Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(BOLD 9700) update Java rút gọn cho bản 6.0.0.723-( java 0.668)

jacubi
28/10/2011 4:43Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

doan39
ĐẠI BÀNG
12 năm
:playfull:Đã up thử.Chạy rất mượt,pin ổn định..........Thank........:dance:
chuẩn chả chỉnh
zxcas
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài không được email accouts bạn ơi....Có ai bị như mình không. Bấm vào biểu tượng email accouts nhưng k vào được
@zxcas Mình cũng bị, vừa cài xong, thấy bạn feedback thì test liền, kết quả là :eek: không set up email được
doan39
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cài Googlemail bản mới nhất 2.0.7 mà xài ,chạy phà phà.Nhớ chỉnh thông số TCP nhé.
Bản này up xong trống tầm 112Mb, còn rom gốc 6.6.8 up xong thì trống tầm 97 Mb, như vậy là tiết kiệm được khoảng 15Mb, không nhiều lắm nhưng mà cũng tạm được 😃
Em đang dùng bản 650, thấy cũng khá ổn định, pin được tầm hơn 2 ngày, nhưng mà dùng BB mà không vọc những cái mới thì chán chết, thử up bản của bác xem thế nào 🆒
doan39
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình up bản nầy cùng java rút gọn cho 3 máy rồi,đều xài mạng mobi cả.Tất cả đều ổn:xử dụng browser,wifi chạy fà fà,cài ứng dụng rất nhiều nhưng chẳng dính 3rd gì cả.2 máy rogers và 1 máy orange UK ........@botay.com
hiphopboy
TÍCH CỰC
12 năm
Sao mình dùng rút gọn xong lúc mình cắm vào BBM để cài soft thì nó cứ bắt update Blackberry Software thêm trong mục Application, làm thế nào để chỉ cài mình software ngoài thôi nhỉ
Lusom
ĐẠI BÀNG
12 năm
oh la nhi? e cai xong thi cac phim tat mat lun, ko du dung dc nua? co ai bi nhu e ko?
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
bạ tắt chế độ universal search là dùng phím tắt ok
robinho22
ĐẠI BÀNG
12 năm
em vẫn đang dùng os5 979, quan trọng la máy nhanh mượt ko bị trễ là ok ạh;)
http://www.tinhte.vn/f173/rom-toi-uu-cho-9700-khong-3rd-100-day-1103483/
mời bác mạnh dạn thử bản này của em.
Đã up xong rom, cảm thấy cũng ... bình thường như bản 668 trước đó, tuy nhiên bản này mất font tahoma yêu quý của em. Để test battery vài hôm xem thế nào
cái font thì add cod có gì đâu nhỉ bác ơi
Biết thế bác ạ, em cứ nghĩ mấy cái font tiếng Nhật, tiếng China bác bỏ em kg tiếc, chỉ tiếc cái font Tahoma mà bác nỡ đành đoạn bỏ nó luôn.

Mới test cái youtube, chạy mượt thấy rõ hơn bản cũ. Bác tối ưu thế nào chứ em thấy vẫn nặng, rom trước em bỏ hẳn BBM với Appworld, Visual Voice Mail em cũng bỏ tất. Từng ấy thứ cũng được vài MB ấy bác ạ vì em chả có dùng BIS BES gì cả. Rom bác chạy lên chiếm mất của em 168,8 MB bộ nhớ cho OS thôi, còn free có 65MB, em chẳng biết từng ấy có đủ cho máy chạy smooth 1 tuần hay không trước khi em clear mem.

Để vài hôm test xong battery xem thế nào, nếu ok thì thôi chứ em còn đang muốn thỏa mãn cái sự nghịch ngợm trên BB của em quá rồi
rồi bác à nhưng nó vẫn còn vấn đề đây, browser dùng viettel thì tạm ổn mà của vina mobi chưa test được đây nè
He he thế thì bác tiêu rồi, xem như làm không công cho em nhá, em chạy vina, browser lướt ầm ầm bác ạh, thậm chí em còn thấy nó nhanh hơn con lap của em cơ, he he...

Gần được 1 ngày rồi, battery thấy khá ổn. Chắc kg dưới 4 ngày nếu như xài như ngày hôm qua
thế là bác chơi con rom của em rồi ah
Rom của em cũng đã test cẩn thận xong rồi hết 3rd 100% dùng viettel thì yên tâm
He he, đã gần được 2 ngày, mặc dù cày không nhiều nhưng tình hình battery có vẻ rất ổn, ý định "khám phá" bản rom của chủ thớt đã mai một đi rất là nhiều. Cài game vào thấy thi thoảng có đồng hồ nhưng vẫn chấp nhận được (vì xuất hiện trong tầm 1/2 giây).
Up một phát cho bản rom tuyệt vời này nào

---------- Post added at 09:47 AM ---------- Previous post was at 09:46 AM ----------

Đúng thế bác ạ, em đang dùng rom của bác thử xem đây
em thì đang yên tâm với bản này rồi khỏi phải đi tìm nữa hihi
ndanhntb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ mình định thay 666 bằng 723 Java 668 của bác chủ thì nên không?
ndanhntb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản .723 3 rút gọn ok lắm, cảm ơn bác chủ, máy chạy mượt và ổn định. Có điều khi cài mình chọn tiếng việt giờ chưa biết sửa lỗi sai kí tự thế nào, ae có cách chỉ khắc phục thì tuyệt vời
chen8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản 723 thấy xài cũng ok, nhưng mình không biết cách vào wifi dc,
mình cài bản 723 vào, nhưng không sử dụng được wifi, có pác nào giúp với?
traduma
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng điên ruột vì cái vụ Wifi này + khi chuyển TV mấy phím ( ) và / cứ loạn cào cào. Chuẩn bị downgrade xuống 668 cho đỡ bực.
Rom 723 lỗi wifi lỗi telex hay ho gì nào các bác. Dùng 666 roger tối ưu là chuẩn nhất nếu thích chơi thêm cho nó hybrid xarles nữa rất ít 3rd tớ dùng 3 ngày chưa bị gì
ndanhntb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xài wifi bình thường, xài thích hơn 666, lăn rất mượt, dùng opera mini trơn tru không bị giật, 8/10 so với trình duyệt máy
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
mình đã test hơn 2 tuần , k thấy xuất hiện lỗi wifi hay lỗi bàn phím, các bạn nói rõ lỗi như thế nao với
chen8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế có cách nào, xài service boOk khác có ổn không nhỉ, lúc cần wifi mà không có khó chịu quá
Thì cơ bản a e nhận xét lỗi telex là mấy phím ()_:/ ko đúng thôi. Lỗi wifi là kết nối được mà vào ko nổi ấy mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019