Box SKY VEGA RACER IM-A760S/A770K!Chào Mừng ICS

Thuy_exec
8/2/2012 14:34Phản hồi: 20.385
20.385 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duicuidien
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo minh thi lap top moi xong fan ra tung dong may cua sky.rat nhieu ban dung sky cac doi khac nhau ma
va cai donh nay moi con nhieu cai bo ngo lam
chi dung lai o 2 hay 3 doi may thi bo hep qua
ban than non kem chang dong gop gi mong moi nguoi bo qua cho
@danhtan1234 dùng Vroot vẫn dc mà!
danhtan1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thuy_exec vậy con này có up rom đc ko hả bác, có dùng chung rom với máy 770k đc ko ạ? máy này ko dung đc sim, e chỉ dung wifi thôi, e đã bấm thử power + search + up volume mà ko thấy hiện tượng gì xảy ra cả 😔 với lại e muốn up rom cook :-ss
@danhtan1234 mình nghĩ là ko?thực tế là mình ko dc cầm nó nên ko chắc lắm,nếu nó chỉ chạy cdma thì up rom gsm ko dc,trên trang xda.cn thấy có ít rom cho em này.nếu có khe cắm Sim thì bác thử up sang MIUI xem....
danhtan1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thuy_exec của e ko có khe cắm 😔 có rom ko hả bác?
Đang bị dính 1 lỗi rất bực mình. Khôi phục rom gốc qua trang chủ và làm lại cũng ko đc, chả biết đang bị dính cái gì.
Vấn đề của mình là ở bất kỳ rom cook nào cũng ko thể gửi Sms quá 60 ký tự. Trả về rom gốc thì gửi đc 130 ký tự.

Ở rom gốc chúng ta có thể gửi sms bình thường trừ cái khoản từ 131-160 là bị lỗi gửi ko đi, nhưng viết qua 161 lại gửi bình thường. ---> phải chăng đây là do cơ chế mã hóa tin trước khi gửi...

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
civil1711
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhattinh9999 bác ơi bác khôi phục rom gốc kiểu gì.em khôi phục trên trang của sky nhưng cái vòng tròn nó cứ xoay mãi,ko thành công.Bác có bí kíp nào chỉ em với
@civil1711

thế là thiếu driver rồi
@Crystal199 là mấy hôm rồi lỗi gì đó
mình cũng bị
(mà trước đây đã up 1 lần OK rồi)
toanday
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác bít con A800s này mua ốp lưng ở đâu không? tìm mãi chẳng thấy 😔
cloud2307
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác cho em hỏi con này sài chip giống sensation không biết có hỗ trợ MHL để out ra những tivi có hỗ trợ cổng HDMI không?
vit78
ĐẠI BÀNG
12 năm
mí pro cao thủ ui chỉ giúp mình cách xóa máy app của nhà mạng với máy minh root rồi mà no ko cho xóa
bác phải root lại bằng Vroot nhé!
M về rôm gốc thì mất wifi chứ chạy bản 2.7 thì wifi vù vù.

Sent from my GT-I9700 Galaxy Slll using Tinh tế
Trước mình xài bản 2.7 cho con 770k cũng bị tình trạng đó +mất baseband+mất sóng khi về rom gốc😢
TqTTpT
TÍCH CỰC
12 năm
Em thì lúc cài xong 2.7 thì wifi reconnect liên tục...em format hết sạch rùi cài lại. Bi h thì ngon rồi 😁
Máy em vẫn có sóng vô tư.mất sóng wifi thui

trước khi up rom nên format factory reset và wipe cache một lần cho ổn
em làm theo hướng dẫn để thay racovery cho A760s sao gõ lệnh đúng như hướng dẫn "vào fastboot:2 phím volum+power
kết nối với máy tính,vào run gõ cmd>enter
cd C:\fastboot devices rồi enter
fastboot flash recovery recovery_IM-A760S.img " mà máy tính toàn báo "the system cannot find the path specified "vậy bác. vẫn chưa thay racovery được ạ

😢 làm đủ mọi cách rồi nhưng vẫn ko thay đc racovery... cả 2 cách đều báo finished rồi nhưng khi khởi động lại thì vẫn thấy hình tam giác và dấu ! ... em đang dùng 1.39 vừa root xong nhưng ko tài nào thay racovery được..... hay phải for mat máy để làm lại
Quan trọng là cái thư mục rcovery mà bác giải nén ra đã để đúng chỗ chưa?Pc nó báo là hệ thống ko tìm thấy dc path đó,chứ ko phải là do máy bác ở 1.39 mà ko thay recover dc.nếu chỗ nào ko hỉu thì alo mình,chú dinhlap87 cũng thế và làm dc rùi😁

---------- Post added at 06:33 AM ---------- Previous post was at 06:32 AM ----------

Mình ở Tp Nam Định,nếu bác gần thì qua chơi,anh em mình giao lưu:D
chính xác như anh thuy_exec nói.
em cũng đã không thể thay nổi reco.mà toàn hiện androi và tam giác vàng.
sau khi dc sự hướng dẫn giúp đỡ em đã có reco để up rom thoải mái
em đã làm đúng thư mục giải nén chép thẳng vào ổ C rồi.. chạy báo finished oke rồi.. rút pin khởi động lại vào racovery thì được 1 lần, ... reboot lại và vào thử racovery thì lại hiện lên tam giác chấm than
ôi bạn này giống mình thật
vậy là mỗi khi chuẩn bị làm j đó lại phải chạy lại cái cmd để có dc reco
ui vậy là mỗi lần làm là phải chạy 1 lần hả bạn 😁 :D
thank bạn.. bắt đầu úp rom đây... mình quyết định chọn bản V2.6.. lần mò mãi mới down được rom 😁
TqTTpT
TÍCH CỰC
12 năm
bản 2.6 này ít hao pin hơn hẳn bản 2.7 đấy, dùng cũng ổn định nữa :D
m đang chạy 2,7 nó em xung cao quá.nên nóng máy và rebot
cậu cho chút cảm nhận bản 2,6 nhé
mình vừa úp xong.. nhưng có vẻ thấy sóng ko tốt.. trước khi up 3G full mà up xong thấy 3G còn có 2-3 vạch à mình đang down thêm bản rom HeShun.Yu.Zip thử xem.. cái trang 115.com down khó thật.. mò mãi thì mới down dc
@trinhbacuong Bác down thế naò chỉ em vơí, e mò cả buổi mà chưa đươcj

Sent from my HTC ChaCha A810e using Tinhte.vn
Nếu tình hình mấy rom tàu chán quá các bác nên xài rom gốc,xóa mấy cái app mặc định đi là ok mà!mình đang xài đây,đợi 4.0 xài cả thể
đúng rùi bác ạ.. hôm nay em úp thử 4 rom cuối cùng quay về rom gốc nhưng khổ cái là ko lên đc 3G thế là lại phải quay về V2.6 ( em thấy ổn nhất ) chờ khi nào có 4.0 thì flash lại rom gốc cũng đc ạ
Lúc nãy vào trang của chú Tàu thấy có bảng benmark của con 770K chạy 4.0.1 lên dc 5456 quandrat?không bít có phảiphotostoshop ko nữa?Mời các bác soi hộ em với
Là sao.vậy là nó lên 4.0 lại giảm hơn 2.3.4 hả a thuy.e h muốn về rôm gốc ko nổi vì mất wifi

Cài Win7 đi rồi up lại là dc!Đơn giản lắm,mình mới cài lại win hồi chiều up phát ăn luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019