Box SKY VEGA RACER IM-A760S/A770K!Chào Mừng ICS

Thuy_exec
8/2/2012 14:34Phản hồi: 20.385
20.385 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HeNguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi Root cho con Sky 770k làm miết không được cứ bị treo ở màn hình Fash boot mode.
Các bác ơi có cách nào khác để ROOT hay phần mềm nào khác chỉ tôi với.

Cám ơn.
tcoi001
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HeNguyen 770k thì bạn dùng cách root của bác @xuanhau0303 có ở ngay page 1. khi root thì nhớ để auto update cho máy tính và máy phải có mạng để nó tìm driver.
Các pro cho xin cách fix lỗi tin nhắn tiếng việt gửi đi từ sky a760s rom ics đã up 4.0 chỉ toàn giun cùng dế với!!
cho hoi cai loi *101# thì phải làm sao, cũng không nạp được cả thẻ nữa, hic, mình mới dùng 770k
chuoic
TÍCH CỰC
12 năm
@tckhanh78 Up rom 760 vào bạn ạ. E mới up xong

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
leo0-0
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tckhanh78 call 900 😁 hahaha
@tckhanh78 770k rom gốc k soạn được *101# nhá.úp rom 760s đi
co ai online huong dan em root con SKy 760s da len ICS chua root gio muon root thi lam sao
chán mấy bạn này thật
hướng dẫn đầy đủ ở #1 rồi mà cứ hỏi
bảo sao ko ai trả lời
tcoi001
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Crystal199 page1 viết dài quá nên newbie thực sự khó hiểu hết, với lại nên để những đề mục chính phông chữ to hơn cho dễ nhìn. Mình cũng mới dùng được 2-3 ngày lúc mới vào thực rất khó làm theo, đến giờ mới hiểu được.
maru
TÍCH CỰC
12 năm
@tcoi001 - Em cũng đang trong tình trạng đó, nếu mà có hình minh họa thêm chắc chắn sẽ dễ hiểu hơn nhiều.
- Bác có cách nào trình bày ngắn gọn lại được không ạ, giúp em với 😁.

- Thật sự mà nói màn 830L với 760s của em thì sắc nét hơn hẳn, cân bằng trắng tốt nhưng cái tone màu của 760/770 lại thích hợp cho cine hơn :D.
@maru bạn vui lòng đọc ở đây ^^~

http://www.tinhte.vn/threads/1326833/
tcoi001
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maru Bạn muốn ngắn gọn dễ hiểu thì pm inbox mình nick yahoo hoặc skyper cho tiện nói chuyện nhé.
maru
TÍCH CỰC
12 năm
@tcoi001 - Cám ơn bác nhiều.
bb8800_hp
TÍCH CỰC
12 năm
có bác nào biết cài bàn phím cho chat ola trên 760s ko
có mấy em rau mà chat khó chịu quá,ko có bàn phím nên ko chém đc mấy
minh bam vo file SK.exe hoai ma no ko co phan ung gi hixx ai giup minh voi
mấy bác cho em hỏi cái
1. em đang điịnh mua 1 trong 2 con 760 hoặc 770 nhưng thấy bảo chụp ảnh xấu có phải ko ạ
2. so với a800s và 760 -770 thì màn hình con nào đẹp hơn ạ và ngoài chip ra thì a800s có gì hơn ạ
tcoi001
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hippy_boy_85hn 1.Không hề xấu bạn ah!(xấu so với máy gì mới biết được chứ bạn) quay phim full HD cũng khá đẹp.
2.đương nhiên a800s màn hình đẹp hơn vì độ phân giải cao hơn 1280x800.
@hippy_boy_85hn Chụp hình xấu so với các máy 8 chấm ngang tầm
A800S có màn hình độ phân giải HD nên sẽ mịn và đẹp hơn
vãi đạn
root ICS dùng link này nè ngài ơi
phục mấy ngài thật, đọc chả đọc toàn đi hỏi

3. Root ICS
Download file root cho ICS:
Các bác download về, cắm đt vào (nhớ để USB debug) rồi chạy file run_me.bat, chờ 1 lúc là xong, nếu stuck ở Fast Boot thì các bác bật Window Update lên chờ nó tự download driver về cho, mất tầm 2 - 5' tùy mạng.

