bay quốc tế thôi, chứ nội địa chắc không dám chạy, ;). Em thì chỉ thik đi tàu hỏa thôi, hết xăng thì còn xuống được mà đi xe ôm, :help:
oooola la con này thì có gì hay nhỉ, đâu bàng airbus A380 chở được 600-800 khách mà việt nam ma có con này thì tết bà con khỏi phai mua vé đắt, ko sợ hết vé
Ơ bác có rồi kia. Đĩa bay tô si đấy
Bay vèo cáu hạ luôn
Nhưng chưa thương mại hoá cho a e tinh tế được "trên tay" bác ui :unsure:
hành tráng nhẻ
kiểu gì thì kiểu, bác nào đi tuyến đường dài rồi thì biết ....ê cả người. mấy bác bay tuyến vn -> china, korea hay japan không ăn thua đâu.
dù sao thì nội thất nhìn có vẻ rộng rãi hơn airbus hay boeing cũ thì phải.
à bên trái cái màn hình có cái gì nhỉ? Nếu mà là cái điều khiển + điện thoại sao nó nằm đó ta? chẳng lẽ wireless chứ không thì mỗi lần điều khiển kéo ra lằng nhằng quá. chắc thế rồi. kiểu cũ để trên tay vịn hay sao họ lại bỏ nhỉ.
Bác nào đi rồi advise cái nhé.
quana75
TÍCH CỰC
12 năm
Lần sau bác có bay xa thì mua hạng Bu zi nít mà nằm cho nó thoải mái 😁
Cái cạnh cái màn hình là cái điều khiển đấy bác, nó cũng dùng dây thôi, dùng wireless thì trông coi sao được, khách thấy hay là múc ngay ấy mà :D Với lại dùng wireless chắc nó sợ nhiễu (mình đi mb nó bắt tắt dt đấy thôi )
Mọi người có vẻ comment chỉ trích VN airline khá nhiều nhưng chỉ là cách nhìn 1 phía quá phiến diện. Mọi người đã đi các hãng khác của nước ngoài chưa mà có thái độ thế hay chỉ là nghe quảng cáo? VNA là Hãng HK QUỐC GIA VIỆT NAM, cái gì mang chữ Quốc Gia thì mong mọi người tôn trọng 1 tí. Đôi lúc có những sự việc hiểu lầm hoặc thực sự ko tốt thì nó cũng chỉ mang tính chất nhỏ lẻ, 1 ngày VNA có 300 chuyến bay (cao điểm đến gần 400 ) thì thiếu sót khó có thế nói là ko có. Nói về chất lượng VNA là hãng HK có chất lượng 3 SAO, tiến đến 2018-2020 là 4 SAO và 5SAO đấy.
Thông tin chính thức thì 2015 VNA nhập 8 con B787, 5 con A350 (hiện đại nhất thế giới) , ký ghi nhớ mua 4 con 380 (300 triệu $ 1 em) . VNA là hãng HK thuộc hàng Khủng trong khu vực. Đặc biệt là dc vào Skyteam, đứng cạnh các khổng lồ như AirFrance, Asia.... ko phải chuyện đùa đâu.
Mình là người Việt, nên tự hảo vì quốc gia, đừng có mở miệng chê bai, đặc biệt là những người suốt ngày chém , chê trong khi chưa 1 lần đi máy bay.
Đôi lời có gì sai xim mọi người lượng thứ
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Nội và ngoại thất em nó quá chuẩn nhưng để bay một chuyến với giá vé 30.000$ thì kinh quá😃
nhìn thíc quá,chưa bao h đc đi máy bay.....
đang chờ vna mở tuyến hcmc - chennai hay mumbai chứ không đi india mat thi gio qua.
không biết mua thêm máy bay VNA có mở chuyến nào bay thẳng Bangalore ko chứ mỗi lần bay transit mất thời jan quá mà lại lâu, mỏi hết cả ng!
30.000 usd / vé...hic...máy bay này ngồi chắc bay k bị xóc đâu nhỉ? e ru ấy chứ
Bác ơi. Em xin đính chính lại là 10 chiếc 787. 8 A350. 2 A380. Má em đại diện tổ chức kí cả ba vụ này cho VNA mà. Làm toàn những vụ to mà lương thì VNA cho ít thế k biết.

Em mong tới tháng 2 quá bên Boeing mới gửi thư mời cho má em sang Sing xem airshow.
theamman
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác Minh Tổng ăn hết rồi ! VNA trả lương là được rồi ! muốn gì nữa chứ?
Nhìn mấy cái màn hình bên trong có khác gì mấy con boeing khác dau :|
nội thất thật là tuyệt
nhìn cái ghế ngồi của nó cũng đã thấy đã rồi. bao giờ vn mình có con này nhỉ 😁
Mong được bay phun thuốc sâu 😁 ...
Book 1 vé nào 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119