Sau khi root xong bằng tool trên, các bác cài thử Lucky Patcher và Titanium Backup; chạy Lucky Patcher rồi apply Custom Patch cho Titanium Backup thử xem, nếu Lucky Patcher báo không có quyền SU thì làm tiếp các bước sau, còn nếu patch thành công thì chỉ làm bước 1.
- Bước 1: Chạy Titanium Backup, nó hiện bảng thông báo máy đã được root nhưng chưa đc optimize, bác ấn ok để nó tự động điều chỉnh ~> reboot máy.
- Bước 2: Chạy tiếp LuckyPatcher ~> ấn menu chọn Troubleshoot ~> ấn Update Busybox và Install SuperSU (ICS).
- Chờ nó tải rồi cài xong ~> rooted
xin phép bác @xuanhau0303 cho em sửa lại bài của bác cho anh em khác k biết đánh lệnh cmd dễ hiểu ạ
cách làm của bác @xuanhau0303 nhé
Cách root a770k ICS 4.0

1. download tool root dưới đây:
http://share.vnn.vn/dl.php/11452650
pass giải nén xuanhau0303_20120706

2. unlock root
http://www.unlockroot.com/
tải phần mềm về và cài đặt

điện thoại chọn setting/system/developer options/ chọn USB Debug nhé. cắm cáp vào

3: vào run>>>cmd

các bạn giải nén file tool root ở trên, chỉ lấy thư mục a770k_ics_root thôi, cóp vào ổ C cho đỡ phải gõ nhiều lệnh nhé
trong cmd, thực hiện:

1: CD/
2: CD a770k_ics_root
3: adb reboot bootloader
4: fastboot flash boot boot_mod_h.img

điện thoại sẽ khởi động lại và đứng yên ở màn hình fastboot
đừng lo.
Ta chạy phần mềm unlock root vùa tải về

Tháo pin, lắp lại

đợi máy khởi động, và phần mềm nhận điện thoại

ấn root>>>>> đợi nó rooting mất khoảng 1-2 phút

Có bác nào biết danh sách app hàn xóa đc o trang nào không
minh cai du Devie roi nhung bam vo Run_me.bat ko thay co hien tuong gi het may van vay a . vay la sao vay may ban
hay su dung unlock root dc ko thay huong dan co Sky 770k a con 760s dung cai do dc ko
kho than em wwa moi xai ga we nen nay gio ko lam dc gj
@handoi0103 Chọn usb deburg chưa bạn
roi ban oi ma ko dc . ko biet 760s xai unlock root dc ko
@handoi0103 Cài driver chưa.
@anhxuan89 Lúc cắm cáp có thấy hình con bọ o thanh công cụ của dt k
lam sao de mo window up vay cac ban minh ko ranh cong nghe thong tin lam
@handoi0103 Bạn nhấp chuột phải vào my computer chọn manage rùi chọn manage device
thank cac ban monh root xong roi gio con loay hoay voi cai recovery
hình như chưa có update tiếng việt cho ics nhỉ 😔
banhmychay
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi cho em hỏi có bao da nắp gập ngang cho sky760s ko?nếu ko có thì loại này dùng đc bao da của máy nào.................e hỏi hơi ngu tý😃
sao kj wa hoi nay em root dc vo sytyem app xoa dc app gjo vo chuyen tu R/W sang R/O KO DC LA SAO VAY . ko le root lai ha
hungbvcht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chán mấy bác này quá, có hướng dẫn ở trang 1 rồi mà.Cài driver là một chuyện, khi root các bạn kích vào kt, sk hay run_me.bat vẫn phải kích fai My computer/manager/devices. Có dấu chấm than hoặc dấu hỏi ấy, chọn update driver và chỉ dẫn đến đường link theo file đính kèm ở cuối trang 1. như vậy là ok. khổ quá
mà tốt nhất, các bác cài theo phần mềm teamviewer. rảnh rỗi anh em tinhte sẽ xử lý cho.
thank các tềnh yêu sky, và nhớ đừng đặt câu hỏi như vậy khi các bạn chưa đọc kỹ hướng dẫn sử dụng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019